จะเอาสปิ้นไปแปลงเป็น 64 ดีมั้ยค่ะ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: จะเอาสปิ้นไปแปลงเป็น 64 ดีมั้ยค่ะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ถ้าหากอยากเปลี่ยนจริงๆ คงแนะนำให้ขายคันนี้แล้วค่อยซื้อรุ่นและสีตามที่ตัวเ องชอบครับ
    ปล.เพราะรถแปลงก็คือไม่ใช่รถแท้ รถที่ไม่แท้ก็เป็นรถที่ไม่ค่อยมีราคา แต่รถที่ไม่มีราคาแต่มันมีค่าทางจิตใจครับ เหอๆ งงเปล่าเอ่ย

Junior Member Nittisat Scooter Club CM.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb Step naaw CM.

em93 ผมคนหนึ่งที่ขับสปริ๊น วี (หัวกลม) อยู่เชียงใหม่อ่ะครับ โดยส่วนตัวผมนะครับ ไม่อยากให้แปลงเป็น 64 ถ้าจะอยากให้สวยนะ ให้แต่งใส่เหล็กกันลมข้าง (โรลบาร์หน้าไม่ต้อง! หนัก! หรือแล้วแต่คุณเอง ไม่ว่ากัน) รับรอง ! ถ้าขับออกถนนนะ แสงแดดจะสะท้อนเหล็กกันลมข้างผสมผสานกับสีรถ เป็นประกายสวยงามเชียวละ(กันลมต้องสีเงิน และใหม่ด้วยนะ ไม่ใช่เก่าผุขึ้นสนิมเขรอะ) นี่ไม่ได้หลงรถตัวเองนะ เพราะเพื่อนมันบอกเอง เพื่อนที่ซ้อนท้ายยังบอกเลยว่า แหมแกขับไปไหนมีแต่คนมองว่ะ(มันพูดแบบนี้จริงๆ) ทั้งที่ๆ เชียงใหม่มีรถเวสป้าเยอะสุดในไทย ร้านซ่อมและช่างก็เยอะสุด คนทั่วๆไปก็เห็นเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้ว

ที่เชียงใหม่นะครับ จะสปริ๊น หรือ 64 เนี่ย เท่เหมือนกันแหละ(ราคาสูงพอๆ กันด้วย เวลาออกทริปต่างจังหวัด สปริ๊นยังฟิต แต่ 64 ร่วงเป็นแถว ไม่ได้ว่ารถพวกคุณนะ รถเพื่อนผมเอง) เพราะทุกรุ่นมีเอกลักษณ์และความสวยงามเฉพาะตัวที่ไม่มีใคร เหมือน และเราก็ไม่ต้องซ้ำของใคร ภูมิใจดีออก! ของแบบนี้ถ้าเรารู้จักแต่งดีๆ มันสวยเหมือนกันแหละครับ อยู่ที่เราจะคิดแต่งอย่างไรให้มันSupport กับรุ่นที่เราเป็นเจ้าของอยู่นะครับ
    em94
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nittisat Scooter Club CM. : 29-04-2007 เมื่อ 14:08 เหตุผล: ข้อมูลผิด

Junior Member meta9's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nittisat Scooter Club CM. อ่านข้อความ
    ผมคนหนึ่งที่ขับสปริ๊น วี (หัวกลม) อยู่เชียงใหม่อ่ะครับ โดยส่วนตัวผมนะครับ ไม่อยากให้แปลงเป็น 64 ถ้าจะอยากให้สวยนะ ให้แต่งใส่เหล็กกันชนข้างกับคันชนหลัง (โรลบาร์ไม่ต้อง! หนัก! หรือแล้วแต่คุณเอง ไม่ว่ากัน) รับรอง ! ถ้าขับออกถนนนะ แสงแดดจะสะท้อนเหล็กกันชนข้างผสมผสานกับสีรถ เป็นประกายสวยงามเชียวละ นี่ไม่ได้หลงรถตัวเองนะ เพราะเพื่อนมันบอกเอง เพื่อนที่ซ้อนท้ายยังบอกเลยว่า แหมแกขับไปไหนมีแต่คนมองว่ะ(มันพูดแบบนี้จริงๆ) ทั้งที่ๆ เชียงใหม่มีรถเวสป้าเยอะสุดในประเทศไทย ร้านซ่อมและช่างก็เยอะสุด คนทั่วๆไปก็เห็นเป็นเรื่องธรรมดาแล้วเชียวนะ

ที่เชียงใหม่นะครับ จะสปริ๊น หรือ 64 เนี่ย เท่เหมือนกันแหละ เพราะทุกรุ่นมีเอกลักษณ์และความสวยงามเฉพาะตัวที่ไม่มีใคร เหมือน และเราก็ไม่ต้องซ้ำของใคร ภูมิใจดีออก! ของแบบนี้ถ้าเรารู้จักแต่งดีๆ มันสวยเหมือนกันแหละครับ อยู่ที่เราจะคิดแต่งอย่างไรให้มันSupport กับรุ่นที่เราเป็นเจ้าของอยู่นะครับ
    เหล็กกันชนรูปร่างเป็นไงครับมองไม่เห็นภาพอ่ะครับ อยากเห็นรูปครับ
    อยากมีหัวฟูเหมือนวันเก่าๆ em99em99em99
    เริ่มยาวแย้วล่ะ อีก5เดือนฟูแน่นอนงับ

