[ เตือน งดทำการซื้อขายชั่วคราว ] ขอเตือนพีน้องรถคลาสสิค ให้ระวัง ห้ามโอนเด็ดขาด

ชื่อกระทู้: ขอเตือนพีน้องรถคลาสสิค ให้ระวัง ห้ามโอนเด็ดขาด

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเตือนพีน้องรถคลาสสิค ให้ระวัง ห้ามโอนเด็ดขาด

อัพเดทครับ ตอนนี้ ผมได้รับการคืนเงิน แบบกระท่อนกระแท่น จนครบแล้วครับ (เอาเงินเราไปหมุนแท้ๆ) ถ้าไม่ออกแรง ก้นอนเกาหว่างขาไม่รับสายกันเพลิน

ผมรู้พวกคุณเข้ามาอ่าน และรู้ด้วยว่าตอนนี้ ไปขายของ อยู่เวบไหนมั่งที่แกล้งไม่รู้ และใช้เบอร์เดียวโทรไป เพราะผมจะแสดงว่าผมรู้แค่นั้น และผมขอบอกไว้เลยว่า ผมมีข้อมูลพวกคุณสองคน จาก พี่ที่เป็นสายสืบที่จ้างไป (คุ้มมั้ยวะตู) มากกว่าพวกคุณคิด ถ้ามีผู้เสียหาย เกิดขึ้นจากพวกคุณแม้แต่รายเดียว ผมจะไปให้ข้อมูลที่เข้าถึง พวกคุณได้ทันที และจะให้ข้อแนะนำเค้าทั้งหมด รวมทั้งคดีที่คุณทำกับผม ยังมีมูลความผิดอยู่นะครับ นำเข้าข้อความหรือข้อมูลอันเป็นเท็จสู่ระบบคอมพิวเตอ ร์ อย่าคิดว่า คืนเงินแล้ว มันจะจบ เพราะได้กระทำผิดสำเร้จไปแล้ว อันไหน ลงรูปขายปลอม ไม่มีของ ไม่ใช่รูปตัวเอง เข้าข่ายทันที ของผมยังมีเวลาอีกสามเดือนที่จะร้องทุกข์กล่าวโทษ ถ้ามีใครต้องเดือดร้อนเพราะการกระทำของคุณสองผัวเมีย ผมจะช่วยผู้เสียหายเต็มที่

ขอกราบขอบคุณ พี่ วมต ที่งัดหลักฐานเด็ดมาให้ผมนะครับ

ผมเจอ โจรมืออาชีพเข้าแล้วครับ

ที่ว่ามืออาชีพ คือ งานการอย่างอื่นไม่ทำครับ หากินโดยการ ลงภาพปลอม ขายสินค้าทางอินเตอร์เนต ของผมเจอเคส ที่ ว่า มันเอารุปรถ ที่บ้านมาลงขายครับ รถคันนี้ มีตัวตนจริง แต่เครื่องเลขไม่ตรง โอนไมได้แน่นนอน ที่สำคัญที่สุด คือ รถได้ขายไปแล้ว แต่เรียกเงินมัดจำผม ห้าพัน แล้วนัดจะเอารถมาส่ง ปรากกวา พอถึง วันนัด ตัวเมียโทนมา บอกว่า ตัวผัวไม่ว่าง อาทิตย์หน้า ถึงจะลางานได้ ผมก็ตกลง พอถึงกำหนด อ้างเรื่อง ทะเบียนไม่เรียบร้อย พี่สาวที่เป้นคนเซ็น ญาติตาย ไปต่างจังหวัด ติดต่อไม่ได้ (ทั้งที่ ตรวจสอบมาแล้ว พี่ส่าว มันอยู่ ต่างประเทศ และ ไม่เกี่ยวข้องกับรถคันนี้ ) เลื่อนออกไปอีกเกือบสองอาทิตย์ ผมคิดว่า รถเราก็เคยมีมาก้หลายคัน ถ้าไม่มีปัญหาอะไร คงเรียบร้อยไปแล้ว พวกมันเลย เสนอว่า จะคืนเงินมัดจำให้ผม(ก้แน่ล่ะ มันจะขายให้ผมได้ยังไง มันขายไปแล้ว ไปออกรถเก๋งเก่าๆ ไว้ใช้ที่อุบล) แต่พอถึงกำหนด ไม่ยอมรับสาย ผมโทรติดต่อ สามวัน เปิดเครือง ตลอดแต่ไม่รับสาย ผมแกล้งเอาเบอรือื่นโทรไปติดต่อขอซื้อของที่มันลงไว้ ในเวบต่างๆ รับสายครับ อีเมียรับสาย ไอ้ผัวคอยพูดอยู่ข้างๆ พูดขายของเหมือนมีของจริงๆ ผมเลยแน่ใจแล้ววา ถูกโกงแล้ว ผมเลยไปแจ้งความครับ แจ้งข้อหา ให้ตำรวจ ดำเนิน คดี นาย นิ------ เจ----- และพวก (หมายถึงอีตัวเมีย ใช้ชื่อ บัญชี จั------ เพ--------)

