ตลาดปัฏฐวิกรณ์ แถว สุขาภิบาล 3 ของเล่น เยอะมาก

ชื่อกระทู้: ตลาดปัฏฐวิกรณ์ แถว สุขาภิบาล 3 ของเล่น เยอะมาก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตลาดปัฏฐวิกรณ์ แถว สุขาภิบาล 3 ของเล่น เยอะมาก

ใครชอบแนวไหน ที่ตลาดปัฏฐวิกรณ์ มีหมด ของเล่น เก่า,ใหม่
    วันหลังจะถ่ายรูปมาให้ดู

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mickey
    ใครชอบแนวไหน ที่ตลาดปัฏฐวิกรณ์ มีหมด ของเล่น เก่า,ใหม่
    วันหลังจะถ่ายรูปมาให้ดู
    เคยได้ยินอยู่เหมือนกันครับ แต่ยังไม่มีโอกาศได้ไปดูเลยครับ/\4

ขอรบกวนคุณmickeyถ่ายรูปมาให้ดูด้วยครับ/\7

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ/\2

ขอบคุณคุณmickeyครับ ที่ชี้เป้าให้ วันไหนว่างๆจะแอบไปดูด้วยนะครับ
    ว่าแต่ว่าขายทุกวันเลยหรือเปล่าครับ
    หรือว่าเป็นตลาดนัด (ไม่เคยไปเลย)
    ขอบคุณครับ
    This and a little
    kick will get you
    and your BMW
    about anywhere.

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คล้าย คลองถม แต่ขายทุกวัน จันทร-ศุกร์ ของไม่มาก แต่ก็มีร้านประจำที่ขายของเล่น ประมาณ6-7ร้าน
    ราคา ก็ ถูก แพง ปนๆกัน แล้วแต่ว่าเป็นของประเภทไหน วัน เสาร์-อาทิตย์ ของเยอะมาก แล้วแต่ว่า ใครโชคดี อาจจะได้ของที่ถูกใจในราคาที่ถูกมากๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mickey
    คล้าย คลองถม แต่ขายทุกวัน จันทร-ศุกร์ ของไม่มาก แต่ก็มีร้านประจำที่ขายของเล่น ประมาณ6-7ร้าน
    ราคา ก็ ถูก แพง ปนๆกัน แล้วแต่ว่าเป็นของประเภทไหน วัน เสาร์-อาทิตย์ ของเยอะมาก แล้วแต่ว่า ใครโชคดี อาจจะได้ของที่ถูกใจในราคาที่ถูกมากๆ

ขอบคุณ คุณmickey มากครับ/\2

เห็นด้วยกับพี่dangkem มากเลย ชี้เป้าขนาดนี้แล้วคงไม่พลาดแน่ๆครับ/\3

Marlboro marlboro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากไปแต่ไปไม่ถูกง่า../\6 เค้าขายถึงตอนไหนครับ

ที่เกาะเกร็ดก็พอมีนะครับลองเดินๆดู ส่วนใหญ่เป็นขนม ของเล่นสังกะสีนิดๆหน่อยๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro
    อยากไปแต่ไปไม่ถูกง่า../\6 เค้าขายถึงตอนไหนครับ

ที่เกาะเกร็ดก็พอมีนะครับลองเดินๆดู ส่วนใหญ่เป็นขนม ของเล่นสังกะสีนิดๆหน่อยๆ

เคยไปเที่ยวเกาะเกร็ดเหมือนกันครับ แต่นานแล้ว ตอนนั้นเห็นมีแต่ขายพวกเครื่องปั้นดินเผาเยอะเลย ไม่ยักจะเจอของเล่นสังกะสี ไม่งั้นละก็คงโดนไปแล้ว/\3 สงสัยต้องหาโอกาศไปเที่ยวอีกรอบแล้ว เมื่อก่อนก็บ้าแต่ต้นไม้ เลยได้มาแต่กระถางต้นไม้มาเยอะเลย ถ้าใครมีโอกาศได้ไปก็อย่าลืมนั้งเรือไปเที่ยวคลองขนม น๊ะครับ บรรยากาศดีมาก มีการสาธิตวีธีทำขนมด้วยไทยๆด้วย น่ากินทั้งนั้นเลย/\2

