อยากทราบว่า โช๊คหลังมีส่วนที่ทำทำให้รถเอียงไหมครับ

ชื่อกระทู้: อยากทราบว่า โช๊คหลังมีส่วนที่ทำทำให้รถเอียงไหมครับ

Junior Member Otero's Avatar
    สถานที่
    คนเดียว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบว่า โช๊คหลังมีส่วนที่ทำทำให้รถเอียงไหมครับ

อยากทราบว่า โช๊คหลังมีส่วนที่ทำให้รถเอียงไหมครับ เพราะตอนนี้รถเอียงซ้าย แล้วมีวิธิ
    แก้ไขไหมครับ ถ้าเปลี่ยนโช๊คหรือยางแท่นเครื่องจะช่วยไหม ขอบคุณไว้ล่วงหน้า

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

มีส่วนคับโดยเฉพาะยางรองแท่นเครื่องนี่ ตัวดีเลย
    ลองเปลี่ยนดู (แต่ไม่แน่อาจจะคิดไปเอง เนื่องจากแผ่นป้ายทะเบียน หรือ ตูดของรถเรา เนี่ย
    มันหลอกตาเนื่องจาก แผ่นป้ายทะเบียนเอียง หรือตูดรถเอียงทำให้ล้อดูเอียงๆ คับ) em97
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

ส่วนใหญ่รถเอนมาทางขวา ล้อเบนซ้าย ลองดผูตรงแท่นเครื่องซ้าย เราเพิ่งอัดมาใหม่

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

-ดูที่โช๊คหลังว่าคด เบี้ยวหรือเปล่า
    -ยางรองเเท่นเครื่อง(ส่วนที่ต่อระหว่างโชคหลังกับตัวถ ังอ่ะ)
    -ถ้าเป็นเฉพาะเวลาขี่หรือขี่แล้วเอียงให้ดูที่ดุมล้อ+ กะทะล้อหลัง
    -ตัวถังเบี้ยว(อันนี้ซ่อมลำบากหน่อย)
    -บางทีรถเราเบี้ยวแต่เพราะขี่ไปจนชินมือเลยไม่รู้สึกล องให้เพื่อนมาขี่ดูก้อได้นะ
    นึกออกเท่านี้ครับ แต่น่าจะมีอีก
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Member RongA's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อีกอย่างที่พบบ่อยๆ คือ เราขี่รถเราจนหลอน หลอนจนชิน

เลยไม่รู้ว่ารถเราเอียงรึปล่าว พอไปขี่รถคนอื่นก็บอกว่ารถคนอื่นเอียง

แต่พอคนอื่นมาขี่รถเราก็บอกว่ารถเราเอียง มันแล้วแต่ความชินรึปล่าว em86

แต่ถ้าเอาให้ชัว ลองขี่แล้วลองปล่อยมือดู ว่ารถเรามันเอียงไป ทางไหน

ปล.อันนี้ผมมั่วนะ เป็นวิธีที่ลองทำดู (รถบางคันปล่อยมือไม่ได้เลยนะ)

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ฟันธงว่า.........

em93

หนักไข่คนขี่

555+

My Bike running on LPG

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เป็นได้หลายอย่างครับ ซึ่งส่วนใหญ่มีอาการดังนี้
    1.บูทยางแท่นเครื่องเสื่อมหมดสภาพ
    2.ยางรองโช๊คเสื่อม และโช๊คไม่ค่อยดี ทั้งหน้าและหลัง
    3. ยางล้อรถเสื่อมหรือกินเอียงไปหน้านึง
    4.ตัวถังรถเบี้ยวครับ อาจมองตาเปล่าไม่ค่อยเห็น อาจเกิดจากชนล้ม หรือเคาะตัวถังมาไม่ดี

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Junior Member Otero's Avatar
    สถานที่
    คนเดียว
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณชาวแก๊ง มากครับ

Bookmarks