รับตามเอกสารชุดโอน ขาดต่อ ตามหาสำเนาหน้าเล่ม ทุกอย่าง // รับทำป้ายทะเบียนทุกแบบ

ชื่อกระทู้: รับตามเอกสารชุดโอน ขาดต่อ ตามหาสำเนาหน้าเล่ม ทุกอย่าง // รับทำป้ายทะเบียนทุกแบบ

มาตรฐาน รับตามเอกสารชุดโอน ขาดต่อ ตามหาสำเนาหน้าเล่ม ทุกอย่าง // รับทำป้ายทะเบียนทุกแบบ

รับตามเอกสารชุดโอน ทุกแบบ ทุกปัญหา

รถNo-Book ต้องการคัดสำเนาหน้าเล่ม

เอกสารหาย บัตรประชาชนหมดอายุ เจ้าของเก่าเสียชีวิต

มีแต่เล่ม ไม่มีชุดโอน ตามเจ้าของไม่เจอ ภาษีขาดต่อเกิน 4-5ปี

ทุกปัญหาลองโทรมาคุยกัน O86 - 1oo - 3o7I

เดือดร้อนจริง ต้องการเอกสารชุดโอนจริง แน่วแน่จริงๆ เข้าใจในเรื่องของการตาม การได้มา (ค่าน้ำ, ค่าผ่านทาง) พร้อมจริงๆ ค่อยโทรมานะครับ

***ราคาขึ้นอยู่กับเอกสารนะครับ ขอให้เข้าใจด้วย ได้ไม่ได้อยู่ที่เอกสาร ค่าใช้จ่ายค่าบริการขึ้นอยู่กับความยากง่ายในการตาม* **

และรับทำป้ายทะเบียนทุกแบบ

....update....

เคียวเกี่ยวดาวคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    เคียวเกี่ยวดาว (บ่อวิน ชลบุรี)สาขาภาคอีสาน
    ขอบคุณ
    0

มีเล่ม ไม่มี ชุด โอน ป้าย หาย ทะเบียน ขาด 22 กพ 53 อยาก ให้ ตามชุดโอน แล้วโอนเป็นชื่อผม ค่าใช้ จ่าย อยู่ ที่ ประมาณ เท่า ไหรอ คับ
    เส้นทางสายเปลี่ยว ไปกับเคียวเกี่ยวดาว
    ชมรมรถโบราณ เคียวเกี่ยวดาว คลาสสิค ณ กาฬสินธุ์

ข้าวเหนียว เคียวเกี่ยวดาว 0800116529

Facebook : ข้าวเหนียว เคียวเกี่ยวดาวคลาสสิค

ให้ Feedback ผมหน่อยนะคับ

รีบไปต่อทะเบียนก่อน ชุดโอน จะเอาค่อยโทรมาครับ ขาดต่อ เกิน 3 ปีก็จบครับ ถ้าเห็นข้อความนี้ก็รีบหน่อยแล้วกัน ขาดไปก็ยากขึ้นทวีคูณเลยครับ ต้องคัดเล่มใหม่ ตามเจ้าของเก่า ตรวจสภาพ ยาววว...

อัพ อัพ อัพ

update******

Member สองล้อหลานย่า's Avatar
    สถานที่
    สองล้อหลานย่า
    ขอบคุณ
    0

ผมมีเอกสารครบแต่รถทำยังไม่เสร็จจะทำทะเบียนก่อนอ่ะค รับ ขาดต่อ20ปีของเลขตองด้วยตรงใช่เงินประมาณเท่าไรครับ

ไม่ได้ครับ ต้องไปจดใหม่ ตรวจสภาพ ทั้งคันครับ

Member สองล้อหลานย่า's Avatar
    สถานที่
    สองล้อหลานย่า
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่คับ รถผมมีแต่แผ่นป้ายทะเบียน ไม่มีเอกสารไรเลย พอจะคัดสำเนาได้ไหม ป้ายสุโขทัย คับ หรือทำทะเบียนได้ป่าว ช่วยตอบหน่อยคับ หรือแค่ต่อภาษีก้ได้คับ ไม่มีเล่มก็ได้

ถ้าได้ราคาเท่าไรคับ

พี่ครับขอสอบถามหน่อยนะครับ

รถผมมีทะเบียนถูกต้องทุกอย่าง ไม่ขาดต่อ เลขโครงรถตรงกับในเล่ม เลขเครื่องก็ตรงกับในเล่ม (เครื่องไม่ใช่เครื่องเดิมนะครับ)

- ผมอยากถามว่าถ้าผมต้องการเปลี่ยนเครื่องให้ตรงกับรุ่ นรถ เครื่องที่นำมาเปลี่ยนต้องมีเอกสารอะไรบ้างครับ
    - ถ้าเป็นเครื่องที่ซื้อต่อมาอีกที แต่No-Book จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ สามารถ แจ้งเปลี่ยนได้ไหมครับ
    - ถ้าไม่ได้ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ผมอยากได้เครื่องเดิมตรงรุ่นอะครับ ^^

อัพเดต ผมว่าโทรคุยกัน มันแสดงถึงความตั้งใจจริงๆ ผมทำได้ทุกอย่าง ตอบได้ทุกอย่างอยู่แล้วครับ สละค่าโทรแค่ 2-3บาท โทรมาเถอะครับ

คุณ neng116 คัดสำเนาได้ครับ ภาษีจะต่อได้รึไม่นั้นขึ้นอยู่กับ ขาดต่อกี่ปีครับ

คุณ bundit เครื่องไม่ตรง ทำอะไรไม่ได้ครับ เป็นมอไซค์ถ้าใช้ไปแล้ว คุณตร ขอดูเอกสาร ก็เกมส์ครับ ไม่มีเอกสารก็อนุมานได้ว่าเป็นเครื่องขโมย มีตั้งแต่ ยึดไว้ตรวจสอบหรือแค่ปรับครับ

Senior Member katback's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับ สอบถามหน่อยครับคือผมซื้อรถต่อพี่มาครับแต่พี่เค้าดั นทำชุดโอนของเจ้าของรถหายครับ ตอนนี้ที่ผมมีอยู่ 1.เล่มทะเบียนเก่าเล่มสีส้ม 2.เอกสารชุดโอนพี่เค้าครับ (ขอบคุณครับ)แต่พี่เค้ามีหนังสือสัญญาซื้อขายระหว่าง เจ้าของรถกับพี่เค้าครับ
    ที่ผมอยากให้ตามก็คือ สำเนาบัตรประชาชนเจ้าของรถ ครับราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย katback : 16-05-2013 เมื่อ 17:40

Bookmarks