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panna
    เคยไปเที่ยวเกาะเกร็ดเหมือนกันครับ แต่นานแล้ว ตอนนั้นเห็นมีแต่ขายพวกเครื่องปั้นดินเผาเยอะเลย ไม่ยักจะเจอของเล่นสังกะสี ไม่งั้นละก็คงโดนไปแล้ว/\3 สงสัยต้องหาโอกาศไปเที่ยวอีกรอบแล้ว เมื่อก่อนก็บ้าแต่ต้นไม้ เลยได้มาแต่กระถางต้นไม้มาเยอะเลย ถ้าใครมีโอกาศได้ไปก็อย่าลืมนั้งเรือไปเที่ยวคลองขนม น๊ะครับ บรรยากาศดีมาก มีการสาธิตวีธีทำขนมด้วยไทยๆด้วย น่ากินทั้งนั้นเลย/\2
    ใช่เลยครับ ถ้าไปต้องนั่งเรือเที่ยวคลองขนมด้วย พอขากลับท้องเรือจะจมลงไปอีกเยอะครับ /\3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marlboro
    ใช่เลยครับ ถ้าไปต้องนั่งเรือเที่ยวคลองขนมด้วย พอขากลับท้องเรือจะจมลงไปอีกเยอะครับ /\3
    แต่ท้องเราจะใหญ่ขึ้นครับพี่
    :D :D :D
    This and a little
    kick will get you
    and your BMW
    about anywhere.

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dangkem
    แต่ท้องเราจะใหญ่ขึ้นครับพี่
    :D :D :D
    เพราะท้องใหญ่ไงครับ ท้องเรือถึงจมน้ำลงไปอีก /\3

แล้วตลาดปัฏฐวิกรณ์ เนี่ยมีใครไปมาแล้วบ้างครับ เล่าให้ฟังหรือโชว์รูปบ้างนะครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับเด้อครับ...

เคยไปแต่นานมาแล้วครับ เป็นตลาดนัดใหญ่ มีของโบราณอยู่บ้าง

แนะนำเส้นทาง คือ
    -ถ้ามาจากมีนบุรี ก็เลี้ยวซ้ายตรงกม.8 วิ่งตรงไปซักประมาณ 2-3 กิโล ก็เจออยู่ซ้ายมือ
    -ถ้ามาจากหลักสี่ก็เลี้ยวขวามือตรงกม. 8
    -ถ้ามาจากเส้นเกษตรนวมินทร์ ( เกษตรตัดใหม่ )ก็วิ่งให้สุดเจอกับถนนสุขาภิบาล เลี้ยวซ้าย
    ตรงไปหน่อยจะเจออยู่ขวามือ ต้องไปกลับรถนะครับ
    -ถ้ามาจากบางกะปิก็วิ่งตามถนนสุขาภิบาล ( 1,2,3 ? จำไม่ได้จ้า )เส้นที่จะมา กม.8นั่นแหละ
    ก้จะมาเจอกับเส้นเกษตรนวมินทร์ครับ

จำได้ว่ามีที่จอดรถอยู่รอบๆหลังตลาดครับ

ขอให้สนุก จ่ายตังค์เยอะๆนะครับเด้อครับ../\3

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณที่แนะนำเส้นทางคร้าบ.../\2

ขอบคุณครับเด้อครับ พี่da bmw /\2

Junior Member MUGAJI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปประจำเลยครับ ส่วนใหญ่มีแต่พวกเครื่องใช้ไฟฟ้าเก่าๆของสะสมก้อมีไม ่เยอะมาก แต่ราคาค่อนข้างถูก
    แต่ถ้าจะเอาชัวร์ๆ ไป รัชดาไนซ์พลาซ่าตั้งแยกรัชดา-ลาดพร้าว ดีกว่า มีของสะสม รถโบราณ อะไหล่ ชองแต่ง เสื้อผ้าใหม่เก่า เยอะแยะมากมาย เปิดทุกวันเสาร์-อาทิตย์ เด็กเเนวเยอะมากๆๆๆ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mugaji
    ไปประจำเลยครับ ส่วนใหญ่มีแต่พวกเครื่องใช้ไฟฟ้าเก่าๆของสะสมก้อมีไม ่เยอะมาก แต่ราคาค่อนข้างถูก
    แต่ถ้าจะเอาชัวร์ๆ ไป รัชดาไนซ์พลาซ่าตั้งแยกรัชดา-ลาดพร้าว ดีกว่า มีของสะสม รถโบราณ อะไหล่ ชองแต่ง เสื้อผ้าใหม่เก่า เยอะแยะมากมาย เปิดทุกวันเสาร์-อาทิตย์ เด็กเเนวเยอะมากๆๆๆ
    ที่รัชดาก็ไปประจำอยู่แล้ว เพียงแต่อยากหาที่ใหม่ๆดูบ้าง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ

Bookmarks