พึ่งผ่าทำเครื่องใหม่ แต่ขี่ซัดยาวเกียร์4 อยุ่ๆก็ดับไป แล้วควันขึ้นตรงเครื่อง! ..พี่ๆช่วยผมที!!!!!!

ชื่อกระทู้: พึ่งผ่าทำเครื่องใหม่ แต่ขี่ซัดยาวเกียร์4 อยุ่ๆก็ดับไป แล้วควันขึ้นตรงเครื่อง! ..พี่ๆช่วยผมที!!!!!!

Senior Member tony.shit's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พึ่งผ่าทำเครื่องใหม่ แต่ขี่ซัดยาวเกียร์4 อยุ่ๆก็ดับไป แล้วควันขึ้นตรงเครื่อง! ..พี่ๆช่วยผมที!!!!!!

พึ่งผ่าทำเครื่องใหม่ แต่ขี่ซัดยาวเกียร์4 อยุ่ๆก็ดับไป แล้วควันขึ้นตรงเครื่อง! ..พี่ๆช่วยผมทีครับ!!!!!!
    จะดูแลยังไงดี กลัวลูกสูบพังมากครับพึ่งผ่ามาเอง.. วิ่งแช่ยาวไม่ได้อ่ะครับเกียร์4.. แต่พักๆไปก็ใส่ออโต้ลูปผสมลงไปอีก ก็พอวิ่งถูไถกลับมาบ้านได้ครับ
    ......แต่ไม่กล้าซัดเกียร์4ยาว.... ผมควรทำอย่างไรดีครับ

ผ่าใหม่มันน่าจะมีระยะรันอินคับ เท่าที่อ่านเป็นอาการสูบติด ลูกสูบน่าจะเป็นรอยบ้างแล้วนะคับ ผมเคยเป็นออโต้ลูปลงไม่ทัน ต้องผสมถังช่วยทุกครั้งคับ เยอะๆ หน่อยก็ดีคับ
    อยู่เทคนิคกรุงเทพใช่ป่ะคับ

Senior Member tony.shit's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saran_y อ่านข้อความ
    ผ่าใหม่มันน่าจะมีระยะรันอินคับ เท่าที่อ่านเป็นอาการสูบติด ลูกสูบน่าจะเป็นรอยบ้างแล้วนะคับ ผมเคยเป็นออโต้ลูปลงไม่ทัน ต้องผสมถังช่วยทุกครั้งคับ เยอะๆ หน่อยก็ดีคับ
    อยู่เทคนิคกรุงเทพใช่ป่ะคับ
    ครับผม คือต้องใส่ออโต้ลูปเยอะๆ.. อยุ่เทคนิคกรุงเทพครับ พี่เปนใครอ่ะครับ?

Senior Member Saltty's Avatar
    สถานที่
    Assawin !!
    ขอบคุณ
    0

ดับกลางอากาศ ต้องกำครัชแล้วปล่อยไหลใช่มั้ยครับ
    ถ้่าอาการนี้ แสดงว่า ลูกติดแน่นอนครับ ก่อนเป็นสังเกตง่ายๆ รถจะวิ่ง อืดๆ เหนื่อยๆ นั้นล่ะครับมันแสดงอาการ กูกำลังจะติดแล้วนะให้ผ่อนมันบ้างครับ
    รถผ่่าเครื่องเปลี่ยนลูกมาใหม่ ผมว่าต้องขี่ให้พ้นรันอินก่อนนะครับ ถ้าที่ดี พยายามขี่ไม่เกินสัก 70 บิดผ่อน ๆ บ้างกันอาการลูกติด และรักษา เสื้อสูบและลูกสูบให้อยู่สภาพดี ใช้ได้ยาวๆต่อไปครับ

แนะนำนะครับ เติมออโต้ลูปเยอะไปเลยครับ หัวเทียนบอดบ่อยช่างมัน เปลี่ยนหัวเทียนบ่อยๆ ดีกว่าเสื้อและลูกเป็นรอยครับ
    ช่วงแรกๆ พยายาม อย่าแช่ครับ เพราะลูกมันยังฟิตอยู่ใช้ซักพักค่อยว่ากันใหม่ 2 จังหวะแบบนี้ล่ะครับ แช่ยาวๆ มีสิทธิ์ลูกติดและพังได้ในที่สุดครับ

ปล.ผมก็ไม่ค่อยเทพเท่าไรนะครับ ยังไำงก็รอผู้รู้มาช่วยตอบอีกทีนะครับ
    @ Assawin Payong @

