ซื้อ k125 m2 มาขี่แล้วขอถามหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ซื้อ k125 m2 มาขี่แล้วขอถามหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ซื้อ k125 m2 มาขี่แล้วขอถามหน่อยครับ

ขอถามเกี่ยกวับ k125 m2 ครับ
    1. สตาร์ทมือนี่เวลาเครื่องเย็น สตาร์ทไม่ค่อยติดใช่ไหมครับ
    2.ถ้าแปลงเป็น CDI สตาร์ทมือยังใช้ได้ไหม ราคาเท่าไรครับถ้าแปลง แล้วจะมีผลกับรถยังไง
    3.ทำสี ราคาเท่าไรครับ อยู่รังสิต
    4.ถ้ายังไม่แปลง cdi ต้องหมั่นดูแลตรงไหนบ้างครับเพราะตอนนี้มันเป็นหน้าท องขาวอยู่
    5.ออโตลูป เพื่อน ๆ เติมกันครั้งนึงอยู่ได้กี่วันครับ
    6.รถนี่ปกติเป็นเกียร์วนใช่ไหมครับ แต่ของผมมันตบลงถึงแค่เกียร์ 4 แล้วต้องงัดขึ้นจะมีผลกับรถถไหม
    7.บ้างครั้งเวลาขี่ ๆ ทำไมรถมันเหมือนกระตุก ๆ ครับ ต้องคอยถอนมาเกียร์ที่ต่ำกว่าหรือไม่ก้ต้องเบาเครื่อ ง แล้วมันถึงจะหาย
    8.ตรงตาแมว(เรียกยังงี้รึป่าวนะ)มีรอยซึมของออโตลูป ถ้ามเติมถึงตาแมว พอมีอะไหล่เปลี่ยนไหมครับ ราคาเท่าไร แล้วถ้าไม่มีอะไหล่ต้องทำยังไงครับ
    9.เวลาน้ำมันหมดถัง แล้วเติมใหม่สตาร์ทติดยากไหม สังเกตดุน้ำมันมันลงช้ามาก ไม่ยอมวิ่งเข้ากรองเลยต้องคอยดึงโช๊คอยู่ตลอด (กลัวถ้าเผลอจนปล่อยให้น้ำมันหมดถังอีก กว่าจะติดได้เล่นเอาเหนื่อย) ทำไงดีหรือจะคอยดูน้ำมันในถัง

มีใครพอจะตอบได้ไหมเนี่ย

phaiboon
    ขอบคุณ
    0

1.สตาร์มือถ้าไฟดี ระบบดีอยู่สตาร์ทง่าย
    2.แปลงcdi มีทั้งแบบสตาร์ทมือได้ และสตาร์ทมือไม่ได้
    6-7 เกียร์น่าจะมีปัญหา
    8. ตาแมวไปซื้อของ เอ100 มาใส่ อันละ 80 บาทมัง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Iczy
    ขอถามเกี่ยกวับ k125 m2 ครับ
    1. สตาร์ทมือนี่เวลาเครื่องเย็น สตาร์ทไม่ค่อยติดใช่ไหมครับ
    2.ถ้าแปลงเป็น CDI สตาร์ทมือยังใช้ได้ไหม ราคาเท่าไรครับถ้าแปลง แล้วจะมีผลกับรถยังไง
    3.ทำสี ราคาเท่าไรครับ อยู่รังสิต
    4.ถ้ายังไม่แปลง cdi ต้องหมั่นดูแลตรงไหนบ้างครับเพราะตอนนี้มันเป็นหน้าท องขาวอยู่
    5.ออโตลูป เพื่อน ๆ เติมกันครั้งนึงอยู่ได้กี่วันครับ
    6.รถนี่ปกติเป็นเกียร์วนใช่ไหมครับ แต่ของผมมันตบลงถึงแค่เกียร์ 4 แล้วต้องงัดขึ้นจะมีผลกับรถถไหม
    7.บ้างครั้งเวลาขี่ ๆ ทำไมรถมันเหมือนกระตุก ๆ ครับ ต้องคอยถอนมาเกียร์ที่ต่ำกว่าหรือไม่ก้ต้องเบาเครื่อ ง แล้วมันถึงจะหาย
    8.ตรงตาแมว(เรียกยังงี้รึป่าวนะ)มีรอยซึมของออโตลูป ถ้ามเติมถึงตาแมว พอมีอะไหล่เปลี่ยนไหมครับ ราคาเท่าไร แล้วถ้าไม่มีอะไหล่ต้องทำยังไงครับ
    9.เวลาน้ำมันหมดถัง แล้วเติมใหม่สตาร์ทติดยากไหม สังเกตดุน้ำมันมันลงช้ามาก ไม่ยอมวิ่งเข้ากรองเลยต้องคอยดึงโช๊คอยู่ตลอด (กลัวถ้าเผลอจนปล่อยให้น้ำมันหมดถังอีก กว่าจะติดได้เล่นเอาเหนื่อย) ทำไงดีหรือจะคอยดูน้ำมันในถัง

