ใครรู้ เว็บไซด์ นี้บ้าง ด่วนๆ

ชื่อกระทู้: ใครรู้ เว็บไซด์ นี้บ้าง ด่วนๆ

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ใครรู้ เว็บไซด์ นี้บ้าง ด่วนๆ

พอดีอยากรู้ว่ามีเว็บไซด์ที่สามารถเช็ค เลขโคลง เลขเครื่อง ว่าเป็นรถในบ้านเราหรือป่าว อะคับ อยากรู้ว่ารถตัวเองเป็นรถไทยหรือป่าว
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Member JAE's Avatar
    สถานที่
    Scooter_Story Club.
    ขอบคุณ
    0

www.scooterhelp.com ไม่รู้ว่าจะช่วยได้มาก-น้อยนะครับ ลองดูครับ
    .............................." Stop Stupid Girl "............................

มาตรฐาน :)

มันเป็นข้อมูลทางราชการครับ เป็นไปได้ยากที่จะค้นได้ นอกจากจะเป็นเจ้าหน้าที่ em96
    ไม่งั้นก้ต้องมีความสามารถ HACK

Junior Member romeoอ175's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เช็กได้2ที่คือ ขนส่งกับที่191 แผนกหน่วยปราบปรามการโจรกรรมรถยนต์และรถจักรยานยนต์
    ปล.
    จะเช็กได้ต้องรู้จักคนในนั้นหรือลองคุยกับเค้าดู(อาจ มีค่าเหนื่อย(ใต้โต๊บ้างครับ)กรณีไม่รู้จักใครนะครับ )
    ผมถ้ารู้จักตำรวจก็ให้เค้าช่วยเช็กให้รู้เลยครับ พอดีทั้ง2ที่เคยเป็นลูกค้าผมครับ (แผนกคอมพิวเตอร์ เพราะขายและติดตั้งโปรแกรมสืบค้นข้อมูล เลยง่าย เค้าให้หาเองเลย)
    เพราะผมเคยไปเช็กมาแล้ว ลองค้นจากทะเบียน เช็คออกมาหมดว่าเป็นรถยี่ห้ออะไรเลขเครื่องและโครงเล ขอะไรและชื่อเจ้าของ พร้อมที่อยู่จะบอกหมด ว่าจดเมื่อไร มีใครเป็นเจ้าของบ้าง
    เพราะผมเคยไปให้เค้าเช็กและตามเจ้าของจนได้เป็นชื่อม าแล้ว ตามให้เพื่อนก็หลายคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย romeoอ175 : 14-04-2007 เมื่อ 04:09

Junior Member blackwindow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ romeoอ175 อ่านข้อความ
    เช็กได้2ที่คือ ขนส่งกับที่191 แผนกหน่วยปราบปรามการโจรกรรมรถยนต์และรถจักรยานยนต์
    ปล.
    จะเช็กได้ต้องรู้จักคนในนั้นหรือลองคุยกับเค้าดู(อาจ มีค่าเหนื่อย(ใต้โต๊บ้างครับ)กรณีไม่รู้จักใครนะครับ )
    ผมถ้ารู้จักตำรวจก็ให้เค้าช่วยเช็กให้รู้เลยครับ พอดีทั้ง2ที่เคยเป็นลูกค้าผมครับ (แผนกคอมพิวเตอร์ เพราะขายและติดตั้งโปรแกรมสืบค้นข้อมูล เลยง่าย เค้าให้หาเองเลย)
    เพราะผมเคยไปเช็กมาแล้ว ลองค้นจากทะเบียน เช็คออกมาหมดว่าเป็นรถยี่ห้ออะไรเลขเครื่องและโครงเล ขอะไรและชื่อเจ้าของ พร้อมที่อยู่จะบอกหมด ว่าจดเมื่อไร มีใครเป็นเจ้าของบ้าง
    เพราะผมเคยไปให้เค้าเช็กและตามเจ้าของจนได้เป็นชื่อม าแล้ว ตามให้เพื่อนก็หลายคน
    พี่คับผมฝากเช็คเลขโครงซี70หน่อยได้มั้ยคับ เพราะผมซื้อรถต่อเพื่อนมามีแต่โครงไม่มีไรเลยถ้าไงช่ วยตอบกลับหน่อยนะคับ ขอบคุณมากคับ

Bookmarks