หลังจากสุ่มมานาน มาอ่านนะหญิงอ่านได้ชายอ่านดี

ชื่อกระทู้: หลังจากสุ่มมานาน มาอ่านนะหญิงอ่านได้ชายอ่านดี

กรูคนหลายจัยรักใครหลายคน ***FERN***'s Avatar
    สถานที่
    ไม่มีที่สิง
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb หลังจากสุ่มมานาน มาอ่านนะหญิงอ่านได้ชายอ่านดี

รักกันไม่จำเป็นต้อง...

รักกัน..ไม่จำเป็นต้อง... อดข้าว ..อดน้ำ ..
    เพื่อเก็บเงิน..ไว้จ่ายค่าโทรศัพท์..ทั้งเดือน

รักกัน..ไม่จำเป็นต้อง...บอกเลิกนัดกับ .."เพื่อน"
    แล้วไปเที่ยวกับ.."แฟน"

รักกัน..ไม่จำเป็นต้อง...ซื้อของแพงๆให้
    เงิน..ไม่ได้เป็นหลักประกันว่า..รักจริง

รักกัน..ไม่จำเป็นต้อง...ดูหนัง..ทุกเย็นวันศุกร์
    นั่งสบตา..ที่แมคโดนัลด์..ทุกบ่ายวันเสาร์
    โทรบอกว่า.."คิดถึง" ..ทุก 5 นาที..ตลอดเช้าวันอาทิตย์

รักกัน..ไม่จำเป็นต้อง... พยายาม..ลงทุนมากมาย
    แลกเทปกันฟัง .. ตั้งโปรแกรมดูหนัง..สักเดือนละเรื่อง..ก็ได้
    พากันไปกิน..เพื่ออิ่ม ..ไม่ใช่กิน..เพื่อให้ดูรวย

รักกัน..ไม่จำเป็นต้อง... ถวายให้..ทั้งตัว
    อย่าไปกลัวว่า..ถ้าไม่ยอมเปลืองตัว ..แล้วรัก..จะหมดไป
    เพราะ..ถ้าเขารักจริง ก็ควรให้เกียรติ ..ไม่ใช่จ้องจะ..เอาเปรียบ

รักกัน..ไม่จำเป็นต้อง...เอาดวงชะตา..ไปให้หมอดู
    จ่ายเป็นร้อย เพียงแค่อยากรู้ว่า..เป็นเนื้อคู่กันหรือเปล่า

รักกัน..ไม่จำเป็นต้อง...ตามติดแจ
    ผูกขาเขาไว้..กับขาเรา
    ผูกมือเขาไว้..กับมือเรา
    ทำไมต้องทำเหมือน..ขาดเขาไปแล้ว..เราจะตาย .
    จำไว้ว่า..คนทุกคน..มีหัวใจ..คนละดวง

รักกัน..ไม่จำเป็นต้อง...เป็นเงา..ตลอดเวลา
    ไม่ต้องทุ่มเท..ทำเพื่อ "ความฝัน" ของเขา
    จนชีวิตตัวเอง..ว่างเปล่า หลงลืม.."ความฝัน" ..ของตัวเอง

รักกัน..ไม่จำเป็นต้อง...มีเวลาเท่าไหร่..ก็ให้ทั้งห มด
    จนไม่เหลือเวลา..สำหรับทำ "สิ่งดีดี" ..ให้ครอบครัว
    ไม่เหลือเวลา..กลับบ้านเร็วๆ..ให้แม่ชื่นใจ
    หลับตา..ลืมตา..ก็เห็นแต่หน้า.. "แฟน"

ถ้าทุกคนทำได้อย่างนี้
    ก็ดิอ่ะดิ
    ใครคิดเหน
    ปะการใด
    โพสได้นะ
    เฟินม่ายว่าหรอก
    อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ***FERN*** : 20-04-2007 เมื่อ 21:09

Post โดนเลยครับ

โห กินใจสุดยอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deathrock-64 : 21-04-2007 เมื่อ 00:09
    "สำหรับผมการขับมอเตอร์ไซค์ คือ การบำบัดเราให้หายจากความเครียด คือ ความอิสระของชีวิต ผมชอบการขี่ไปเรื่อยๆโดยไม่รู้ว่าจะเจออะไรบ้าง หลงทาง เพื่อได้เจอทางใหม่ เพราะผมเชื่อเสมอว่า ระหว่างทางสำคัญกว่าจุดหมาย"
    "to infinity and beyond"

Senior Member บาว (รถเก่าโรงงาน)'s Avatar
    สถานที่
    รถเก่าโรงงานกระดาษ
    ขอบคุณ
    0

ใช้ได้ครับ......ขอยืมหน่อยแล้วกันนะ อิอิem97
    "ไม่ใช่ว่ากล้าดีในสิ่งที่ทำ แต่กล้าทำในสิ่งที่ดี"

BABYFACTORY CLASSIC BIKE

รถเก่าโรงงานกระดาษ อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น

Senior Member loakchin_indy's Avatar
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน แหะๆๆ

คุงเฟินคับ

คุงคิดได้งัยละคับ

โดนมากเยย

ชอบตงที่บอกว่า เวลา อ่ะ

เพราะโดนส่วนตัวก้ม่ายค่อยมีเวลาให้คัยอ่ะ

เพราะต้องทำงาน

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

/\7

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

VIP Member crab70's Avatar
    สถานที่
    BK R!der
    ขอบคุณ
    0

Talking

" รักกัน..ไม่จำเป็นต้อง...ซื้อของแพงๆให้
    เงิน..ไม่ได้เป็นหลักประกันว่า..รักจริง "

** ชอบข้อนี้จัง เพราะม่ายได้อยากได้อารัย
    นอกจาก "หัวใจที่รักจิง" *** ว้าวๆๆๆ /\3
    > > ' ชี วิ ต ' เ ป น ข อ ง ก รู < <
    มี ค ว า ม สุ ข กั U ทุ ก วั น . . . ที่ มี ชี วิ ต อ ยู่
    http://www.facebook.com/tipwadee.prakas

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ loakchin_indy อ่านข้อความ
    คุงเฟินคับ

คุงคิดได้งัยละคับ

โดนมากเยย

ชอบตงที่บอกว่า เวลา อ่ะ

เพราะโดนส่วนตัวก้ม่ายค่อยมีเวลาให้คัยอ่ะ

เพราะต้องทำงาน
    ชอบตรงเวลาเหมือนกันครับ...ผมต้องทำงานไม่ค่อยมีเวลา ...เด๋วนี้รักกันจริงๆหาแทบไม่ได้และครับ....em97

Senior Member NaresuaN '47's Avatar
    สถานที่
     N.U.C.B.
    ขอบคุณ
    0

อิอิ..ส่วนใหญ่รู้สึกจะเป็นกันอย่างนั้นซะด้วย

Tor@Yasothon's Avatar
    สถานที่
    รถเก่า แหยมยโสธร
    ขอบคุณ
    0

โดนเลยครับ
    ใครมีแฟนแล้วก้อ เว้นข้อพวกนี้ไว้มั่งนะ
    อิอิ ดีนะที่ผมยังม่ายมีแฟนกับเขา

"อยู่อย่างอยาก".

ต่อ @ รถเก่าแหยมยโสธร

punthep's Avatar
    สถานที่
    หัวสะพานคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

โดนหลายๆข้อ
    c23..........c23..........c23

Bookmarks