เลขเครื่องไม่ตรง

ชื่อกระทู้: เลขเครื่องไม่ตรง

มาตรฐาน เลขเครื่องไม่ตรง

สามารถต่อได้ไหม และถ้าผมจะตอกให้มันตรงกับในเล่มควรจะทำอย่างไงที่ไห นทำได้บ้างช่วยหน่อยคับ
    066442018
    [email protected]

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ exprozil
    สามารถต่อได้ไหม และถ้าผมจะตอกให้มันตรงกับในเล่มควรจะทำอย่างไงที่ไห นทำได้บ้างช่วยหน่อยคับ
    066442018
    [email protected]
    เลขเครื่องไม่ตรงต่อทะเบียนได้ครับ แต่เลขตัวถังต้องกับเล่มครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM
    เลขเครื่องไม่ตรงต่อทะเบียนได้ครับ แต่เลขตัวถังต้องกับเล่มครับ
    มันจะเชื่อมโยงไปถึงเปลี่ยนเครื่องมาแล้วมั้ยครับ เลขเครื่องไม่ตรงนะครับ
    แต่เลขโครงตรงต่อได้เหรอะครับ

เล่มทะเบียนหายเราต้องไปขอที่ ขนส่งที่มีต้นขั่วใช่มั้ยครับ และเราต้องเอารถไปตรวจมั้ยครับ
    หรือว่าไม่ครับ
    เช็คภาษีรถที่ขาดต่อ
    http://www.dlt.go.th/newlaw/index.html

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noi_vintage
    มันจะเชื่อมโยงไปถึงเปลี่ยนเครื่องมาแล้วมั้ยครับ เลขเครื่องไม่ตรงนะครับ
    แต่เลขโครงตรงต่อได้เหรอะครับ

เล่มทะเบียนหายเราต้องไปขอที่ ขนส่งที่มีต้นขั่วใช่มั้ยครับ และเราต้องเอารถไปตรวจมั้ยครับ
    หรือว่าไม่ครับ
    เลขเครื่องไม่ตรงมี2กรณี 1เปลื่ยนเครื่องมา 2 เจ้าหน้าที่กรอกผิด
    เล่มหายต้องไปที่ขนส่งที่มีต้นขั่ว ครับไม่ต้องเอารถไปตรวจครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวก VESPA & LAM : 27-02-2006 เมื่อ 19:41

Bookmarks