ในข้อหา ร่วมกันฉ้อโกง และ นำเข้าข้อมูล อันเป็นเท็จสู่ระบบคอมพิวเตอร์ อันทำให้ ผู้อื่นหรือประชาชนเสียหาย ตำรวจ ทำท่าไม่ค่อยอยากให้เป็นคดี เลยถามว่า ถ้าติดต่อได้ และเค้ายอมคืนเงินให้ จะถอนแจ้งความมั้ย ผมบอกตำรวจไปว่า ถ้าคืน ผมก้ไม่เอาความ ตำรวจลองโทรติดต่อ ปรากฏว่ารับครับ (ไม่รับของเหยื่อที่โกงเท่านั้น ) พอแจ้งไปว่า ติดต่อมาจากตำรวจ ถามว่าคุยกันได้มั้ย มันบอกว่า ได้ (ทีนี้ได้เลย) คราวนี้ผมโทรไปมันรับสาย ตกลงรับปากว่า อีกสอง วัน จะคืนให้ผม สองพัน แล้ววันที่ 25 พค 56 จะคืนให้อีกสามพัน (ทีตอนจะเอาเงินมันจำเร่งให้โอน ห้าพัน) มันอ้างว่า ได้เสียค่า ต่อทะเบียนรถคันนี้ไปแล้ว เลยทำให้ไม่มีเงิน ทั้งที่ เรื่องจริง ที่ ตำรวจไปสืบมา(ผมต้องใช้กำลังภายในพอสมควร) พบว่า รถคันนี้ มันขายไปแล้ว เพราะพี่ๆมันยกให้ แล้วมันเอาอะไรมาขายผม มันทยอยโอนเงิน ทีละพัน สองครั้ง ก่อนถึงวันที่ 25 ติดต่อได้ คอยถ่วงเวลาพูดนั่นนี่ แล้วก้เป็นอย่างที่ผมคิด พอถึงวันนัด ไม่รับสาย ไม่เคยมีสัจจะ มันอ้างว่า รอเงินเ้ดือนแฟนออก วันที 25 พอเลยวันมา มันสงข้อความมา บอกว่า รอแฟนเงินออก แล้วจะคืนให้ (ตอนเอาเงินผมไปมันคิดมั่งมั้ยว่าคนอื่นเค้าก้เดือดร ้อน) สรุปพอวันที่25 ผมก็ยังไม่ได้เงินคืน ล่าสุด ส่งข้อความมาขอโอกาศอีกครั้ง ไม่รู้ว่าครั้งที่เท่าไหร่ ขอว่าไม่เกินวันที่ 5 มิถุนายน 56

แบบนี้คือเจตนาโกงตั้งแต่ต้น ใช้วิธี ได้เงิน ปิดเครื่อง เปลี่ยนเบอร์ ไม่รับสาย คนส่วนมากจะทิ้งเงินไม่อยากตาม

แต่ผมขอประกาศไว้เลยว่า ถึงแม้ว่า ผมจะเสียเงินมากกว่าที่มันโกงของผมไป ผมก็จะลากคอมันมาเข้าคุกในเขตบ้านผมให้ได้ เพราะถ้าได้เข้าไป ผมมีรุ่นพี่ฝากรับน้องให้ได้ ผมจะคัดค้านการประกันตัวในชั้นสอบสวน แต่ชั้นศาลแล้วแต่ศาลจะพิจารณา

ตอนนี้ มันไปอยู่ที่บ้านอีเมีย จังหวัดอุบลครับ แต่ผมจะให้ตำรวจเรียกมันมาทั้งคู่เพราะผมระบุไปว่า นาย นิ----- เจ-------และพวก พวกก้คือเมียมัน สามครั้งไม่มา ออกเป้นหมายจับ ชีวิตมันก้คือของผมทันที เพราะผมจะแฟกซ์ หมายจับ ให่ สภอ ท้องที่ที่มันอยู่ด้วยมือ ตัวเอง