มีใครพอจะตอบได้ไหมเนี่ย

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ สตารท์มือเนี่ยถ้าเครื่องร้อนจะติดดีกว่าตอนเครื่องเ ย็นนะครับ............
    แล้วก็..ขอแนะนำนะครับว่าอย่าไปแปลงระบบไฟเลยครับเพร าะผมใช้รถมาเป็นปีไม่เคยมีปัญหาเลยนะ
    cdi สตารท์ติดง่ายก็จริงแต่มีผลระยะยาวนะครับ....มันมาจา กโรงงานสภาพนี้วิศวะกรต้องมั่นใจแล้ว
    ถ้าเจอช่างดีทำทีเดียวก็จบแล้วล่ะครับ.....สำคัญที่ช ่างครับต้องมีช่างดีๆดูแล....รถเราก็จะไม่มีปัญหาแน่
    ส่วนเรื่องอะไหล่.....ถ้าว่างก็ลองเข้าไปกลุ่มสะพานใ หม่นะครับ...อยู่ตรงโลตัสบางเขนนะ
    แล้วแวะมาคุยกันนะทุกวันอาทิตย์นะ6โมงเย็นก็มากันแล้ วล่ะ....แล้วมาคุยกันนะจะได้แนะนำร้านกันจะได้ไม่โดน กดราคา...

Member zt.dul2-n11@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีคับ....ผมอยู่แถวดอนเมือง ขับเจ้าหมูดำอยู่ งัยก้อ แอดมาคุยดั้ย[email protected] 0803051326 โทมาคุยได้คับ....

ผมมีร้านประจำอยู่ เจ้าหมูดำผม ผ่าเครื่องแล้ว แล้วก้อแปลง CDI แล้ว ขับสบายเรยขับ งัยก้อโทมาคุยได้นะขับ ผมอาจจะช่วยแนะนำได้..*-*

Member looktavada's Avatar
    สถานที่
    จุดรวมพล
    ขอบคุณ
    0

งืม ขอแจมด้วยน่ะ
    ถึงรถจะเก่าแต่ก่จะไปให้ถึงจุดหมายนั้น เพราะ มัน คือ มิตรภาพ

ม้าเหล็ก i_am_tk125's Avatar
    สถานที่
    Shoot Rabbits_TON CLASSICMOTOR KM.4_แก๊งกระต่ายเฟี้ยว
    ขอบคุณ
    0

เอาไปทามที่ร้านช่างต้น กม.4 ได้เลยคับ...รับรองว่าชัดเจน ผมก็เอาไปทามอยู่...ตอนนี้วิ่งฉิววววว

02-5512877 โทรไปถามรายละเอียดได้เลยคับ

Name:  lomo65 (Medium).jpg
Views: 818
Size:  85.1 KB
    i am ROCK ABILLY RABBITS
    ม้าเหล็ก ironhorse Suzuki K125 mark2 1974

MODIFY TUNING AND RESTORATION BY TON KM.4
    RAMINTRA 39 SERVICE
    รถไม่แรง -->แต่ก็ไม่ชอบให้ใครแซง
    ดูซิดูดีๆ ใครนะขี่ซูซูกิ ขี่ซูซูกิ สะดวกจริง ประหยัดจัง