รบกวนพี่พี่ทุกท่านครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รบกวนพี่พี่ทุกท่านครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Name:  image.jpg
Views: 132
Size:  48.2 KB

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

Name:  image.jpg
Views: 128
Size:  50.1 KB

สวยงามมากครับ เป็น Humber ของร้านเซ่งฯ ช่วงหลังแล้วดูจากลายน้ำครับ เคยเห็นมีคนได้โครงรุ่นนี้มาเหมือนกัน ล้อเป็น ราเห่ล์ หรือ สเตอมี่ครับ

ขอเลขใต้เบาะหน่อยครับ ผมจะเอาไปแทงหวย (ล้อเล่นครับ) เดี๋ยวช่วยหาปีที่ผลิตครับ คล่าวๆ รถน่าจะหลังปี1960 ครับ
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maxbike อ่านข้อความ
    สวยงามมากครับ เป็น Humber ของร้านเซ่งฯ ช่วงหลังแล้วดูจากลายน้ำครับ เคยเห็นมีคนได้โครงรุ่นนี้มาเหมือนกัน ล้อเป็น ราเห่ล์ หรือ สเตอมี่ครับ
    ทุกอย่างเป็นของเดิมๆ หมดครับผม อุปกรณ์ทุกชิ้น สีเดิม ลายน้ำเดิม ครับ

เป็นจักรยานที่คุณพ่อซื้อเมื่อตอนหนุ่มๆ แต่ไม่เคยขี่เลยนะครับ จอดไว้ในโกดังเฉยๆๆ ครับ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณนะครับ ว่าแต่ใต้เบาะมีเลขก้วยเหรอครับ ผมไม่ทันสังเกตเห็น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ damjang อ่านข้อความ
    ขอบคุณนะครับ ว่าแต่ใต้เบาะมีเลขก้วยเหรอครับ ผมไม่ทันสังเกตเห็น
    ที่โครงช่วงท่อนั่ง ใกล้กับหลักอานจะมีตัวเลขและตัวหนังสืออยู่ลองถ่ายมา และสังเกตดูซิครับ......

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวผมกลับบ้านครั้งหน้า จะรีบไปถ่ายมาให้พี่ดูนะครับ ว่าแต่จากรูปข้างต้น พอจะบอกรุ่น หรือปีคร่าวๆ ได้ไหมครับ

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ damjang อ่านข้อความ
    ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวผมกลับบ้านครั้งหน้า จะรีบไปถ่ายมาให้พี่ดูนะครับ ว่าแต่จากรูปข้างต้น พอจะบอกรุ่น หรือปีคร่าวๆ ได้ไหมครับ
    ปีที่ผลิตที่คร่าวๆ น่าจะช่วงยุค 1970 นะครับ ลองดูที่ดุมเบรค ทั้งหน้าและหลัง ถ้าเป็นของsturmy-archer จะมีตัวเลขที่บอกเดือนและปีที่ผลิต ตอกลงบนดุม เช่น 6 70 หรือ9
    69 ตัวที่เป็นตัวเลขตัวแรกจะบอกเดือน ส่วน สองตัวหลังจะบอกปี เช่น 6 หมายถึงเดือน มิย. 70 หมายถึง ปี1970ครับ และส่วนใหญ่ เลขที่ตอกบนดุมหน้าหลังมักอยู่ในช่วงเดียวกันหรือไม่ ก็ใกล้เคียงกัน ก็พอจะบอกช่วงที่ผลิตได้ แต่ก็มีโอกาสที่ร้านเอาดุมเก่าที่ผลิตมานานแล้วมาประ กอบขึ้นกับวงล้อ ขึ้นรถที่ใหม่กว่าก็เป็นไปได้
    ต้องดูอย่างอื่นประกอบด้วยครับ ที่เห็นอะไหล่ส่วนใหญ่เป็นของแท้ของดีทั้งนั้น สีสวย เก็บได้ดีครับ

ขอบคุณที่เอาแบ่งกันดูแล้วจะหาข้อมูลมาให้เพิ่มเติมค รับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paiboon : 06-06-2013 เมื่อ 07:47
    เลขบัญชี 026 2 431398 ธ. ไทยพาณิชย์ แวะเยี่ยมชมได้ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=402264
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10569302

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    ปีที่ผลิตที่คร่าวๆ น่าจะช่วงยุค 1970 นะครับ ลองดูที่ดุมเบรค ทั้งหน้าและหลัง ถ้าเป็นของsturmy-archer จะมีตัวเลขที่บอกเดือนและปีที่ผลิต ตอกลงบนดุม เช่น 6 70 หรือ9
    69 ตัวที่เป็นตัวเลขตัวแรกจะบอกเดือน ส่วน สองตัวหลังจะบอกปี เช่น 6 หมายถึงเดือน มิย. 70 หมายถึง ปี1970ครับ และส่วนใหญ่ เลขที่ตอกบนดุมหน้าหลังมักอยู่ในช่วงเดียวกันหรือไม่ ก็ใกล้เคียงกัน ก็พอจะบอกช่วงที่ผลิตได้ แต่ก็มีโอกาสที่ร้านเอาดุมเก่าที่ผลิตมานานแล้วมาประ กอบขึ้นกับวงล้อ ขึ้นรถที่ใหม่กว่าก็เป็นไปได้
    ต้องดูอย่างอื่นประกอบด้วยครับ ที่เห็นอะไหล่ส่วนใหญ่เป็นของแท้ของดีทั้งนั้น สีสวย เก็บได้ดีครับ

ขอบคุณที่เอาแบ่งกันดูแล้วจะหาข้อมูลมาให้เพิ่มเติมค รับ

ขอบคุณนะครับพี่ พอดีคุณพ่อซื้อไว้ แต่ไม่ค่อยมีเวลาปั่นนะครับ

เดี๋ยวกลับบ้าน ตะไปดูดุมล้อตามที่พี่แนะนำนะครับ

Bookmarks