เงินที่เหลือ สามพัน มันไม่ได้ทำให้ชีวิตผมล่มจม ผมจะได้คืนหรือไม่ผมไม่อยากหวังแล้ว ตอนนี้ผมหวังแค่ว่า จะลากคอสองผัวเมีย พรากลุกพรากแม่มัน ให้สมกับที่มันทำกับคนอื่นไว้มากมาย

ตอนนี้ มันเร่งหาเหยื่อ ใหญ่เลยครับ ผมตามร่งรอยทางอนเตอรืเนต พบว่า มันเข้าไปหาเหยื่อ ทุกวงการสินค้า ถ้าคุณโชคร้าย คุณก็จะเจอ สองผัวเมียระยำคู่นี้

ผมกำลังตามอยู่ เพราะเค้า ร่วมกับแฟน ตะเวนฉ้อโกงทางอินเตอร์เนต มาเป็นเวลานาน ชอบนัดดูของบ้านโป่ง แต่ตอนนี้ตัวมันอยู่บ้านเมียที่อุบล เจตนาชัดเจนครับ อย่าไปคิด นัดรับของเอง เพราะมันไม่มาพบคุณแน่
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manittt : 03-06-2013 เมื่อ 12:00

จัดหนักเลยครับ อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล
    www.bookmeforyou.com หนังสือมือสอง ควรค่าแห่งการสะสม
    โทร 0865222886 โอ
    ID Line 9obeone
    www.facebook.com/9obeone

สันดาน ชั่วจริงๆ ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

Senior Member paanzung's Avatar
    สถานที่
    Retro car chiangmai club
    ขอบคุณ
    0

อย่าให้ตกกกกกกกก
    Retro car chiangmai club....จร้าาาาา
    http://www.facebook.com/groups/334944493264238/

celica ta22 เครื่องเดิมคาบู เซ็ตโบ 1 2 3 bm j bo โดนเห็นๆ
    http://youtu.be/2SyScwm9jTk

Senior Member mate-mods's Avatar
    สถานที่
    ชมรมซุ้มโบราณคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

ดันไปๆ

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0

Basic Information
    About tao_dairyman
    ชื่อจริง:
    นิติพงศ์
    นามสกุล:
    เจสตาคม
    บ้านโป่ง ราชบุรี
    เบอร์โทรศัพท์:
    0859674474
    จังหวัด:
    ราชบุรี
    รถที่ใช้:
    บีพี.อะไหล่ยนต์ จำหน่ายอะไหล่รถยนต์ Peugeot,Toyota,Isuzu,BMW และ อะไหล่ Retro Car มือสองติดต่อสอบถามได้ครับ
    2+5+2 =:
    9
    คำเตือน!!
    การขับขี่ยานพาหนะ
    ทำให้ความสามารถในการดื่มสุรา
    ลดลง !!
    วิทยาเขต เทคนิคกรุงเทพฯ 52

Sumate Tohkeemolee เลขที่บัญชี 253 212 3368 ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0
    คำเตือน!!
    การขับขี่ยานพาหนะ
    ทำให้ความสามารถในการดื่มสุรา
    ลดลง !!
    วิทยาเขต เทคนิคกรุงเทพฯ 52

Sumate Tohkeemolee เลขที่บัญชี 253 212 3368 ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์

Junior Member acerchai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดันไว้

ขอบคุณ
    0

อืม...

