อยากทราบวิธีแก้ไขระบบเบรคหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: อยากทราบวิธีแก้ไขระบบเบรคหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบวิธีแก้ไขระบบเบรคหน่อยครับ

คือตอนนี้ผมมีเจ้า Anglia อยู่หนึ่งคัน ซึ่งเป็นสมบัติของพ่อ เลยเอามาบูรณะทำใหม่ ตอนนี้เครื่องติดวิ่งได้ทุกอย่าง แต่เจอปํญหาเรื่องระบบเบรคครับ(ใส่หม้อลมเบรคมาแล้วค รับ) ตอนแรกกระบอก

เบรคหลังมีอาการรั่วซึมของน้ำมันเบรค ผมก็เลยแก้โดยการสั่งปั๊มเบรคหลังมาจากอีเบย์ เอามาใส่แทนของเดิม ปรากฏว่าน้ำมันไม่รั่วแล้วคับ แต่เกิดเหตุว่าช่างตั้งเบรคจนชิดเลยครับทั้ง 4 ล้อ ฝืดมาก

ครับขนาดที่เอามือหมุนต้องออกแรงเยอะๆเลยครับว่าจะหม ุนล้อได้(เป็นทั้ง 4 ล้อ) อยากจะถามว่าเบรคของ Angliaเดิม สามารถตั้งให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมได้ไม๊ครับแบบว่าใ ห้ล้อสามารถเอามือ

หมุนได้ แล้ววิธีการตั้งต้องทำยังไงครับ และในกรณีที่ทำไม่ได้ถ้าจะต้องเปลี่ยน ต้องเปลี่ยนเป็นอะไรคับ ใช้ของยี่ห้ออะไรแทน ขอบคุณมากครับ

kaisorn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hang_on อ่านข้อความ
    คือตอนนี้ผมมีเจ้า Anglia อยู่หนึ่งคัน ซึ่งเป็นสมบัติของพ่อ เลยเอามาบูรณะทำใหม่ ตอนนี้เครื่องติดวิ่งได้ทุกอย่าง แต่เจอปํญหาเรื่องระบบเบรคครับ(ใส่หม้อลมเบรคมาแล้วค รับ) ตอนแรกกระบอก

เบรคหลังมีอาการรั่วซึมของน้ำมันเบรค ผมก็เลยแก้โดยการสั่งปั๊มเบรคหลังมาจากอีเบย์ เอามาใส่แทนของเดิม ปรากฏว่าน้ำมันไม่รั่วแล้วคับ แต่เกิดเหตุว่าช่างตั้งเบรคจนชิดเลยครับทั้ง 4 ล้อ ฝืดมาก

ครับขนาดที่เอามือหมุนต้องออกแรงเยอะๆเลยครับว่าจะหม ุนล้อได้(เป็นทั้ง 4 ล้อ) อยากจะถามว่าเบรคของ Angliaเดิม สามารถตั้งให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมได้ไม๊ครับแบบว่าใ ห้ล้อสามารถเอามือ

หมุนได้ แล้ววิธีการตั้งต้องทำยังไงครับ และในกรณีที่ทำไม่ได้ถ้าจะต้องเปลี่ยน ต้องเปลี่ยนเป็นอะไรคับ ใช้ของยี่ห้ออะไรแทน ขอบคุณมากครับ
    ตั้งได้ครับ

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_1001.jpg
Views: 173
Size:  52.2 KB

จากรูป ถ้าเกิดว่าผมอยากจะตั้งเบรคด้วยตัวเองจะต้องทำอย่างไ รบ้างครับ(จะต้องขัดน๊อตตัวไหนครับ) ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ผมเพิ่งมาเล่นรถเก่า ไม่รู้เลยจริงๆ ตรงไหนเป็นตรงไหน

ขอบคุณ
    0

Name:  IMG_1002.jpg
Views: 145
Size:  41.0 KB

อีกรูปครับ รบกวนถามคุณไกรสรครับ ถ้าเกิดอยากโทรไปปรึกษาเรื่องเจ้าแองเกลียนี่ จะได้ไหมครับ อยากปรึกษากับผู้รู้จริงครับ เพราะช่างแถวบ้านนี่ เอะอะก็จะให้เปลี่ยนช่วงล่างอย่างเดียวเลย ทั้งๆที่มันยังใช้ได้อยู่ รบกวนด้วยนะครับคุณไกรสร

kaisorn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โทรมาถามได้ครับ 089-4858312

Bookmarks