ขอคำแนะนำ...จะบรูณะรถใหม่

ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำ...จะบรูณะรถใหม่

Junior Member i-Kriang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคำแนะนำ...จะบรูณะรถใหม่

พอดีต้องการจะบรูณะ 64 ใหม่ครับ ขอคำแนะนำว่า พวกอะไหล่ต่างๆที่จะเปลี่ยนเนี้ยเราควรซื้อเอง หรือให้ทางร้านจัดการไปเลยดีครับ
    อีกเรื่องอะไหล่ที่มีอยู่(ไม่ใช่ของแท้) จะเอาไปชุบโครมเมี่ยม หรือเปลี่ยนใหม่ไปเลยดีครับ
    แล้วร้านทำสีย่านฝั่งธน มีที่ไหนเจ๋งๆ ช่วยแนะนำผมทีครับ ขอบคุณครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ลองสอบถามอะไหล่จากหลายๆร้าน ก็ดีนะครับ จะได้ช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายไปด้วยครับ

แยกมไหสวรรณครับ ร้านประชาแสงยนต์ เจ้าของร้านจริงใจครับ ถ้าเสียจริงเค้าบอก ถ้าพอใช้ได้จริงๆเค้าไม่เปลี่ยนให้ครับ ไว้ใจได้เลย ผมทำร้านแก2คันล่ะครับ ถ้าเค้าจะทำทำหรือเปลี่ยนอะไรเค้าจะถามเราก่อนครับ
    ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา ความจริงใจมีพร้อมเสมอสำหรับคนที่สมควรจะได้

Senior Member emsk8er's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Twisted Wheel
    ขอบคุณ
    2

ก่อนทำ ทำความรู้จัก กับช่างเสียก่อน พูดถึงงบประมาณ ศึกษาราคา อะไหล่ที่จะเปลี่ยนก่อน ว่าเราจะเอาแท้ เดิม ขนาดไหน ถ้าไม่แท้ ไม่ต้องไปชุบ ซื้อใหม่เลย คุ้มกว่า ถ้าแท้ เอาไปชุบ อย่าไปเปลี่ยนใหม่ ค่อยๆ ดูครับ ทำรถ อย่ารีบร้อน ทำครั้งเดียว ทำทั้งที จะอยู่กับเราอีกนาน
    รับทำสติ๊กเกอร์ LI TV SX PX GS ติดบังลม -- STICKER NEW VESPA -- STICKER OS BMX
    sticker PVC print indoor-Outdoor พร้อมไดคัต ทำโลโก้กลุ่ม สติ๊กเกอร์ร้าน ตามสั่ง
    และงานไวนิล ทุกชนิด
    ซิลค์สกรีน เสื้อ ต่างๆ ราคากันเอง เสื้อ กระเป๋า
    งานหล่อ ทองเหลือง อลูมิเนียม ต่างๆ ทำอะไหล่ ที่หาไม่ได้แล้วขึ้นมาใหม่ แกะแบบใหม่ 9ล9
    เพลตสแตนเลส ทองเหลือง ป้ายกลุ่ม ติดบังลม!!!
    เอ็ม 084-4852467 // [email protected]ธ. กรุงศรีอยุธยา สาขาเชียงใหม่ เลขที่ 025-1-64085-8 นาย วิวัฒน์ สุทธิภิการัตน์
    Facebook :: EMs Lambretta Facebook Page :: EMs edition Line ID:: emslambretta

Junior Member i-Kriang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ตอนนี้กำลังฝึกวิชา เเกะ ถอด ซ่อม ล้าง ใส่ อะไหล่ต่างๆที่สามารถทำได้ด้วยตัวเองอยู่ครับ รถได้รอยไปหลายแผลอยู่
    ฝึกให้ชำนาญ แล้วจะได้ไปทำสีสักที (ได้สีใหม่แล้วจะได้รู้เวลาซ่อมควรระวังยังไง) ขอบคุณทุกท่านครับ

Bookmarks