อยากทราบวิธีแก้ประตูตกคับ

ชื่อกระทู้: อยากทราบวิธีแก้ประตูตกคับ

มาตรฐาน อยากทราบวิธีแก้ประตูตกคับ

มีผู้รู้คนไหนทราบวิธีแก้ประตูตกมั่งคับถ้ามีรูปจะดี มากคับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thanapoom อ่านข้อความ
    มีผู้รู้คนไหนทราบวิธีแก้ประตูตกมั่งคับถ้ามีรูปจะดี มากคับ
    น้องวีขอเอาความรู้อันน้อยนิดมาแบ่งปันหน่อยนะครับ การตั้งประตูก็ไม่ยากครับ คนส่วนมากจะขี้เกียจตั้งกันเพราะว่าคิดว่ามันยากเลยป ล่อยเลยตามเลยแล้วไปตั้งในส่วนที่ไม่ควรปรับเปลี่ยนแ ทน - -" ผลก็จะทำให้ประตูตก หนัก ปิดยาก การตั้งประตูที่ถูกต้องนั้น ต้องตั้งจากน๊อตสามตัวตรงบานพับประตูครับโดยการคลายใ ห้หลวมพอขยับได้ แล้วค่อยๆขันพอตึงมือทีละตัวแล้วก็ปรับประตูจนเปิดปิ ดได้สะดวก เวลาน้องวีตั้งคนเดียว น้องวีใช้แม่แรงช่วยหนุนประตูครับ แล้วก็ค่อยๆปรับไปเรื่อยๆ พอได้ระดับเปิดปิดเป็นที่น่าพอใจแล้ว ค่อยมาแต่งตัวรับกลอนประตูให้เปิดปิดแนบสนิท ให้ปิดง่าย ปิดยาก ลองเล่นดูครับ น้องวีได้นำรูปมาให้พี่ดูด้วย หลักการก็ตามที่ฝรั่งอธิบายครับพี่ ถ้ามีอะไรผิดพลาดจากการอธิบายผิด น้องวีก็ขออภัยนะครับ น้องใหม่เหมือนกันครับพี่ ^^

3. The Following 7 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

basaranza (06-02-2013), chevit (05-02-2013), sippapas (06-02-2013), Takeshi88 (22-09-2013), yuhoo02 (06-02-2013), ดาบเปิ้ล (05-02-2013), อ้ายทุย (06-02-2013)

Bookmarks