สงสัยเกี่ยวกับ ccรถ และความเร็ว

ชื่อกระทู้: สงสัยเกี่ยวกับ ccรถ และความเร็ว

มาตรฐาน สงสัยเกี่ยวกับ ccรถ และความเร็ว

คือรถผม cg125 เดิมๆ วิ่งแช่ได้ 60-70 บิดขึ้น 90-100 ได้แต่ไม่กล้าแช่เพราะดูทรงสั่นๆ ก็ทำเวลาอื่มม...วิ่งทริปครั้งแรกถือว่าน่าประทับใจ

ที่สงสัยคือ ถ้าเป็นพวก cb125 /cb175 /cb250 พวกนี้ บิดแช่ในอัตราเท่ากัน 60-70 จะถึงที่หมายเร็วกว่าของ cg ไหมครับ
    แล้วความเร็วที่ประมาณ 100-120 เนี่ย ทำได้ไหม และสามารถบิดแช่ได้ไหมครับ (เทียบเฉพาะแต่ทำเดิมนะครับ)

ต้องการจะขยับ cc แต่ยังไม่อยากทิ้ง รูปทรงของ cg ไปอะครับ ไม่อยากโดดไปไกล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นายกระชาก : 22-01-2013 เมื่อ 19:32
    ผมดูไม่ออกหรอก "แท้หรือเทียม" รู้แค่ว่าชอบ เลยขี่มัน
    ก็เหมือน พระ นั่นแหละ ถึงรู้ว่าเก๊ แต่ก็ห้อย เพราะ ผมศรัทธาที่พระ ไม่ใช่ ศรัทธาที่ "แท้เทียม"

สงสัยตามประสา ไขความสงสัยทีครับ
    ผมดูไม่ออกหรอก "แท้หรือเทียม" รู้แค่ว่าชอบ เลยขี่มัน
    ก็เหมือน พระ นั่นแหละ ถึงรู้ว่าเก๊ แต่ก็ห้อย เพราะ ผมศรัทธาที่พระ ไม่ใช่ ศรัทธาที่ "แท้เทียม"

Bookmarks