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Saltty อ่านข้อความ
    ดับกลางอากาศ ต้องกำครัชแล้วปล่อยไหลใช่มั้ยครับ
    ถ้่าอาการนี้ แสดงว่า ลูกติดแน่นอนครับ ก่อนเป็นสังเกตง่ายๆ รถจะวิ่ง อืดๆ เหนื่อยๆ นั้นล่ะครับมันแสดงอาการ กูกำลังจะติดแล้วนะให้ผ่อนมันบ้างครับ
    รถผ่่าเครื่องเปลี่ยนลูกมาใหม่ ผมว่าต้องขี่ให้พ้นรันอินก่อนนะครับ ถ้าที่ดี พยายามขี่ไม่เกินสัก 70 บิดผ่อน ๆ บ้างกันอาการลูกติด และรักษา เสื้อสูบและลูกสูบให้อยู่สภาพดี ใช้ได้ยาวๆต่อไปครับ

แนะนำนะครับ เติมออโต้ลูปเยอะไปเลยครับ หัวเทียนบอดบ่อยช่างมัน เปลี่ยนหัวเทียนบ่อยๆ ดีกว่าเสื้อและลูกเป็นรอยครับ
    ช่วงแรกๆ พยายาม อย่าแช่ครับ เพราะลูกมันยังฟิตอยู่ใช้ซักพักค่อยว่ากันใหม่ 2 จังหวะแบบนี้ล่ะครับ แช่ยาวๆ มีสิทธิ์ลูกติดและพังได้ในที่สุดครับ

ปล.ผมก็ไม่ค่อยเทพเท่าไรนะครับ ยังไำงก็รอผู้รู้มาช่วยตอบอีกทีนะครับ
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ใส่ออโตลูปเท่าไหร่ควันขาวก็ยังไม่ออกครับ ยังไงจะลองใส่เยอะๆดูครับ ขอบคุณครับ แล้วลูกสูบแหวนจะเปนไรมั้ยอ่ะครับ..

Senior Member deeroner's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมเคยเครื่องดับแบบไร้สาเหตุ พอเช็คไปเช็คมา ถังนํ้ามันทับสายนํ้ามัน จึงทำให้นํ้ามันลงไม่ทัน
    TEL :0859932491 เดียครับ
    ID LINE : deeroner
    ธ. กสิกรไทย790 2 310 902 มงคล ขันธ์สันเทียะ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ deeroner อ่านข้อความ
    ผมเคยเครื่องดับแบบไร้สาเหตุ พอเช็คไปเช็คมา ถังนํ้ามันทับสายนํ้ามัน จึงทำให้นํ้ามันลงไม่ทัน
    ของผมขี่ได้ปกติแล้วครับ แต่ต้องใส่ผสมถังเยอะมากๆ เอาให้ควันขาวออกๆอ่ะครับ มีใครแนะนำอีกมั้ยครับ ขอบคุณครับ

Senior Member Saltty's Avatar
    สถานที่
    Assawin !!
    ขอบคุณ
    0

รถผมเองควันขาวก็ออกมาน้อยมากครับ จะออกมาก ตอนสตาทรถครั้งแัรกของวันครับ แต่พอขี่ๆไปมันก็ไม่ค่อยออกมากเท่าไร แทบจะไม่เห็นเลยด้วยซ้ำ แต่พยายามบิดแช่บ้าง ยกคันเร่งบ้าง
    ก็ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร ยังไงลองดูนะครับ
    @ Assawin Payong @

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Saltty อ่านข้อความ
    รถผมเองควันขาวก็ออกมาน้อยมากครับ จะออกมาก ตอนสตาทรถครั้งแัรกของวันครับ แต่พอขี่ๆไปมันก็ไม่ค่อยออกมากเท่าไร แทบจะไม่เห็นเลยด้วยซ้ำ แต่พยายามบิดแช่บ้าง ยกคันเร่งบ้าง
    ก็ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร ยังไงลองดูนะครับ
    พอรู้มั้ยครับ ขี่ไปอีกเท่าไหร่กว่าจะพ้นรันอิน..

500-1000 km โดยทั่วๆไป แต่ยังไงก็ต้องผสมถังไปเรื่อยๆ แบบนี้แหละครับเพื่อความชัวร์ และความสบายใจครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saran_y อ่านข้อความ
    500-1000 km โดยทั่วๆไป แต่ยังไงก็ต้องผสมถังไปเรื่อยๆ แบบนี้แหละครับเพื่อความชัวร์ และความสบายใจครับ
    ขอบคุนครับพี่..

ผมก็เคยเป็น เครื่องดับเองอยู่เรื่อย
    เกมส์ความสนุกที่เกินจะบรรยายและมีอยู่มากมายครับหากคุณกำ ลังมองหาเกมส์ที่จะทำให้เวลาว่างของคุณไม่สูญเปล่าต้ องนี่เลยเกม

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gangsiam อ่านข้อความ
    ผมก็เคยเป็น เครื่องดับเองอยู่เรื่อย
    ครับผม ยังไงอ่ะคับพี่

Bookmarks