ผมเชื่อว่าหลาย ๆ คนเองก็เห็นมือถือสีทองจนเอียนตามาพอสมควรแล้ว คราวนี้ลองเปลี่ยนบรรยกาศจากมือถือสีทองเป็นเครื่องเ ล่นเกมคอนโซลสีทองบ้าง
โดยในรอบนี้เป็นคราวของ Xbox One แต่สีทองที่ว่านี้ไม่ใช่สีทองที่เคลือบเครื่อง แต่มันคือทองจริง ๆ 24 กะรัต วางจำหน่ายในห้าง Harrods ในลอนดอน ค่าตัวของมันเบา ๆ ครับเพียง 6,000 ปอนด์ (ราว ๆ 313,000 บาท)
เอาเป็นว่าใครมีเงิน และอยากได้ Xbox One ที่มีเพียงไม่กี่เครื่องในโลก แนะนำให้ไปซื้อครับ (แต่ผมไม่ใช่แน่ ๆ คนหนึ่ง)
ที่มา: Pocket-lint ผ่าน Windows Phone Central

Xbox One, Games

อ่านต่อ...