ปิดการขาย ชั่วคราวครับ

ชื่อกระทู้: ปิดการขาย ชั่วคราวครับ

Senior Member kosin*'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปิดการขาย ชั่วคราวครับ

ปิดการขายชั่วคราวคับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kosin* : 01-10-2015 เมื่อ 22:14

สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

Name:  image.jpg
Views: 10216
Size:  32.1 KB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kosin* อ่านข้อความ
    ขาย Vespa 59 รถอิตาลีแท้ๆ มีทะเบียนพร้อมโอน รหัสVBA ทั้งเครื่องและโครง
    ทำเครื่องใหม่ สีใหม่ ทุกอย่างใหม่หมด
    ขาย 159000 บาท ให้มากกว่านี้ก็ไม่ขาย ให้น้อยกว่านี้ก็ไม่ขาย
    ขายแพงเพื่อประชดราคารถทุกวันนี้มีแต่คนทั้งupทั้งปั ่นราคาจนสูงปี๊ดเกินความเป็นจริง
    แล้วทุกคนก็ให้ความสำคัญกับคำว่าอิตาลี ทะเบียน ก็เลยพากันปั่นราคากันใหญ่ ทั้งๆที่อินเดียก็vespaเหมือนกัน
    อยากให้ราคาท้องตลาดลดลงต่ำกว่านี้เพื่อคนงบน้อยจะได ้มีเงินซื้อหากราคายังแพงเหมือนทุกวันนี้หรือแพงกว่า นี้
    ต่อไปอาจจะไม่ใครเล่นรถแล้วก็ได้คับ
    ใครพอใจในราคานี้ กับสภาพรถแบบนี้ก็โทรมาเลยคับ 089-7177007
    เลขเครื่องเลขโครงชัดๆคับ แต่ตอนถ่ายรูปออกมาไม่ชัดคับเพราะไม่อยากขูดสีรถออกเ สียดายตัวรถ
    ก็เลยไม่ได้ถ่ายมาลงคับหรือใครสนใจจริงๆผมถ่ายมาให้ด ูก็ได้คับเปิดเผยอยู่แล้ว
    ครับ นานาจิตตังครับ รถทำมาดีขายก็ต้องราคาสูงเป็นธรรมดาครับ ตามอะไหล่แท้ ค่าเสียเวลา ความยากในการหาของ ทุกอย่างเป็นปัจจัยหมดครับ อย่างรถที่ทำมาสวยก็ต้องอยากขายในราคาที่สูงเป็นธรรม ดาครับ
    ผู้ซื้อจะเป็นคนตัดสินเอง

ขอบคุณครับ^^
    ขายกระเป๋าสตางค์Lambrettaของแท้ครับ100% ตามลิงค์http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=417134&p=4073380#post4073380
    ขายรองเท้าBirkenstock ของเยอรมันแท้ๆ100% ตามลิงค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...867#post527086
    ขายโมเดลรถเวสป้า ของMaisto ตามลิงค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...6592&highlight=
    เสื้อVESPA สกรีนสวยๆครับ http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521266&p=5546398#post5546398
    เสื้อวินเทจยุค 2499 ครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...96#post8941796
    084-2613456 ฝนครับ
    รถแก่ๆ สเปคเดิมๆสไตล์ที่เป็นตัวเรา ชอบอะไรก็ใส่มันไป ดูแล้วมีความสุข
    นาย สรรพาวุธ
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ บัญชี7932208726
    โอนแล้วโทรแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

รูป

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kosin* : 03-04-2014 เมื่อ 12:11

ย้อนยุค benz_v64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถอยู่ไหนครับ
    เชิญเลือกชม ปฏิทิน แลมเบรตต้า ปี 2011 - Casa Lambretta Calendar ใหม่ๆแท้ๆๆ จาก UK ครับ
    หนังสือ ของสะสม เวสป้า แลมเบรตต้า นำเข้าจาก UK ติดตาม สั่งได้ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=512520
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...63&pagenumber=

>>>เช็คสถานะพัสดุ-ของที่ส่งไปรษณีย์ คลิกเลยครับ!!

สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

กทม. แจ้งวัฒนะ

Senior Member oodo's Avatar
    สถานที่
    D...N...A
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kosin* อ่านข้อความ
    กทม. แจ้งวัฒนะ
    แนะนำนะคับ....อันที่จริงการซื้อขายสินค้าประเภทมือ2 นั้นเรื่องราคานั้นอาจไม่แน่นอนเหมือนสินค้าอื่นๆอาจ มีปัจจัยหลายอย่างเช่น...หายาก..ของสะสม...ประสบบการ ณ์ความทรงจำต่อสิ่งๆนั้นหรืออะไรอีกหลายเหตุผล...เรื ่องราก้ออาจขึ้นอยู่ากับความพอใจของเจ้าของหรือผู้ขา ย....บางคนซื้อขายเพื่อเกร็งกำไร(เขียนถูกป่าวหว่า)บ างคนขายเพราะจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆ.....ด้วยเหตุนี้ เราก้อจะได้ยินคำพูดมากมายจากคนเล่นรถเช่นกูซื้อมาแพ งวะ..กูถูกหรอกมาอะดิฺ....รึว่าเสียดายไม่อยากขาย... .โห..ขาดทุนยับเลย...ซึ่งเหล่านี้ก้อมาจากเราๆคนซื้อ คนขายนี่แหละฉะนั้นทุกอย่างมันเป็นไปตามกลไก...ขออย่ างเดียวการซื้อขายไม่ควรไปพาดพิงบุคคลอื่นๆที่เป็นบุ คคลที่3เพราะมันจะบั่นทอนวงการรถคลาสสิก..รักกันไว้น ะคับเรื่องราคาเปิดมาเลยคับ...ถูก-แพงเด่วคนซื้อและผู้เสพอย่างเราๆตัดสินใจเองไม่มีใคร ว่าใครหรอกมันอาจมีที่มาในเรื่ิองของราคานั้นๆ...^^
    อยากขี่...ต้องขยันซ่อม

อยากค่อมต้องขยัน
    .... [B][SIZE=4][COLOR="#FF0000"]#ระวังคับโจรโทรไปอ้างชื่อผมติดต่อผมตามลายเซนต์เท่า นั้นคับ
    ไม่มีเบอร์อื่นเด็ดขาดสาบานได้

ไม่รับโทรศัพท์ช่วงทำงาน 8.00-12.00 และ 13.00-17.00 พักเทียงรับได้และหลัง 17.00น.วันอาทิตย์ได้ 24ชม.คับ
    095-2-99006-5 กสิกรไทย ชื่อบัญชี นายราเชษฐ แช่มช้อย
    401-574916-4 ไทยพาณิชย์ ชื่อบัญชี นายราเชษฐ แช่มช้อย
    [[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[[ ss ]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]]

[email protected]
    http://www.facebook.com/oodo.ss

สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

Thank สำหรับ Comment คับ

รูป รูป  

vEsPa RaStA mAn tommy_khan's Avatar
    สถานที่
    ปากเกร็ด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชอบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oodo อ่านข้อความ
    แนะนำนะคับ....อันที่จริงการซื้อขายสินค้าประเภทมือ2 นั้นเรื่องราคานั้นอาจไม่แน่นอนเหมือนสินค้าอื่นๆอาจ มีปัจจัยหลายอย่างเช่น...หายาก..ของสะสม...ประสบบการ ณ์ความทรงจำต่อสิ่งๆนั้นหรืออะไรอีกหลายเหตุผล...เรื ่องราก้ออาจขึ้นอยู่ากับความพอใจของเจ้าของหรือผู้ขา ย....บางคนซื้อขายเพื่อเกร็งกำไร(เขียนถูกป่าวหว่า)บ างคนขายเพราะจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆ.....ด้วยเหตุนี้ เราก้อจะได้ยินคำพูดมากมายจากคนเล่นรถเช่นกูซื้อมาแพ งวะ..กูถูกหรอกมาอะดิฺ....รึว่าเสียดายไม่อยากขาย... .โห..ขาดทุนยับเลย...ซึ่งเหล่านี้ก้อมาจากเราๆคนซื้อ คนขายนี่แหละฉะนั้นทุกอย่างมันเป็นไปตามกลไก...ขออย่ างเดียวการซื้อขายไม่ควรไปพาดพิงบุคคลอื่นๆที่เป็นบุ คคลที่3เพราะมันจะบั่นทอนวงการรถคลาสสิก..รักกันไว้น ะคับเรื่องราคาเปิดมาเลยคับ...ถูก-แพงเด่วคนซื้อและผู้เสพอย่างเราๆตัดสินใจเองไม่มีใคร ว่าใครหรอกมันอาจมีที่มาในเรื่ิองของราคานั้นๆ...^^
    " ที่มาของราคานั้นๆ " ชอบครับ

Member jew gs2's Avatar
    สถานที่
    ONLY ONE ONLY MAN
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าคนตั้งราคาไม่ผิดหรอกคับ แต่คนซื้อนี่แหละคับตัวแปรสำคัญที่ทำให้ราคารถพุ่งขึ ้นสูง คือตั้งแพงก้อมีคนซื้อ แล้วข่าวในวงการเดี๋ยวก้อรู้กันหมด ว่ารถรุ่นนี้เขาซื้อขายกันไปไกลแล้ว ใครที่มีเก็บไว้ใครจะไปขายถูก
    ก้อซื้อขายกันตามราคาที่รู้กันนั้นแหละ เอาเป็นว่าน้องๆรุ่นหลังจับไม่ได้ถ้าไม่มีเงินจริง
    ติดต่อ 086-5149676(ture) 095-1514976(AIS) by jew gs...
    facebook ร้านเปรม หัวหิน อณุชา พงโพธิ์ เลขบัญชี 919-201202-2 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาตลาดฉัตรไชย (หัวหิน) ออมทรัพย์

Senior Member เวสปร้า's Avatar
    สถานที่
    freedom life vespa gang
    ขอบคุณ
    0

รถจดทะเบียน ปีอะไรครับ

สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เวสปร้า อ่านข้อความ
    รถจดทะเบียน ปีอะไรครับ
    จดทะเบียนปี 2502 คับ

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

สวยครับ 59 ช่วยอัพ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Senior Member HAPPYLAMVESPA's Avatar
    สถานที่
    แลมเพลีย...! อิสระในการร่อนลงจอด
    ขอบคุณ
    1

ขาย Vespa 59 รถอิตาลีแท้ๆ มีทะเบียนพร้อมโอน รหัสVBA ทั้งเครื่องและโครง
    ทำเครื่องใหม่ สีใหม่ ทุกอย่างใหม่หมด
    ขาย 159000 บาท ให้มากกว่านี้ก็ไม่ขาย ให้น้อยกว่านี้ก็ไม่ขาย
    ขายแพงเพื่อประชดราคารถทุกวันนี้มีแต่คนทั้งupทั้งปั ่นราคาจนสูงปี๊ดเกินความเป็นจริง
    แล้วทุกคนก็ให้ความสำคัญกับคำว่าอิตาลี ทะเบียน ก็เลยพากันปั่นราคากันใหญ่ ทั้งๆที่อินเดียก็vespaเหมือนกัน
    อยากให้ราคาท้องตลาดลดลงต่ำกว่านี้เพื่อคนงบน้อยจะได ้มีเงินซื้อหากราคายังแพงเหมือนทุกวันนี้หรือแพงกว่า นี้
    ต่อไปอาจจะไม่ใครเล่นรถแล้วก็ได้คับ
    ใครพอใจในราคานี้ กับสภาพรถแบบนี้ก็โทรมาเลยคับ 089-7177007
    เลขเครื่องเลขโครงชัดๆคับ แต่ตอนถ่ายรูปออกมาไม่ชัดคับเพราะไม่อยากขูดสีรถออกเ สียดายตัวรถ
    ก็เลยไม่ได้ถ่ายมาลงคับหรือใครสนใจจริงๆผมถ่ายมาให้ด ูก็ได้คับเปิดเผยอยู่แล้ว
    บทสรุป
    แต่สุดท้ายก็อยากได้เงินมากๆ ไม่มีไครหลอกครับที่ปฎิเสธเงิน คราวที่แล้วมันไม่ใช่ราคานี้ไช่ไหมครับพอดีแอบติดตาม อยู่ห่างๆรอเวลาที่จะฮุบ แต่ราคาขยับไปอีกละ
    ผมเก็บเงินชื้อไม่ทันเลย เด็กรุ่นหลังอย่างผมคงมิอาจเอื้อมได้แต่อิจฉา ช่วยดันไห้นะครับรถสวยดีครับ
    Lambretta only
    Schedules can change at any tim
    e.
    "พฤษชาติและสายธารแห่งชีวิต....ใบแห่งพฤกษานั้นบำบัด โรคภัยใ้ห้แก่มวลมนุษย์ "

อุปสงค์-อุปทาน คือตัวกำหนดราคาตลาดที่แท้จริง !!!!