มาตรฐาน รถสวยแล้ว อย่าไปแปลงเลยครับ

รถสวยนะครับ ผมเองแหละครับ ที่เป็นเจ้าของคนที่สอง (คนที่เลือกทำสี กับลายรถคันนี้) เมื่อก่อนมันจะมีหมีใส่ข้างหลังด้วย แล้วผมขายไปไม่รู้ตอนนี่ไปอยู่กับใครแล้ว แต่ก็ยังคิดถึงมันอยู่ นะครับว่างๆขี่มาให้หายคิดถึงบางสิครับ (ลาดพร้าว)

บอกตรงๆเลยรถคันนี้ผมทำไปเยอะมากๆ แล้วขายให้พี่คนนึงไป แล้วตอนนี่ไอยู่กับคุณแล้ว ก็รักษามันไว้เถอะครับ เสียดายอย่าไปแปลงเลย

ลองดูในเล่มสิครับ ว่ามีเจ้าของ ชื่อ นพพล ไหม ผมนั้นแหละ
    VESPA is a rich man's toy../\3

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

ไม่แนะนำคับ ค่าแปลงก็20000 แล้ว ผมว่าขายสปิ้นไปซื้อรถ64 ไม่ดีกว่าหรอคับ ตอนนี้ 64 แท้ ทะเบียนโอน ก็60-65 เก็บอีกนิดหน่อยเอง
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

เราเอา gl ไปแปลง เป็น 64 ตอนนี้เรายังเสียใจไม่หาย

แปลงมาแล้วใช่ว่ามันจะดี

ใส่ล้อ 8 วิ่งไม่ดี รอบมันตัน

ผมเล่นของแท้ รวมทำสี 40000

ซื้อรถมาก็ 40000 รวม 80000

แพงกว่า ซื้อรถแท้อีก

นั้นคือ หนึ่งความโง้ของผม

( กุนแจผมก็ยังเล่นแท้เลยผมมันโง่จิงๆ)
    .

Member sadtarma's Avatar
    สถานที่
    suphan scooter(สายหม้อ)
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าสปิ้นก้อดีอยู่แล้ว (เพราะผมก้อขี่สปิ้น)em87

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smuzcrew อ่านข้อความ
    รู้สึกว่าจะเป็น Gl นะ คันในรูปอะ
    หรือแสงสะท้อนมันหลอกตาหว่า
    มันเปนสปิ๊นท์ ผมเห็นมากะตา...
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Junior Member Nittisat Scooter Club CM.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joopii อ่านข้อความ
    นี่เป็นน้องดอกที่ใช้อยู่อ่ะค่ะ มีใครพอจะแนะนำสีหน่อยได้มั้ยค่ะจะทำสีเขียวค่ะ แต่เบื่อสีเขียวนี้แล้วมันแว๋วไป -- --'

ก็เปลี่ยนจากน้องดอก มาเป็น อีดอก(ทอง) (พูดเล่นนะ! อย่าโกรธนะตัว) ถ้าจะถามผมก็จะให้เป็นสีขาว สีชมพูอ่อน หรือสีน้ำเงินเข้ม(รถผม) สีแดง สีฟ้าหรือสีเขียวเข้มก้อด้าย(แต่ไม่ใช่สีเขียวแก่นะ) เพราะสีพวกนี้มันค่อนข้างเป็นสีตลาด(คนนิยมทำ)ซื้อง่ าย ขายคล่อง และก็เบื่อยากด้วย
    โดยส่วนตัวผมจะเลือกสีที่ออกเข้มหน่อย เพราะเวลาลงแวกซ์เคลือบเงา สีของรถจะเงาเป็นประกายดี เวลาขับออกแดดสีมันจะสะท้อนแดดเข้าตา สวยดี! คนมองตรึม!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nittisat Scooter Club CM. : 29-04-2007 เมื่อ 13:59 เหตุผล: พิมพ์ผิด

Junior Member speedking's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .........

ผมว่าคุณสปิ้นนั้นก็เป็นรถสวยนะครับ แต่บางคนว่าอย่างโน้นนี้ ช่างมันเถอะครับ ค่าของมันจริงแล้วอยู่ว่า วิ่งได้ ไม่งอแง้ ก็ โอเคแล้วครับ มันอยู่กระแสมากกว่าค่านิยมของคนส่วนใหญ่ว่าต้องมีรถ ปีนี้โน้นถึงจะเจ๋ง ผมว่าไม่จริง ขับเดิมดีที่สุดแล้ว ไม่ต้องเสียเงินด้วย ถ้าอยากได้ 64 จริงไปซื้อดีกว่านะครับ ดีกว่า อย่าเอาเจ้าดอกไปตีนะครับสงสาร ผมว่าสักวันหนึ่ง คุณเห็นคุณค่า spirt ตอนที่มีน้อยเติมที่แล้ว ถ้าจะเปลี่ยนสีอย่าดูที่เหมาะสมกับวันเกิดละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย speedking : 11-05-2007 เมื่อ 00:47

Senior Member vespaohm's Avatar
    สถานที่
    I LIKE IT& LamRePlay
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าให้มันเป็นสปิ้นนั้นแหละคับ อย่าแปลงเลยเสียดายนะคับ อนุรักษ์ไว้
    I LIKE IT/\2 & LAMREPLAY/\2

Bookmarks