สอบถาม ผู้รู้ ครับ การแปลง ทองขาวเป็นcdi ช่วยหน่อยคับ

ชื่อกระทู้: สอบถาม ผู้รู้ ครับ การแปลง ทองขาวเป็นcdi ช่วยหน่อยคับ

มาตรฐาน สอบถาม ผู้รู้ ครับ การแปลง ทองขาวเป็นcdi ช่วยหน่อยคับ

อยากรู้ครับ 64 ถ้าจะแปลง ทองขาวเป็น cdi ต้องทำไงบ้าง ซื้ออะไรมา มั้ง ครับ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ วิธีการด้วยก็ได้นะครับ
    ขอขอบคุณพื้นที่ดีดี สำหรับมือใหม่ ใหม่[/LEFT][/SIZE]

line : pla
    Tell: 0945562665
    facebook : https://www.facebook.com/trobin.hood.79

Senior Member
    ขอบคุณ
    2

ถ้าตังถึง, ใจถึง และเตรียมใจเผื่อแล้วว่า ถ้าทำไปแล้วมันออกมาไม่ดี ต้องแก้กลับเป็นอย่างเดิม

ถ้ามีครบ 3 อย่างด้านบน

กำเงินไปซื้อโคซ่าNo-Book แล้วจับคู่รถ2คันไปหาช่างที่ร้านเลยครับผม

ปล. ตัวผมยังไม่เคยใช้รถเวสป้าแปลงcdi เลยครับผม
    เคยแต่c92 แปลงcdi ใช้ได้ 7 ปี แล้วก็เสื่อมสภาพลงเรื่อยๆ
    จนพังกลางเขาแถวๆเชียงของ จ.เชียงรายครับผม
    สุดท้ายปัจจุบัน แปลงกลับมาเป็น ทองขาวอย่างเดิมแล้วครับผม
    งบแปลงcdiตอนนั้น 12ปีก่อน ผมหมดไป 5,000 บาทครับ
    แปลงกลับเป็นทองขาว+หาอะหลั่ย เมื่อ 2 ปีก่อน หมดไป 1หมื่นแก่ๆครับผม

ลองดูครับผม...ไม่แน่ครับ ท่านอาจจะโชคดีกว่าผมก็เป็นได้ครับผม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespalia อ่านข้อความ
    ถ้าตังถึง, ใจถึง และเตรียมใจเผื่อแล้วว่า ถ้าทำไปแล้วมันออกมาไม่ดี ต้องแก้กลับเป็นอย่างเดิม

ถ้ามีครบ 3 อย่างด้านบน

กำเงินไปซื้อโคซ่าNo-Book แล้วจับคู่รถ2คันไปหาช่างที่ร้านเลยครับผม

ปล. ตัวผมยังไม่เคยใช้รถเวสป้าแปลงcdi เลยครับผม
    เคยแต่c92 แปลงcdi ใช้ได้ 7 ปี แล้วก็เสื่อมสภาพลงเรื่อยๆ
    จนพังกลางเขาแถวๆเชียงของ จ.เชียงรายครับผม
    สุดท้ายปัจจุบัน แปลงกลับมาเป็น ทองขาวอย่างเดิมแล้วครับผม
    งบแปลงcdiตอนนั้น 12ปีก่อน ผมหมดไป 5,000 บาทครับ
    แปลงกลับเป็นทองขาว+หาอะหลั่ย เมื่อ 2 ปีก่อน หมดไป 1หมื่นแก่ๆครับผม

ลองดูครับผม...ไม่แน่ครับ ท่านอาจจะโชคดีกว่าผมก็เป็นได้ครับผม
    ขอบคุนนะคับ ได้ความรู้ขึ้นเยอะเลย
    แต่คือขับอยู่ตอนนี้ ก็ไม่เปนอะไรเลยคับ ปรกติ แต่มีคนบอกว่า แปลงเป็น cdi ก็ดี ผม ไม่แน่ใจอ่าคับ
    ขอขอบคุณพื้นที่ดีดี สำหรับมือใหม่ ใหม่[/LEFT][/SIZE]

line : pla
    Tell: 0945562665
    facebook : https://www.facebook.com/trobin.hood.79

Senior Member
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ plaslur2 อ่านข้อความ
    ขอบคุนนะคับ ได้ความรู้ขึ้นเยอะเลย
    แต่คือขับอยู่ตอนนี้ ก็ไม่เปนอะไรเลยคับ ปรกติ แต่มีคนบอกว่า แปลงเป็น cdi ก็ดี ผม ไม่แน่ใจอ่าคับ
    ถ้าแปลงแบบครบเซ็ตได้ก็เป็นเรื่องดีครับ เปอร์เซ็นต์ความสำเร็จมีสูง
    ที่เหลือก็อยู่ที่ฝีมือช่างอีกเล็กน้อยครับ

แต่ถ้าแปลงครึ่งๆกลางๆ ผมว่าโอกาสจบยากกว่ามาก
    คนที่ทำแล้วจบมีน้อย จบแต่วิ่งไม่เต็มเท่าทองขาวหรอกครับ

ไม่เชื่อลองไปขอขับพวกที่แปลงมาดูสิครับ

รถท่านปรกติดี มีความสุขก็ดีอยู่แล้วครับผม
    อย่าไปหาเหาใส่หัวเลยครับผม

Bookmarks