สอบถามเรื่องหัวเวสป้าครับ..

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องหัวเวสป้าครับ..

มาตรฐาน สอบถามเรื่องหัวเวสป้าครับ..

คือผมซุปเปอร์ใส่หัวโตสปิ้นท์ครับ..เวลาเราขี่หัวรถส ั่นและคลอนจนมีเสียงดังมากเลยครับ..ขี่ปล่อยมือข้างเ ดียวไม่ได้เลย

ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ปัญหานี้มั้ยครับ..ผมยิ่งมือ ใหม่ด้วย..รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม..

รบกวนด้วยนะครับ

ดันๆหน่อยครับ

มันสั่นยังไงครับ ที่มือเกียร์คันเร่ง หรือตรงไหน
    MOD ทุกท่าน เฝ้าระวังเต็มกำลัง โจรระยำกลับมาแล้ว

พบเห็นกระทู้ผิดปกติ โปรดแจ้งผู้ดูแลระบบ

ช่วงนี้ระมัดระวังรูปสินค้าที่คลุมเครือ และถ่ายมาด้วยสีสรรแปลกๆ น่าจะเป็นการถ่ายมาจากหน้าจออีกที หรือแคปเจอร์ภาพมาจากไฟล์ VDO แล้วนำมาลงประกาศขาย ทั้ง ๆ ที่ไม่มีสินค้าอยู่จริง และการนำรูปสินค้าจากในเวบที่เคยลงประกาศไว้แล้ว นำกลับมาหลอกขาย รวมถึง โจรได้นำรูปจากเวบไปลงขายที่อื่น

ระมัดระวังสมาชิกที่สมัครใหม่ ที่ไม่เคยมีข้อมูลการลงขาย เอาเบอร์เช็คกูเกิ้ล ไม่มีประวัติการโกงก็หาใช่จะปลอดภัย โจรเปลี่ยนเบอร์ใหม่เสมอ

โปรดปกป้องสิทธิ์ของตนเอง

ใช่ครับ..มันสั่นทีมือเกียร์กับคันเร่งเลยครับ..มันค ลอนๆอ่ะครับ..หรือว่ามือเกียร์กับคันเร่มมันหลวมไม่พ อดีกับหัวครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk8er_bomb อ่านข้อความ
    ใช่ครับ..มันสั่นทีมือเกียร์กับคันเร่งเลยครับ..มันค ลอนๆอ่ะครับ..หรือว่ามือเกียร์กับคันเร่มมันหลวมไม่พ อดีกับหัวครับ
    ขออนุญาติตอบครับผม

ถามครับผม
    ไม่ทราบว่าที่บอกว่า "สั่นคลอนทั้งมือเกียร์ และคันเร่ง" ตอนจอดเฉยๆ เขย่าขึ้นลง มีระยะให้ตัวเยอะไหมครับ???

ถ้ามีระยะให้ตัวมาก ผมแนะนำว่าไปซื้อ มือเกียร์, คันเร่ง ใหม่มาใส่แทนครับ
    แก้แบบนี้ ง่าย, ถูก ครับผม

แต่ถ้าอยากมันส์ คันมือ ขออนุญาติแนะนำแบบนี้ครับผม
    1. ถอดมือเกียร์ และคันเร่งออกมาก่อนครับ(ปลดสายต่างๆออกด้วยครับ)
    2. ตอกเอาแกนเหล็กด้านในออกครับ
    3. เอาเวอร์เนียร์วัด ความกว้างของเสื้อมือเกียร์และคันเร่ง(รูที่เสียบแกน ทั้งสองข้าง)
    4. ไปร้านขายของเก่าหาเหล็กหัวฟ้า หรือสตรีมไปป์ ความกว้างใหญ่กว่าที่วัดมาเล็กน้อย
    5. เอาเหล็กที่ได้และชิ้นส่วนมือเกียร์และคันเร่งไปโรงก ลึง ให้เค้าเปลี่ยนแกนในให้ครับ
    ให้เค้าบาก และทำช่องให้เหมือนของเดิมครับผม

ถ้าทำตามวิธีนี้ น่าจะเสียตังไม่เกิน 250-300 บาทครับผม
    ค่าเหล็ก 100, ค่าโรงกลึง 150-200 ครับผม

ปล. ที่แนะนำให้ทำเองเพราะว่า เพื่อนผมเคยใช้แบบซื้อสำเร็จแล้วขับตกหลุมทีนึง
    แกนในมันหักเลยครับ สยองครับ

ผิดประการใดขออภัยครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespalia อ่านข้อความ
    ขออนุญาติตอบครับผม

ถามครับผม
    ไม่ทราบว่าที่บอกว่า "สั่นคลอนทั้งมือเกียร์ และคันเร่ง" ตอนจอดเฉยๆ เขย่าขึ้นลง มีระยะให้ตัวเยอะไหมครับ???

ถ้ามีระยะให้ตัวมาก ผมแนะนำว่าไปซื้อ มือเกียร์, คันเร่ง ใหม่มาใส่แทนครับ
    แก้แบบนี้ ง่าย, ถูก ครับผม

แต่ถ้าอยากมันส์ คันมือ ขออนุญาติแนะนำแบบนี้ครับผม
    1. ถอดมือเกียร์ และคันเร่งออกมาก่อนครับ(ปลดสายต่างๆออกด้วยครับ)
    2. ตอกเอาแกนเหล็กด้านในออกครับ
    3. เอาเวอร์เนียร์วัด ความกว้างของเสื้อมือเกียร์และคันเร่ง(รูที่เสียบแกน ทั้งสองข้าง)
    4. ไปร้านขายของเก่าหาเหล็กหัวฟ้า หรือสตรีมไปป์ ความกว้างใหญ่กว่าที่วัดมาเล็กน้อย
    5. เอาเหล็กที่ได้และชิ้นส่วนมือเกียร์และคันเร่งไปโรงก ลึง ให้เค้าเปลี่ยนแกนในให้ครับ
    ให้เค้าบาก และทำช่องให้เหมือนของเดิมครับผม

ถ้าทำตามวิธีนี้ น่าจะเสียตังไม่เกิน 250-300 บาทครับผม
    ค่าเหล็ก 100, ค่าโรงกลึง 150-200 ครับผม

ปล. ที่แนะนำให้ทำเองเพราะว่า เพื่อนผมเคยใช้แบบซื้อสำเร็จแล้วขับตกหลุมทีนึง
    แกนในมันหักเลยครับ สยองครับ

ผิดประการใดขออภัยครับผม
    โอ้วว..ขอบคุณมากๆครับพี่..เดี๋ยวว่างๆจะลองทำดูครับ

Bookmarks