ต้องประจาน
    โฟล์คน้อยสีแดง

ขอบคุณ
    0

อัพเดตครับ ผมไปแจ้งความตามที่แจ้งพี่ๆทุกท่านไว้นะครับ ตำรวจร้อยเวรที่รับเรื่อง เค้าโทรติดต่อให้ เพราะคู่กรณีผม รับสายคนอื่นไม่รับของผม หมวดเค้ารับเรื่องไว้ครับ แล้วบอกฝ่ายนั้นว่า คุยกันเองได้มั้ย ทางนั้นบอกว่าคุยได้ แต่ที่ไม่รับสายผมเพราะผมส่งข้อความมาด่า อ้าว ไม่ให้ด่าได้ไงครับ เอาเงินผมไป แล้วบ่ายเบียง ไม่รับสาย ผมถึงส่งข้อความไปด่า ไม่ใช่ว่า ผมไม่ได้เงินแล้วด่าเลย ติดต่ออยู่ หลายวันไม่รับสายผม แต่ ให้เบอร์โทรไปรับหมด พี่หมวดบอกว่า ให้ คุยกันเองก่อนถ้าตกลงกันได้ก้ จะได้ไม่ต้องออกหมายเรียก เพราะถ้าเรียกมาแล้ว สอบปากคำหาก เข้าข่ายว่าผิดก้ดำเนินคดีได้ ตำรวจบอกผมว่า แจ้งความได้ฉลาดมาก เพราะไม่แจ้งข้อหาฉ้อโกง อย่างเดียว แต่ ดันพ่วงเรื่อง พรบ คอมเข้าไปด้วย ถ้าถูกดำเนินคดีจะหนักกว่า (แต่ผมดันโง่ไปหลงเชื่อโอนเงินไป) ท่าทางพี่ตำรวจไม่ค่อยอยากทำคดี แต่ถ้าผมไม่ยอม เค้าก้จะทำให้ครับ หลังจาก ที่ตำรวจโทรไป คราวนี้ ผมดทรไป รับสายครับ และตกลงจะโอนเงินคืนให้ สองพันก่อน แล้ว ใกล้สิ้นเดือน จะโอนให้ครบ แต่วันนี้ โอนมา พันเดียวครับ สำหรับผม ถือว่า เค้ามีความพยายามจะคืน ก้ยังดี แต่พี่หมวดบอกว่า ถ้าเค้าบิดพริ้ว อะไรตอนไหน ก้สามารถ กลับเข้าสู่ ขั้นตอนการดำเนินคดีได้ทุกเมื่อ ผมเองก้คิดว่า ถ้าเค้าบิดพริ้ว หรือ พยายาม หลบเลี่ยงในลักษณะที่ติดต่อไม่ได้อีก ผมก้จะไม่รอเงินแล้วครับ ให้เค้ามาเที่ยวบ้า่นผมดีกว่า พี่หมวด เค้าปริ้นรูป ออกมา ทีนี้รู้หมดเลย บ้านเลขที่ ชื่อ พ่อแม่ จบ มัทธยม ที่ไหน ปีอะไร ถ้าตำรวจจะทำจริง ผมว่า ทำได้หมด รายละเอียดของเรา อยู่ในมือทั้งนั้น คราวนี้ผมคงได้แต่รอไปก่อน (เสียโอกาศ เสียเวลามากมายเลย) แล้วผมจะมารายงานพี่ๆครับ ขอบคุณครับ อ้อ พอดีเดินผ่านห้อง สืบ เจอ พี่ที่รู้จัก เค้าแนะนำว่า ถ้าจะให้อยู่หมัด ให้รวบรวม ผู้เสียหาย ไปแจ้งความที่กองปราบ แบบนั้นอาจะไม่ได้ประกันตัวเพราะ มีโทษสูง แต่ผมคงรอเค้าก่อนครับ ถ้าไม่ได้ ผมจะ ไม่ทำงานทำการ จะทำแต่เรื่องนี้ให้สุดกำลัง ขอบคุณครับ

Senior Member _bobby_'s Avatar
    สถานที่
    โพนางดำคลาสสิค MC.ชัยนาท
    ขอบคุณ
    0

เคยเจอเหมือนกัน แต่แจ้งความเเล้วตำรวจก็เงียบไปรับ ผมคิดว่าคงจะรับแจ้งความไปงั้นๆ ไม่แนะนำอะไรเลย
    อีกครั้งนึง แฟนผมโดนไอ้พวกตกทอง เอาเงิน เอาสร้อยทอง iPhone (ตอนนั้นแฟนตั้งท้องอยู่ด้วย ยังดีที่มันไม่ทำร้ายร่างกายอะไร) ไปแจ้งความก็เงียบอีกไม่แนะนำอะไรเลย
    ผมว่าคุณโชคดีที่เจอตำรวจดีๆ แต่โชคร้ายที่เจอพ่อค้าเลวๆ ขอให้ได้เงินคืนเร็วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย _bobby_ : 14-05-2013 เมื่อ 23:48
    (หนึ่ง) โพนางดำคลาสสิค MC ชัยนาท
    [B]...หลงทุกจังหวัด...[/B]
    ::..เราชอบคนรักกัน..::
    Family ไฟเหลียม Thailand

Senior Member Habruboy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดันไปๆ
    ธนาคาร กสิกร 5762037345 นาย สุรศักดิ์ สุขไสว
    โทร,WhatsApp,086-1104407
    LINE - Habruboy
    Instagram - ha_bru_boy
    มีความสุข ที่ได้ขับ Scooter
    E-mail [email protected]
    Facebook http://www.facebook.com/profile.php?...00000989033064
    ขอขอบคุณ เว็ปไซด์ Thaiscooter เป็นอย่างสูงครับผม

ขอบคุณ
    0

ดันครับ
    สนับสนุนกระทู้แจ้งเรื่องราวเกี่ยวกับ "มิจฉาชีพ" เพื่อ "เตือนภัย" พี่ๆ น้องๆ เรา ครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

Bookmarks