สอบถามเรื่อง เวฟ100 ลูกเชียร์

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่อง เวฟ100 ลูกเชียร์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking สอบถามเรื่อง เวฟ100 ลูกเชียร์

พอดีผมมีโปรเจ็คเวฟ100 จะยัดลูกเชียร์std วาวเดิม ไม่ชัก แคม บูแดช
    อยากทราบว่า
    -ผมต้องตีปลอกไหม เสื้อเดิมเอาอยู่ไหม วิ่งทริปไกลๆไหวไหม
    -ถ้ายัดลูกเชียร์std ไม่ชัก ก้านเดิม วาวเดิม ผมต้องปาดหัวลูกหลบวาวไหม หรือไม่ต้องปาด
    ลบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณ
    0

กรูรูหรือคนที่เคยทำช่วยให้ความรู้หน่อยครับ

ขอบคุณ
    0

ขอความรู้หน่อยครับ

Member pumemo's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มชมรมจำบอน คลาสสิคลำพูน
    ขอบคุณ
    0

คว้านเสื้อ ขยายไซย์ ปลอกมันจะบางคับ
    ทนไหมวิ่งไกลๆ ไหวไหม ผมไม่ชัดเจน ข้อนี้ แต่ที่รู้มาก็ประมาณไม่ให้เสื้อฝา ร้อนจนเกินไป
    ลูกเชียร์ไม่ชักก้านเดินไม่ต้องหลับก็ได้คับ คาบืวแดชช่วยไหลอยู่แล้ว
    ลองฟังคนอื่นแนะนำมั้งคับ

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

wave 100 ลูก Cheer คว้านขยายอย่างเดียว แล้วเจียร์หัวลูกด้วย ลูกเชียร์หัวจะยาวกว่าเสื้อนิดนึงทำให้ค้ำฝา แล้วก็หลบวาล์วเล็กน้อย

แต่...ถ้าไม่ตามเพื่อนอยากใช้รถนาน ๆ ก็อย่าทำดีกว่าครับ ผมเห็นพวกวัยรุ่นชอบแว้นซ์ หาตังค์ทำเครื่องอย่างแรง ใหม่ ๆ หรอยครับ แรงดีไม่มีตก
    ออกตัวทีกระแทกซะล้อลอย 3 เกียร์ พอคลัชเริ่มเอาไม่อยู่ก็เริ่มวิ่งไม่ออก การทำงานของเครื่องเริ่มเพี้ยน
    ลูกสูบยังกระแทกตามการระเบิดอย่างแรงเหมือนเดิม แต่ชุดส่งกำลังมันไม่ทำงานแล้ว ไม่นานมันก็พาลทำเอาขาเสีย หัวไปไม่ทันจังหวะจุดระเบิดไม่นานเสียหาตังค์ทำกันยั งไม่จบ

ผมเห็นพวกรถทำเครื่องแรง ๆ ขับบ่อยโชว์สาวกระแทกคันเร่งเล่น ๆ ไม่เกิน 1 ปีมีบอด
    แต่พวกแหวนหลวม คว้านเครื่องใหม่แบบเดิมไล่ตามเบอร์ 5 ปียังขับเหมือนเดิม

wave100 ผมอายุ 8 ปี เปลี่ยนแต่แหวนลูกสูบเมื่อครบ 5 ปี บดวาล์วเล็กน้อยวิ่งบาย ๆ 100+ อยู่นะ อ้อ...เปลี่ยนคลัชแรงเหวี่ยงกับคลัชแผ่นใหม่ด้วย ยังวิ่งได้อีกยาววววววว
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Member pumemo's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มชมรมจำบอน คลาสสิคลำพูน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ
    wave 100 ลูก Cheer คว้านขยายอย่างเดียว แล้วเจียร์หัวลูกด้วย ลูกเชียร์หัวจะยาวกว่าเสื้อนิดนึงทำให้ค้ำฝา แล้วก็หลบวาล์วเล็กน้อย

แต่...ถ้าไม่ตามเพื่อนอยากใช้รถนาน ๆ ก็อย่าทำดีกว่าครับ ผมเห็นพวกวัยรุ่นชอบแว้นซ์ หาตังค์ทำเครื่องอย่างแรง ใหม่ ๆ หรอยครับ แรงดีไม่มีตก
    ออกตัวทีกระแทกซะล้อลอย 3 เกียร์ พอคลัชเริ่มเอาไม่อยู่ก็เริ่มวิ่งไม่ออก การทำงานของเครื่องเริ่มเพี้ยน
    ลูกสูบยังกระแทกตามการระเบิดอย่างแรงเหมือนเดิม แต่ชุดส่งกำลังมันไม่ทำงานแล้ว ไม่นานมันก็พาลทำเอาขาเสีย หัวไปไม่ทันจังหวะจุดระเบิดไม่นานเสียหาตังค์ทำกันยั งไม่จบ

ผมเห็นพวกรถทำเครื่องแรง ๆ ขับบ่อยโชว์สาวกระแทกคันเร่งเล่น ๆ ไม่เกิน 1 ปีมีบอด
    แต่พวกแหวนหลวม คว้านเครื่องใหม่แบบเดิมไล่ตามเบอร์ 5 ปียังขับเหมือนเดิม

wave100 ผมอายุ 8 ปี เปลี่ยนแต่แหวนลูกสูบเมื่อครบ 5 ปี บดวาล์วเล็กน้อยวิ่งบาย ๆ 100+ อยู่นะ อ้อ...เปลี่ยนคลัชแรงเหวี่ยงกับคลัชแผ่นใหม่ด้วย ยังวิ่งได้อีกยาววววววว
    ตามนี้เลย คับแจ๋งมาก

Bookmarks