[ แนะนำ ] ตาฟองสกู๊ตเตอร์(ปทุมธานี) รับประกอบ vespa-lambretta ราคา 44,000 ฿,ซ่อม,ทำสี,ปะผุ,ฟิตเครื่อง,ระบบไฟ - หน้า 21

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตาฟองสกู๊ตเตอร์(ปทุมธานี) รับประกอบ vespa-lambretta ราคา 44,000 ฿,ซ่อม,ทำสี,ปะผุ,ฟิตเครื่อง,ระบบไฟ

Uppppppppppp

Uppppppppppp

Senior Member pt5211's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีสังกัด
    ขอบคุณ
    0

มีเครื่อง PX หรือ t5 พร้อมใบอินวอยมังปะครับ หรือแครงพร้องอินวอยก็ได้ครับ

Junior Member anirut367's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้กระทู้คุณดังอยู่ในสมาคมคนบ้าสกู๊ตเตอร์แห่งปร ะเทศไทย
    จริงแท้หรือยังไงออกมาอธิบายด้วยนะคับ.
    จะได้สบายใจทั้งสองฝ่ายคับ.
    ขอบคุณคับ
    https://www.facebook.com/groups/3654...57221837647341
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 27-11-2014 เมื่อ 08:10

มาตรฐาน ออกมาชี้แจงประเด็นนี้ด้วยนะครับ

ข้อความทั้งหมด

พี่ๆใครรู้จัก พี่คนนี้บ้างครับ. 0814374082 ชื่อโบ๊ท อะครับ
    คือผมได้ประกาศหาเครื่องpxในเวป thaiscooter พี่เค้าได้เข้ามาตอบ และบอกว่ามีเครื่องcosaอยู่ ขาย7500 ผมแอดไลน์ไปคุยกับเค้า ก็คุยกันดี ขอดูรูป เค้าส่งรูปเครื่องมาใก้แต่ไม่มีเสื้อฝา ผมเลยถามเค้าว่าไม่มีเสื้อฝาเหรอครับเค้าบอกว่า มีแต่ถอดไว้ ผมเลยถามเค้าว่า
    1. เครื่องมีปัญหาอะไรไหม เค้าตอบ ไม่มีครับปกติเค้าทำมาหมดแล้ว
    2. อุปกรมีอะไรให้บ้าง คอยหัวเทียน กล่อง ชุดคาร์บู
    3 .คือผมมีเสื้อฝาลูกเอามาใส่ติดได้เลยใช่ไหมครับ เค้าบอกครับ เค้าทำมาหมดแล้ว
    ได้ทำการตกลงซื้อมาในราคา5000 รออยู่1อาทิตของมาถึงผม
    เปิดกล่องมาด้วยความอยากได้ และรอคอยมานาน แต่กับต้องเซงคือ. สิ่งที่ตกลงกันไว้ว่าจะได้ กับไม่มีอะไรมาเลย มีมาแค่เครื่องเปล่าๆ ย้ำว่าเครื่องอย่างเดียวครับ คอย กล่อง คาบู ไม่มีมาเลย
    ผมรีบโทรหาเค้าเค้าบอกว่าใส่ไปแล้ว แต่เดียวเชคดูที่บ้านอีกทีอาจตกหล่น ผมก็รอ เค้าแจ้งมาว่าที่บ้านไม่มี เค้ารับผิดชอบเอง เค้าถามผมว่าจะเอาเครื่องอยู่ไหม ถ้าไม่เอาให้ส่งกลับไป ผมก็เสียดายค่าส่ง ก็เลยถามว่าพี่ลดให้อีกหน่อยได้ไหมละ เค้าบอกว่า เค้ามีคอยอีกตัวสีฟ้าเหมือน ducati เอาอันนี้แทนได้ไหม ผมก็นะเห็นใจเออคนละครึ่งทางอาจจะผิดที่ไปรษณีด้วย เพราะกล่องชำรุดด้วย ผมเลยบอกว่าได้ครับ คาบูไม่มีไม่เป็นไร เอาชุดคอยอย่างเดียวก็ได้ สรุปผมรับเครื่องไว้ เค้าบอกจะส่งคอยให้ผมรอ
    ระหว่างรอได้ทำการประกอบเครื่อง เอาชุดไฟเพื่อนมาลอง แต่ไม่ติดครับติดยากมากเดินเบาไม่ได้ ลองเชคทุกอย่างภายนอกดีหมด ก็ยังไม่หาย เลยตัดสินใจผ่เครื่อง แทบร้องให้ครับ ที่เค้าบอกผมว่าทำมาหมดแล้วไม่จริงเลย อาการนะครับ
    1.หน้าโรตารี่ ด้านในบิ่นเนื้อหายไปเยอะมาก จะติดให้ไหม
    2.ซีลข้อเหวี่ยงเบี้ยว เหมือนโดนงัดมา
    3. ลูกปืน ข้างข้อฝั่งที่เป็นเข็ม เบ้าหลวมมากจนหลุดออกมาได้
    4.บูทแท่นเครื่องหลวม
    5. เกลียวหลักคาร์บูหลวม
    ผมโทรไปหาเค้าถามเค้า เค้าบอกว่าไม่รู้เหมือนกัน แต่ก่อนมันก็มีอาการติดยากและเดินเบาไม่ได้ (ไหนบอกว่า เครื่องปกติไงในใจผมคิด คราวนี้ไม่ถามและว่าจะเอาเครื่องอีกไหม ไม่เป็นไรผมรื้อแล้ว)
    คุยกันต่เรื่องคอยบอกว่าส่งให้ผมตั้งแต่วันเสาที่15 จนป่านนี้ผมยังไม่ได้ของเลยครับ ขอเลขพัสดุไปบอกหาไม่เจอ ผมก็ขายของให้ลูกค้าผมจะเก็บใบเสรจตลอดจนกว่าลูกค้าผ มจะได้ของ

