ผมขี่ 150สปริ้น V ไฟรถผมไม่ค่อยสว่าง ก็เลยชื้อคอยล์แสง12vมาใส่พอใส่ไฟก็ติดทุกอย่างแต่!ร ถมันก็มีปัญหาไฟมันผิดปกติมากๆขี่ไปมันก็เร่งไม่ขึ้น ถึงช่วงปลายๆเกียร์ก็จะมีเสียงดังปุ๊(ระเบิด)ในห้องเ สื้อตั้งทองขาวแล้วมันก็ไม่หาย ผมก็เลยเปลี่ยนกลับมาใส่คอยล์แสง6vเหมือนเดิมมันก็ขี ่ดีเหมือนเดิมแต่ว่าเวลาเปิดไฟหน้าหรือไฟอื่นๆมันเหม ือนรถมันกระตุกๆ เวลาสตาร์ทเครื่องทิ้งไว้แล้วเปิดไฟรถมันก็จะดับ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกผมหน่อยครับ ขอบคุณล้วงหน้าเลยน่ะ