gto อยากติดจานเบรคครับ

ชื่อกระทู้: gto อยากติดจานเบรคครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Question gto อยากติดจานเบรคครับ

พอดีอยากจะติดจานเบรคให้ gto หน่อยครับ อยากทรายว่า ถ้าจะติดจานโดยใช้แผงคอเดิม เปลี่ยนแค่โช้คกับดูมหน้าจะได้มั้ยครัย ถ้าได้แนะนรุ่นำโช้คกับดูมกับปั้มเบรคให้ด้วยนะครับ

Junior Member Suzuki18's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ
    ผมก็เคยมีความคิดอยากจะใส่ดิสเบรคหน้าให้กับgto แต่เท่าที่รู้gtoบ้านเราไม่มีระบบดิสเบรคหน้า
    ส่วนในต่างประเทศพวกโซนประเทศแขกมีดิสเบรคมีจากโรงงา นครับ ทั้งแบบล้อดุมซี่ลวดและล้อแม็ก
    Name:  1284630096_121235463_1-Pictures-of--Kawasaki-GTO-110-1284630096.jpg
Views: 12055
Size:  52.1 KB
    ถ้าต้องการหาดิสเบรคมาใส่
    1.ใส่จานด้านซ้าย หมายความว่าใช้กระบอกโช๊คเดิมที่มีหูยึดคาร์ลิปเปอร์ เผื่อมาให้อยู่แล้ว แต่ต้องหาดุมล้อหน้าใหม่ หรือหาอะไหล่แท้เดิมของมันมาเลย
    2.ดัดแปลงใส่หาดุมล้อ หาโช๊ค กระบอกโช๊ค ทำหูยึดให้ใช้งานได้
    ส่วนตัวผมชอบแบบแรก เดิมๆ ตอนนี้ไปเล็งหาอะไหล่ไว้แล้ว ไม่รู้ว่าใช่ตัวของเดิมๆที่ใส่ gto ได้เลยหรือเปล่า แต่เห็นคาร์ลิปเปอร์(ปั้มล่าง)มันมีตราkawasaki ติดอยู่ด้วย
    ฮ่าๆ แลกเปลี่ยนความรู้กันครับบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Suzuki18 : 22-05-2014 เมื่อ 16:37
    รักรถ...แต่..ไม่ลดรักษ์โลก..

Bookmarks