สอบถามวิธีลดเสตมแฮนด์ราเห่ล์หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: สอบถามวิธีลดเสตมแฮนด์ราเห่ล์หน่อยครับ

มาตรฐาน สอบถามวิธีลดเสตมแฮนด์ราเห่ล์หน่อยครับ

เรื่องมีอยู่ว่าอยากจะปรับเสตมแฮนด์ให้ลงมาซัก 1 นิ้วแต่พอไขตัวล็อกที่แฮนด์ให้คายหลวม (ลูกศรสีแดง) แล้วและปรับตัวรัดแฮนด์ (ลูกศรสีเหลือง) ตัวแฮนด์ก็ไม่สามารถปรับลงได้ ดันลงก็ไม่ลง หรือว่ามีสนิมจับตัวอยู่ในคอตัวถังเฟรมหรือเปล่าไม่แ น่ใจ หรือว่าผมปรับผิดวิธี ใครพอทราบวิธ๊บอกหน่อยครับ (ตามรูป) ขอบคุณครับ

รูป รูป  

paiboon's Avatar
    สถานที่
    โบราณขาเเรง
    ขอบคุณ
    166

หมุนที่จุดสีแดงโดยให้น็อตยกตัวขึ้นมาสัก4-5มม. แล้วใช้ผ้ารองหัวน็อตแล้วเอาฆ้อนตีแรงพอดีเพื่อให้น็ อตตัวเมียหลุดและคลายออก สังเกตุดูจากหลังจากเคาะแล้วน็อตมันจะยุบตัวลงไป
    ส่วนที่จุดสีเหลืองไม่เกี่ยวกันสักเท่าไหร่ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maxbike อ่านข้อความ
    เรื่องมีอยู่ว่าอยากจะปรับเสตมแฮนด์ให้ลงมาซัก 1 นิ้วแต่พอไขตัวล็อกที่แฮนด์ให้คายหลวม (ลูกศรสีแดง) แล้วและปรับตัวรัดแฮนด์ (ลูกศรสีเหลือง) ตัวแฮนด์ก็ไม่สามารถปรับลงได้ ดันลงก็ไม่ลง หรือว่ามีสนิมจับตัวอยู่ในคอตัวถังเฟรมหรือเปล่าไม่แ น่ใจ หรือว่าผมปรับผิดวิธี ใครพอทราบวิธ๊บอกหน่อยครับ (ตามรูป) ขอบคุณครับ
    เลขบัญชี 026 2 431398 ธ. ไทยพาณิชย์ แวะเยี่ยมชมได้ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=402264
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10569302

3. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : paiboon สำหรับกระทู้นี้ :

Maxbike (19-01-2014)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ paiboon อ่านข้อความ
    หมุนที่จุดสีแดงโดยให้น็อตยกตัวขึ้นมาสัก4-5มม. แล้วใช้ผ้ารองหัวน็อตแล้วเอาฆ้อนตีแรงพอดีเพื่อให้น็ อตตัวเมียหลุดและคลายออก สังเกตุดูจากหลังจากเคาะแล้วน็อตมันจะยุบตัวลงไป
    ส่วนที่จุดสีเหลืองไม่เกี่ยวกันสักเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ น้าบูลย์ สุขสันต์วันปีใหม่ 57 ครับผม ...... ได้ทดลองทำแล้ว work สุดๆๆ ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Maxbike : 05-01-2014 เมื่อ 11:41

Bookmarks