เวสกินน้ำมัน

ชื่อกระทู้: เวสกินน้ำมัน

ตรอกข้าวสารบานตะไท malangsaap's Avatar
    สถานที่
    เวสป้าบ้านนอก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เวสกินน้ำมัน

รถผมกินน้ำมันฉลี่ย กิโลเมตรละ1บาทเศษๆ ควรแก้ไขตรงไหนครับ หรือว่ามันปกติ?

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ก็โอแล้วนี่ 25-26 กิโล/ลิตร
    แต่การวิ่งในเมือง ซึ่งรถติดๆ จะกินน้ำมันมากกว่าการเดินทางยาวๆนะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ลองเอามาติดแก็สมั้ยคับ อิอิ ผมอยากจะลองกะเวสป้าพอดี อิอิ
    ผมว่าก็ปกติน๊ะโลละบาทนิดๆ ปกติแล้วครับ มีวิธีทำให้น้อยกว่า1บาทน๊ะ(บีบนมหนูเล็กลง) แต่วิ่งไม่ออกเอามั้ยอ่ะ....หรืออยากจะติดแก็สจริงๆ ผมทำให้ได้ไม่คิดค่าแรงเลยอ่ะ 555+ แต่พังไม่รู้ด้วยน๊ะ ผมทำกับรถ4จังหวะ2คัน ก็ปกติดี ตกแล้วกิโลละ0.3-0.5บาท ไม่แน่ใจem24 ไมลล์ไม่ขึ้นซะด้วย

My Bike running on LPG

Member RongA's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ใส่แก๊สไม่ได้นะครับ

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนผมขี่ไปเติมน้ำมันที่ปั๊ม ปตท แล้วบอกเค้าว่า น้อง 91 เต็มถัง

มันบอกว่า 91 ไม่มี มีแต่ 95 เพื่อนผมเลยบอกว่างั้น 95 ก็ได้

แต่พอเติมเสร็จ มันก็ขี่ออกมา ปรากฏรถ สะดุดแล้วก็ดับ สตาร์ท ก็ไม่ติด ต้องเอาไปให้ร้านดู

ปรากฎ มันเติม แก๊สให้ เพื่อนผมหน้าจืดเลยยย

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ลองลดเบอร์นมหนูลงมาหน่อยแล้วกัน ถ้าลดนมหนูปลายอาจไม่เดินเหมือนตอนแรกนะ แต่ก็ลดน้ำมะนได้ส่วนหนึง จำไว้ความแรงมันสวนทางกับความประหยัด

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    ลองลดเบอร์นมหนูลงมาหน่อยแล้วกัน ถ้าลดนมหนูปลายอาจไม่เดินเหมือนตอนแรกนะ แต่ก็ลดน้ำมะนได้ส่วนหนึง จำไว้ความแรงมันสวนทางกับความประหยัด
    ผมก็ทำอย่างนั้น

"Showstep" MSN : [email protected]
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

ตรอกข้าวสารบานตะไท malangsaap's Avatar
    สถานที่
    เวสป้าบ้านนอก
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ ยังไงถ้ามีผู้รู้หน้าตาดีช่วยตอบมาอีกก็ได้นะครับ
    ขับรถคลาสสิคด้วยกันต้องสร้างสะพานไม่ใช่กำแพง

Bookmarks