จะซื้อรถ c70 แต่กัวมีปัญหาเรื่องทะเบียนช่วยตอบเราทีนะ

ชื่อกระทู้: จะซื้อรถ c70 แต่กัวมีปัญหาเรื่องทะเบียนช่วยตอบเราทีนะ

มาตรฐาน จะซื้อรถ c70 แต่กัวมีปัญหาเรื่องทะเบียนช่วยตอบเราทีนะ

พอดีว่าจะซื้อรถ scooter c70 แต่ว่า แต่ละคันที่สนใจ ไม่มีเล่มเลย
    บางคันก้อมีแต่ไม่มีเล่ม บางคันไม่มีเล่มและทะเบียน
    ถ้าซื้อ จะทำงัยให้ถูกกฏหมายมีเล่ม มีทะเบียน ถ้าซื้อแบบนี้ราคา8000 กะพวก รวมเล่มทะเบียน15000
    อันไหนจะคุ้มก่าเหรอ กัวว่าซื้อถูกแล้วต้องไปเสียค่าเล่มค่าทะเบียนแพงๆอี ก อ้อ ลืมบอกไป บางคันบอกว่าขาดต่อ 3ปีบ้าง 9 ปีบ้างอ่ะ ตกลงต้องเสียปีละเท่าไหร่ แล้วจ่ายย้อนแบบนี้ ต้องเสียไรเพิ่มป่าวเหรอ

ขอรบกวนอีกทีนึงนะ คือว่า แล้วจะโอนเปงของเรายังงัยได้บ้างอ่ะ บางคนบอกว่า ซื้อแล้วโอนไม่ได้คืออะไร
    ควรจะจ่ายเงินตอนไหนดีอ่ะ

พอดีกะลังจะซื้อแล้วแต่ไม่รู้ว่าจะถามใครได้บ้าง เพิ่งสนใจไม่กี่วันเองเรยไม่ค่อยรู้เรื่อง
    ขอบคุนทุกคำตอบด้วยน๊า

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ roongruggift
    พอดีว่าจะซื้อรถ scooter c70 แต่ว่า แต่ละคันที่สนใจ ไม่มีเล่มเลย
    บางคันก้อมีแต่ไม่มีเล่ม บางคันไม่มีเล่มและทะเบียน
    ถ้าซื้อ จะทำงัยให้ถูกกฏหมายมีเล่ม มีทะเบียน ถ้าซื้อแบบนี้ราคา8000 กะพวก รวมเล่มทะเบียน15000
    อันไหนจะคุ้มก่าเหรอ กัวว่าซื้อถูกแล้วต้องไปเสียค่าเล่มค่าทะเบียนแพงๆอี ก อ้อ ลืมบอกไป บางคันบอกว่าขาดต่อ 3ปีบ้าง 9 ปีบ้างอ่ะ ตกลงต้องเสียปีละเท่าไหร่ แล้วจ่ายย้อนแบบนี้ ต้องเสียไรเพิ่มป่าวเหรอ

ขอรบกวนอีกทีนึงนะ คือว่า แล้วจะโอนเปงของเรายังงัยได้บ้างอ่ะ บางคนบอกว่า ซื้อแล้วโอนไม่ได้คืออะไร
    ควรจะจ่ายเงินตอนไหนดีอ่ะ

พอดีกะลังจะซื้อแล้วแต่ไม่รู้ว่าจะถามใครได้บ้าง เพิ่งสนใจไม่กี่วันเองเรยไม่ค่อยรู้เรื่อง
    ขอบคุนทุกคำตอบด้วยน๊า
    จะซื้อรถนะครับ ซื้อที่มันมีทะเบียนมีเล่มทะเบียนโอนได้ครับ ซื้อแล้วให้เจ้าของรถไปขนส่งกับเราด้วยเลยครับโอนเสร ็จค่อยจ่ายตัง

Bookmarks