+++ถ้าขับรถ[อินวอย]ไปโดนต.ร.จับ+++

ชื่อกระทู้: +++ถ้าขับรถ[อินวอย]ไปโดนต.ร.จับ+++

มาตรฐาน +++ถ้าขับรถ[อินวอย]ไปโดนต.ร.จับ+++

ถ้าขับรถ[อินวอย]ไปโดน ต.ร. จับเเล้วจะเป็นยังไงครับ
    แล้วรถอินวอยโอนได้โอนไม่ได้นี่ยังไงครับไม่เข้าใจ.. ::

Junior Member mumu-england's Avatar
    สถานที่
    วัดกำแพงคลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คุยครับคุย

มันผิดอยู่แล้วครับ ข้อหาเอารถที่ไม่ได้จดทะเบียนมาวิ่ง บอกเขาไปตรงๆเลย ทีนี้ก็อยู่ที่วาทะศิลปการพูดของคุณแล้วครับ ยังไงก็ต้องเสียอยู่แล้ว(ตังค์น่ะ) จะมากจาน้อยก็แล้วแต่คุยกัน อย่าให้เขายึดไปน่ะครับ ไม่งั้นรถคุณเละแน่ แต่ต้องมี พรบ น่ะครับ ไม่งั้นโดนหิ้วปีกเข้า สน. น่ะครับ แต่ถ้าคุณพอมีเส้นสาย ก็ยกมาอ้างได้บ้างคับ แต่มากไปเด๋วโดนข้อหาหมั่นไส้ อีกวิธี ก็หลีกเลี่ยงเส้นทาง ที่มีด่านคับ หรือขับรถไปแบบหน้าตายๆ ชิดซ้าย เปิดไฟ ขี่ช้าๆ ไปเรื่อยๆ เขาไม่ค่อยเรียกครับ
    ส่วนโอนอินวอยได้ไม่ได้ ไม่มีปัญหาครับ ไปหาคนที่วิ่งทำให้เขาทำให้ เงิน ทำได้ทุกอย่างคับ/\2

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mumu-england
    มันผิดอยู่แล้วครับ ข้อหาเอารถที่ไม่ได้จดทะเบียนมาวิ่ง บอกเขาไปตรงๆเลย ทีนี้ก็อยู่ที่วาทะศิลปการพูดของคุณแล้วครับ ยังไงก็ต้องเสียอยู่แล้ว(ตังค์น่ะ) จะมากจาน้อยก็แล้วแต่คุยกัน อย่าให้เขายึดไปน่ะครับ ไม่งั้นรถคุณเละแน่ แต่ต้องมี พรบ น่ะครับ ไม่งั้นโดนหิ้วปีกเข้า สน. น่ะครับ แต่ถ้าคุณพอมีเส้นสาย ก็ยกมาอ้างได้บ้างคับ แต่มากไปเด๋วโดนข้อหาหมั่นไส้ อีกวิธี ก็หลีกเลี่ยงเส้นทาง ที่มีด่านคับ หรือขับรถไปแบบหน้าตายๆ ชิดซ้าย เปิดไฟ ขี่ช้าๆ ไปเรื่อยๆ เขาไม่ค่อยเรียกครับ
    ส่วนโอนอินวอยได้ไม่ได้ ไม่มีปัญหาครับ ไปหาคนที่วิ่งทำให้เขาทำให้ เงิน ทำได้ทุกอย่างคับ/\2
    เพิ่มเติมให้ครับ ถ้าเอารถทีมีอินวอยไป สน. แล้ว หวังจะเอาออกมายากมากๆครับ

Bookmarks