ทะเบียนขาดเกิน 3 ปี เจ้าของเดิมเสียชีวิตแล้ว ต้องทำไงครับ

ชื่อกระทู้: ทะเบียนขาดเกิน 3 ปี เจ้าของเดิมเสียชีวิตแล้ว ต้องทำไงครับ

Member BooBee's Avatar
    สถานที่
    MH_KS
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทะเบียนขาดเกิน 3 ปี เจ้าของเดิมเสียชีวิตแล้ว ต้องทำไงครับ

พอดีได้รถมา ทะเบียนขาดเกิน 3 ปี เจ้าของเดิมเสียชีวิตแล้ว มีเล่ม มีแผ่นป้ายครบ

จะโอนเป็นชื่อเรา จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

ไปตามที่อยู่เจ้าของเดิมเลยครับ สอบถามหาทายาทของผู้ตาย หรือผู้จัดการมรดก(ผู้ที่ศาลมีคำสั้งให้เป็นผู้จัดกา รมรดกของผู้ตายทั้งหมด) และขอร้องให้เขาเซ็นยินยอมโอนให้เราใหม่ครับ ขอถ่ายสำเนาคำสั่งที่ศาลตัดสินให้คนผู้นั้นเป็นผู้จั ดการมรดกมาด้วย อันนี้สำคัญมาก (อาจต้องเตรียมค่าเสียเวลาและสินน้ำใจให้เขานิดหน่อย )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pk_starfire : 11-02-2015 เมื่อ 02:58

Bookmarks