มีเรื่องรบกวนหน่อยคับเกี่ยวกับเบรก

ชื่อกระทู้: มีเรื่องรบกวนหน่อยคับเกี่ยวกับเบรก

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีเรื่องรบกวนหน่อยคับเกี่ยวกับเบรก

พอดีผมเปลี่ยนผ้าเบรกหน้าใหม่คับ แต่เบรกก็ยังใช่งานไม่ได้คับ เอากระดาษทรายรองตรงตัว
    ที่บิดแล้วก็ยังเอาไม่อยู่คับ เลยอยากรู้ว่าต้องทำไงและเป็นเพราะอะไรคับ กลัวจะไปชนรถคนอื่นคับ
    ..............และสงสัยคับ ไอ้ที่ผมวงกลมสีแดงตามรูปมันคืออะไรคับและต้องใส่อะไ รในรูนั้นรึเปล่า และมันเกี่ยวกับที่เบรกไม่อยู่รึป่าวคับ
    ขอบคุณคับที่ช่วยตอบคับ

รูป รูป  

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ตัวที่วงแดงๆ เป็นจุดอัดจารบีไม่ใช่หรอ
    เรื่องที่นายเบรคไม่อยู่เพราะว่าดุมล้ออาจเอาไปกลึง ให้พอดีกับผ้าเบรคที่เอาไปอัดมาน่ะครับ คิดว่าถ้าจะให้เบรคอยู่ต้องเปลี่ยนดุมใหม่ด้วยครับ ไม่งั้นก็ต้องส่งผ้าเบรคเก่าไปอัดอีก อันใหม่ก็เก็บไว้ดูเล่น อิอิ

ปล.พิมพ์ผิดพิมพ์ถูกหว่า ขอโทษทีครับ ส่วนอัดจารบีผมเอาไปให้ร้านเค้าทำให้อ่ะครับ ไม่แน่ใจว่าใส่เท่าไร หรือมันจะไม่ใช่จุดอัดจารบีหว่า ผมมั่วๆน๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mr.ไวไว : 12-03-2007 เมื่อ 00:35

My Bike running on LPG

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กะทะล้อที่บอก หมายถึงดุมใช่ไหมคับ เพราะผ้าเบรกเก่ามันมีโลโกซูซูกิคับ
    และรูใส่จาระบีต้องใส่เยอะไหมคับ

ALKAIDAH's Avatar
    สถานที่
    บังอาร์ตแลมแบร็ตต้า&เวสป้า
    ขอบคุณ
    0

เอาดุมล้อกับผ้าเบรกเก่าไปร้านอัดผ้าเบรกบอกเขาว่า ( อัดผ้าเบรคเจียจานครับผม)

/\/\/\โปรด...ดูและศึกษา กรุณา...วาจาอย่าเป็นเซียน /\ /\/\

รับซ่อม..ทําสี..ประกอบ...vespa&lambretta&HONDAตระก ูลC ( สุขาภิบาล2 ) และ..ละแวก
    ใกล้เคียง...084-0770493..คุยกันครับ
    e-mail : [email protected]

sure sleep - 70club - เครียร์

Bookmarks