เวสป้าใส่เอ็นโปร มีสูตรเบอนมหนูยังไงครับ

ชื่อกระทู้: เวสป้าใส่เอ็นโปร มีสูตรเบอนมหนูยังไงครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เวสป้าใส่เอ็นโปร มีสูตรเบอนมหนูยังไงครับ

คือ ตอนสตาทเหมือนน้ำมันท่วม สตาทติดยาก พอติดใส่เกีย1รถดับเลย. บางที่ขี่ได้แล้วบิดไปสักพักก็เหมือนน้ำมันไม่ลง
    ตอนนี้นมหนูน้ำมันผมไม่รุ้เบอครับ แต่อาการ ปะมานนี้ ควรเพิ่ม หรือ ลดคับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    2

น้ำมันท่วม คือ อาการของน้ำมันลงเยอะไปถูกไหมครับผม

สตาร์ทติดยาก คือ น้ำมัน+อากาศ+ไฟ ยังเข้ากันได้ไม่ดี

ขี่ไปซักพักเหมือนน้ำมันไม่ลง คือ ถ้าอนุมานจากสองข้อด้านบน อาการน้ำมันไม่ลงก็ไม่น่าจะเกิดครับผม

ผมว่าอย่างแรก น่าจะลองดูไฟหัวเทียนดูก่อนครับ
    อย่างที่สองคือลองถอดคาร์บูออกมาล้าง แล้วเช็คเบอร์นมหนูดู
    อย่างที่สามคือ ลองจูนเดินเบาดูก่อนครับ
    อย่างที่สี่คือ ลองเอาไปขี่ช้าๆ เร็วๆดูครับ
    อย่างที่ห้า คือ ไล่นมหนูน้ำมันและอากาศ ทีละเบอร์ดูครับผม
    จนกว่าเราจะพอใจในรอบเครื่องและการตอบสนองของรถครับผ ม

สูตรสำเร็จมันคงไม่มีครับผม
    เพราะรถแต่ละคันไม่เหมือนกันครับผม

ปล. ระวังคาร์บูเอ็นของปลอมนะครับผม มันมีหลายราคา
    ถ้าซื้อของก๊อปมา จูนกันเหนื่อยละครับ
    ก๊อปราคาราวๆ 7 ร้อย
    แท้ไทย 1200-1800 ตรงกลางคาร์บูน่าจะมีตัว t ครับ
    แท้ญี่ปุ่น 2000-2300 จะไม่มีตัว t และ keihin ตัวใหญ่ๆครับ
    เรื่องราคาอาจคลาดเคลื่อนบ้างครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vespalia : 10-07-2014 เมื่อ 23:44

Bookmarks