ความนิยม

ชื่อกระทู้: ความนิยม

Red face ความนิยม

ความนิยมในการเล่น vespa , lambretta & scooter ต่างๆ จะลดน้อยลงหรือมากขึ้น ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ ไม่ใช่อะไรหลอกครับคืออยากจะรู้ว่าความคิดของแต่ละคน เป็นอย่างไร
    em87 em87 em87 em87 em87 em87 em87 em87 em87

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ยืนย้ำ ผงาดค้ำฟ้าคับพี่น้อง
    กระแสแรงขึ้นทุกวันๆ ไม่เหมือน...รถอย่างอื่น ที่กระแสตกลงๆ ทุกวันๆ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

แรงขึ้นครับ แต่มีหลายคนที่เล่นเพราะใจรักและชื่นชอบหลงไหลในตัวม ัน แต่บางส่วนเล่นตามกระแสอยากโชว์อยากแอ๊คสาวๆเพื่อน ไปวันๆ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่ได้ชี้นำ แต่เปนความคิดเห็นส่วนตัว

กระแสแรง ไม่แรง ไม่แน่ใจ แต่ก็มีแรงหนุน แรงนิยมมาต่อเนื่องไม่ขาดสาย
    (สังเกตราคาซื้อขายรถที่ทะลักทลาย แต่คนที่ชื่นชอบก็ยังบ้าซื้อ)
    ทางสังคม บ่อยครั้งที่นำเอา Scooter มาเปนฟรีเซ็นเตอร์ โปรโมตสินค้า โฆษณาต่างๆ
    เพราะมันเปนจุดสนใจ ของกลุ่มชนวัยรุ่น(เอาแต่เวส ไม่เอาแลม บอกไม่รู้จัก 55+)

และอีกกระแสที่ทะลักช่วง 2-3ปีมานี่ คือแลม มันมาแล้ว...........
    พวกเล่นหน้าเก่า/หน้าใหม่เทขายเวส หันไปคบแลมเปนแถว........
    (เฮอะ เฮอะ ผมก็จะไปเล่นแลมเช่นกัน)

โปรดใช้วิจารณญาณ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PORTH : 22-03-2007 เมื่อ 20:19
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

เวสป้า และ แลมเบรตต้า ยังแรงไม่มีตกเป็นแน่.......เชื่อมั่นem97
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

ถูกต้องครับ กระแส มันมาทั้งเวสทั้งแลม แล้วแต่สไตคน ชอบแบบไหน ก็เลือกซื้อหากันครับ กระแสมัน แรงไม่ตกหรอกครับ มันมาเรื่อยๆ อีกยาวครับ รุ่นนี้เบื่อ รุ่นหลังเราก็ขึ้นมาแทน ไล่กันไปเรื่อย จนทำให้กระแสเวสและแลมไม่น่าจะหายไปจากประเทศ ได้เลย

"Showstep" MSN : [email protected]
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

กระแสเป็นไงผมไม่สนใจหรอก รักซะแล้วอ่ะ

My Bike running on LPG

Senior Member merrycloud's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

Talking

em97 กระแสเป็นไงไม่ทราบอ่ะนะ แค่ที่ทราบก็คือใจมันรักไปแล้วอ่ะครับ

Senior Member Vespa spint oomZa(R.C.C)'s Avatar
    สถานที่
    Y.K ScooTer Gang + R.C.C
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน . . .

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    แรงขึ้นครับ แต่มีหลายคนที่เล่นเพราะใจรักและชื่นชอบหลงไหลในตัวม ัน แต่บางส่วนเล่นตามกระแสอยากโชว์อยากแอ๊คสาวๆเพื่อน ไปวันๆ
    เห็นด้วยกับพี่ครับผมem98
    Ghost Rider Style

Y.K Scooter Gang !

I Love you  Lambretta
    Lambretta เนี่ยแหละสไตล์ผม แล้วคุณหละสไตล์ไหน?

[email protected] แอดมาคุยกันครับ
    http://www.facebook.com/Lambretta150ser.3

I am RATM Toni's Avatar
    สถานที่
    ปราจีนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

วิเชียร ช่ำชอง ในเด็กหอเคยบอกว่า"Vespa and Lambretta Never Die"(ภาคไหนว๊ะเนี่ย อิอิ)em94

Junior Member Kron200's Avatar
    สถานที่
    ThaiOil Scooter gang
    ขอบคุณ
    0

ไม่ลดลงแน่นอนครับ เหมือนแลมไงครับยิ่งขี่ไกลๆก็ยิ่งไหล ขำๆนะครับ

Senior Member neung2006's Avatar
    สถานที่
    .
    ขอบคุณ
    0

ซื้อวันนี้ปีนี้คันละ 40000-70000+ ลองคิดดูอีกสัก 8-10 ปี มีแสนซื้อยังยากครับ อะไรที่มันไม่ผลิตไม่มีขายแล้วมักจะมีค่ามากเสมอ

Junior Member macbio's Avatar
    สถานที่
    Whiteline scooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เพิ่มๆๆๆ

รถมัน เหลืออยู่น้อยนิด เพราะ ไอ้drouglass ปิดโรงงานผลิตไปแล้ว แต่ความนิยม ยัง มีมากในหมู่ วัยรุ่น ไทยแลนด์ อีก 10ปี คันละแสน ชัวร์ เพราะ 64 เมื่อ 8 ปีที่แล้ว คันละ 3500 เองนะ (รู้งี้สมัยนั้น พ่อ จะ ล่อซัก10คัน )
    em88 เวสป้าก็เหมือนลูก การที่เราได้ดูแล ให้มันออกวิ่ง ได้อย่าง
    สง่างาม บนท้องถนน

คือความ คลาสสิค ของรถ คลาสสิค

อีกหน่อยจะเอารถไรส่งผ้ากันดีล่ะทีนี้
    ก็พวกเล่นไปจีบไปตื้อเอามา
    และรถก็แพงขึ้นเรื่อยๆ
    หะหะ...อนาคตอาบังอาแปะคงริบหรี่ลงเรื่อยๆ em96
    (ขำขำ)
    ไม่มีลายเซ็น..]

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นเหมือนดั่งกระแสน้ำที่ไหลลงจากยอดเขาแปช้อย ค่อย ๆ ไหลผ่านลงมาเข้าถึงชุมชนทีละเล็ก สู่หมู่บ้านทีละน้อยซืมซับ
    ประชากรได้ใช้มัน จนถึงการเก็บกักรักษา และสืบต่อรุ่นต่อรุ่น
    จนกลายเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต มิได้ต่างจากปัจจัยที่เราจักต้องใช้
    ในชีวิตประจำวัน ปัจจัยที่ 5 ผมว่าคุ้มค่าที่สุดสำหรับชาวสกู๊ตเตอร์

Bookmarks