สถานะตอนนี้ ทักไลน์ไปไม่ตอบ โทรไปไม่รับ
    ยังไงถ้าเจ้าตัวมาเห็น อาจไม่พอใจ แต่นะวันนี้ผมว่าผมแฟร์นะ เครื่องผมลื้อแล้วผมรับผิดชอบไว้เอง ซ่อมเอง ออกตังเอง
    ตอนนี้ผมขอแค่ของที่ตกลงกันไว้พอ

ที่มา : https://www.facebook.com/groups/thaiscooter/

รูป รูป  
    MOD ทุกท่าน เฝ้าระวังเต็มกำลัง โจรระยำกลับมาแล้ว

พบเห็นกระทู้ผิดปกติ โปรดแจ้งผู้ดูแลระบบ

ช่วงนี้ระมัดระวังรูปสินค้าที่คลุมเครือ และถ่ายมาด้วยสีสรรแปลกๆ น่าจะเป็นการถ่ายมาจากหน้าจออีกที หรือแคปเจอร์ภาพมาจากไฟล์ VDO แล้วนำมาลงประกาศขาย ทั้ง ๆ ที่ไม่มีสินค้าอยู่จริง และการนำรูปสินค้าจากในเวบที่เคยลงประกาศไว้แล้ว นำกลับมาหลอกขาย รวมถึง โจรได้นำรูปจากเวบไปลงขายที่อื่น

ระมัดระวังสมาชิกที่สมัครใหม่ ที่ไม่เคยมีข้อมูลการลงขาย เอาเบอร์เช็คกูเกิ้ล ไม่มีประวัติการโกงก็หาใช่จะปลอดภัย โจรเปลี่ยนเบอร์ใหม่เสมอ

โปรดปกป้องสิทธิ์ของตนเอง

Senior Member indypure2@hotmail.com's Avatar
    สถานที่
    คนรัก Scooter Classic
    ขอบคุณ
    0

....น่าเห็นใจ ไงน้องโบ๊ทก็ออกมาเคลียหน่อย อย่าทำให้วงการเสื่อม ชาวล้อเล็กเหมือนกัน
    ** จะถูก........... จะแพง
    ก็ขอให้.............โดนใจไว้ก่อน
    **
    i classic Vespa And Lambretta By.pure -

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่เค้ารับโทรศัพท์ผมแล้วนะครับ วันที่27/11/57 ได้ความว่าของตีกลับมาที่เค้า เค้าจะส่งให้ใหม่ ผมขอให้ส่งเป็นems เค้าส่งของให้ผมวันที่28 ตอนบ่าย2โมง ตามที่ระบบรับเค้า วันนี้วันที่29/11/57 ผมได้รับของแล้วครับ

ส่วนประเด็นอื่น แล้วก็แล้วไปครับ ผมไม่ได้ขึ้นไปดูของเอง ความผิดก็อยู่ที่ผมด้วยครับใจร้อนไม่ขึ้นไปดู ยังไงก็ขอบคุณครับ ค่อยๆแก้ ค่อยๆซ่อมเอา

Upppppppppppppp

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย