[ ขาย ] 'im Old fashioned ขายเชิต workwear chambray งาน เมกา ญี่ปุ่น กระเป๋า และอื่นๆ

ชื่อกระทู้: 'im Old fashioned ขายเชิต workwear chambray งาน เมกา ญี่ปุ่น กระเป๋า และอื่นๆ

มาตรฐาน 'im Old fashioned ขายเชิต workwear chambray งาน เมกา ญี่ปุ่น กระเป๋า และอื่นๆ

ขายเสื้อผ้ามือสองนะครับ งานคัดเน้นๆทุกตัว แนว workwear เชิตส์ยีน เอี้ยม กางเกง หมวก ทยอยหามาลงเรื่อยๆ
    สนใจสอบถามกันได้ครับ

*** ซื้อแล้วไม่รับเปลี่ยนหรือคืนนะครับ ***
    *** กรุณาอย่าโอนเงินจนกว่าจะได้รับการยืนยันจากผู้ขาย ***

กรุณาตรวจดูและสอบถามจนมั่นใจก่อนการซื้อขาย
    สินค้ารับจองไม่เกิน 2 วัน สนใจโพสจองในกระทู้ หรือ PM มาได้เลยนะครับ
    สินค้าทุกชิ้น + ค่าขนส่ง EMS เพิ่ม 50 บาทครับ

ชื่อผู้ขาย แชมป์
    โทร 081-2664603

:: BURBERRY :: 1250 -.

เสื้อเชิ้ตแบรนด์เนมระดับไฮเอนด์จากอังกฤษ BURBERRY ตัวนี้
    made in japan ครับ เป็น chambray shirt เนื้อผ้า cotton 100% ผ้าดีมากๆ นุ่มสุดๆ
    ด้านในปกเสื้อมีลายสก๊อต nova check ซึ่งเป็นลายยอดนิยมตลอดกาล ของ burberry
    กระดุมปั้ม BERBERRYทุกเม็ดพร้อมกระดุมสำรอง สภาพดีไม่มีตำหนิครับ

Size L
    ไหล่ 19 : จากตะเข็บไหล่ซ้ายถึงตะเข็บไหล่ขวา
    รอบอก 43 : จากตะเข็บใต้รักแร้ซ้ายถึงขวาคูณสอง
    รอบแขน 18 : จากตะเข็บไหล่บนถึงใต้รักแร้คูณสอง
    แขนยาว 20 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 26 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: SPLENDID SATISFACTION :: 650 -.

chambray shirt หล่อๆอีกตัวของวันนี้จาก Japan ครับ
    ผ้านุ่ม ใส่สบาย เล่นดีเทลผ้าทั้งตัว สภาพกริ๊บ งามมากๆครับ

Size L
    ไหล่ 19 : จากตะเข็บไหล่ซ้ายถึงตะเข็บไหล่ขวา
    รอบอก 42 : จากตะเข็บใต้รักแร้ซ้ายถึงขวาคูณสอง
    รอบแขน 17 : จากตะเข็บไหล่บนถึงใต้รักแร้คูณสอง
    แขนยาว 19 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 23.5 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: BIG MAC :: 850 -.

เดิมๆแน่นอน กับ Vintage Work Shirt USA ยุค 70’
    ตัวนี้เป็นผ้าริมด้วยครับ ผ้ายีนส์บาง ใส่ลำลองสบายๆ
    แฟนๆ BIG MAC JC Penney chambray ไม่ควรพลาดอย่างยิ่งครับ
    :: ตัวนี้มีตำหนิเป็นรอยเปื้อนเล็กน้อยด้านหน้า ::

Size XL - XXL
    ไหล่ 20 : จากตะเข็บไหล่ซ้ายถึงตะเข็บไหล่ขวา
    รอบอก 48 : จากตะเข็บใต้รักแร้ซ้ายถึงขวาคูณสอง
    รอบแขน 20 : จากตะเข็บไหล่บนถึงใต้รักแร้คูณสอง
    แขนยาว 23.5 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 28 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: BIG MAC :: 650 -. ขายแล้วครับ ขอบคุณคุณอ้วนมากครับ

ตัวนี้เริ่มเป็นยุคหลังๆของ BIG MAC เล่นลาย Hickory stripe ทั้งตัว
    กระดุมปั้ม BIG MAC ทุกเม็ด มีดีเทลช่องใส่ปากกาเล็กๆตรงกระเป้าเสื้อ
    สภาพดีมากๆไม่มีตำหนิครับ

ไหล่ 21 : จากตะเข็บไหล่ซ้ายถึงตะเข็บไหล่ขวา
    รอบอก 48 : จากตะเข็บใต้รักแร้ซ้ายถึงขวาคูณสอง
    รอบแขน 20 : จากตะเข็บไหล่บนถึงใต้รักแร้คูณสอง
    แขนยาว 24 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 30 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: COMFORT PROPOSAL :: 2250 -.

From Japan ที่สุดของรอบนี้เลยครับ แนะนำจริงๆ
    ผ้า cotton 100% นุ่มสบายสุดๆ เหมาะสำหรับใส่คลุมหล่อๆเลยครับ
    สามกระเป๋า เปกทองเหลือง กระดุมเดิมทุกเม็ดแถมสำรองให้อีก
    สภาพ 100% พลาดไปเสียใจแน่นอนครับ ตัวนี้
    คนตัวเล็กกว่าก็ใส่ได้ครับ

Size XL
    ไหล่ 20 : จากตะเข็บไหล่ซ้ายถึงตะเข็บไหล่ขวา
    รอบอก 44 : จากตะเข็บใต้รักแร้ซ้ายถึงขวาคูณสอง
    รอบแขน 23 : จากตะเข็บไหล่บนถึงใต้รักแร้คูณสอง
    แขนยาว 24 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 28 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: BIG MAC :: 650 -.

เอาใจคนรัก work wear กันอีกนิด กับเชิตยีนส์ BIG MAC ตัวนี้
    ตัวนี้ไม่ได้ทำในเมกานะครับ
    สองประเป๋าหล่อๆพร้อมดีเทลช่องเสียบปากกาเล็กๆ
    :: มีตำหนิเป็นจุดเหลืองๆ เล็กน้อยสามจุดด้านหลังเสื้อ แทบมองไม่เห็น ::

ไหล่ 21 : จากตะเข็บไหล่ซ้ายถึงตะเข็บไหล่ขวา
    แขนยาว 23 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 27.5 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: Twenty X By Wrangler :: 650 -.

เชิตยีนส์ Wrangler ที่หลายคนคุ้นเคยชื่อกันเป็นอย่างดี
    ตัวนี้สีเข้มๆ เลยครับ made in USA
    ผ้าหนานิดนึง ใส่กันลมก็ได้ ใส่เท่ๆก็ดี
    ตัวนี้ค่อนข้างใหญ่ เช็คไซส์ดีดีครับ
    :: ตำหนิขาดเล็กๆ 2 จุดนะครับ ::

ไหล่ 22.5 : จากตะเข็บไหล่ซ้ายถึงตะเข็บไหล่ขวา
    รอบแขน 22 : จากตะเข็บไหล่บนถึงใต้รักแร้คูณสอง
    แขนยาว 26 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 29 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: OSHKOSH B’GOSH :: 1250 -.

70’ chambray shirt คู่กับแบรนยอดนิยมตลอดการ ลงตัวสุดๆ
    ผ้า cotton 100% นิ่มสบายทั้งตัว made in USA
    สวยๆแบบนี้ใส่ได้คว้าไว้เลยครับ

แขนยาว 25 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 27 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Redsnapper : 01-09-2014 เมื่อ 20:14
    :: 'im Old fashioned ::

ธนาคาร กสิกร เลขที่บัญชี 233-2-35828-9 สาขา สวรรคโลก
    ชื่อบัญชี นายไกรสิทธิ กานต์ปริยสุนทร

https://www.facebook.com/imOldfashioned1960

ของล็อตใหม่มาแล้วนะครับ ติดตามกันได้เร็วๆนี้

ขายเสื้อผ้ามือสองนะครับ งานคัดเน้นๆทุกตัว แนว workwear เชิตส์ยีน เอี้ยม กางเกง หมวก ทยอยหามาลงเรื่อยๆ

*** ซื้อแล้วไม่รับเปลี่ยนหรือคืนนะครับ ***
    *** กรุณาอย่าโอนเงินจนกว่าจะได้รับการยืนยันจากผู้ขาย ***

กรุณาตรวจดูและสอบถามจนมั่นใจก่อนการซื้อขาย
    สินค้ารับจองไม่เกิน 2 วัน สนใจโพสจองในกระทู้ หรือ PM มาได้เลยนะครับ
    สินค้าทุกชิ้น + ค่าขนส่ง EMS เพิ่ม 50 บาทครับ

:: Gas Mask Bag :: 650-. พร้อมส่ง 1 ใบ + EMS 50 บาทครับ ขายแล้วครับ

Gas Mask Bag ถูกสร้างขึ้นมาในเวลาช่วงปี 1941-1943 เพื่อเอาไว้ใส่ป้องกันแก๊สพิษจากกองกำลังของนาซีเยอร มัน โดยกระเป่าพวกนี้ถูกผลิตเป็นจำนวนมากเพื่อแจกจ่ายให้ กับประชาชน กระเป๋าใบนี้เค้าจะเอาไว้ใส่หน้ากากกันแก๊สพิษอีกที

ใบนี้คัดมาสวยๆเลยครับ สภาพดีไม่มีขาด

ชื่อเล่นอีกอันหนึ่งของกระเป๋าใบนี้คือ กระเป๋า indiana jones ครับ เนื่องจากถูกใช้เป็นพร็อพของพระเอกหนังเรื่องนี้นั่น เอง

:: กระเป๋านักเรียนญี่ปุ่น รันโดะเซรุ :: 850-. พร้อมส่ง 1 ใบ + EMS 50 บาทครับ

กระเป๋านักเรียนญี่ปุ่น หรือเป้สะพายหลัง ของนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษา ซึ่งเป็นที่นิยมในประเทศญี่ปุ่น

ใบนี้สภาพ 90% ครับ หนังด้านข้างกระเป๋าเสียทรงไปแล้วตามรูป นอกนั้นสภาพดีหมด สีสดไม่ลอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Redsnapper : 01-09-2014 เมื่อ 20:08

Up

ธนาคาร กสิกร เลขที่บัญชี 233-2-35828-9 สาขา สวรรคโลก
    ชื่อบัญชี นายไกรสิทธิ กานต์ปริยสุนทร

https://www.facebook.com/imOldfashioned1960

Up นิดนึงครับ ตอนนี้มีงานเชิตยีนส์ สี่กระเป๋า สามกระเป๋า ญี่ปุ่น เมกา ไว้ถ่ายรูปเสร็จเดี๋ยวลงให้ชมนะครับ

Up Up

:: Spitfire :: 950-. ขายแล้วครับ

ปล่อยราคาต่ำกว่าทุน สภาพมือ 1 ไม่เคยใช้งาน (เนื่องจากไซด์ไม่พอดี)
    ใครใส่ได้เอาไปทำเลนส์สายตาก็หล่อหรือใส่กันแดดก็ดีค รับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Redsnapper : 16-09-2014 เมื่อ 17:07

EMS 50 บาททุกรายการคร้าบ

:: United Gravity :: 750 -.

หล่อๆเลยครับตัวนี้ แจ็คเก็ตยีนส์ 4 กระเป๋า พร้อมกระเป๋าซ่อนด้านในอีก 1
    ใส่กันลมก็ดีกันหนาวก็แจ่ม เดินด้ายสีเหลืองทองสามตะเข็บ สวยๆไม่มีตำหนิครับ

Size L - XL

รอบอก 46 : จากตะเข็บใต้รักแร้ซ้ายถึงขวาคูณสอง
    รอบแขน 22 : จากตะเข็บไหล่บนถึงใต้รักแร้คูณสอง
    เสื้อยาว 25.5 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: Aqua Blue :: 850 -. ขายแล้วครับ

ตัวนี้ผ้าบางหน่อยครับ ไม่หนามาก 3 กระเป๋าหล่อๆเลย จริงๆผู้หญิงใส่ก็สวยนะครับ
    ไซด์ใหญ่กว่าตัวเองนิดหน่อยได้สบายๆ ใส่คลุมหรือใส่เดี่ยวๆออกลุยได้เลยครับ

Size M - L

ไหล่ 17 : จากตะเข็บไหล่ซ้ายถึงตะเข็บไหล่ขวา
    รอบอก 40 : จากตะเข็บใต้รักแร้ซ้ายถึงขวาคูณสอง
    รอบแขน 19 : จากตะเข็บไหล่บนถึงใต้รักแร้คูณสอง
    แขนยาว 22.5 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 24 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: No Tag :: 1450 -. ขายแล้วครับ

เก่าครับตัวนี้ ป้ายเลือนหมดแล้ว แพทเทิร์นแบบ Vintage Workwear จริงๆ
    มาพร้อม 4 กระเป๋าด้านนอกและ 1 กระเป๋าซ่อนด้านใน
    เดินด้าย 3 ตะเข็บทั้งตัว กระดุมเหล็ก
    ผ้าหนาแต่นุ่มมือมาก ให้ความรู้สึกแบบเต็มๆ
    สภาพดี ไม่มีตำหนิจ้า

Size L

ไหล่ 18 : จากตะเข็บไหล่ซ้ายถึงตะเข็บไหล่ขวา
    รอบอก 44 : จากตะเข็บใต้รักแร้ซ้ายถึงขวาคูณสอง
    แขนยาว 23 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 25.5 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: Active :: 1250 -.

ตัวนี้ลุคแบบญี่ปุ่นลอยมาเลย ผ้า 100 ไม่หนาครับ ใส่สบาย
    4 กระเป๋าเหมือนเคย หล่อเฟี้ยววว ใส่คลุมหนาวๆนี่หล่อแน่นอน
    สภาพดีมากๆเลยคร้าบ

Size L - XL

รอบอก 46 : จากตะเข็บใต้รักแร้ซ้ายถึงขวาคูณสอง
    แขนยาว 21.5 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 25 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: Gap :: 1250 -.

เด็ดครับตัวนี้ งานดีๆจาก Gap ไม่ทำให้ผิดหวัง
    หล่อๆด้วยกระเป๋าซ่อนตรงอก พร้อมกระเป๋าหน้าอีก 2 ช่อง
    3 ตะเข็บ คอบัว ผ้าบางแต่แข็งๆเข้ารูป ใส่ได้จัดไปอย่าให้เสีย
    ** ตัวนี้ตำหนิเย็บซ่อมแถวๆไหล่ซ้ายนะครับ สังเกตรูปด้วย แต่มองจากด้านหลังไม่ค่อยเห็น **

Size L

ไหล่ 17 : จากตะเข็บไหล่ซ้ายถึงตะเข็บไหล่ขวา
    รอบอก 42 : จากตะเข็บใต้รักแร้ซ้ายถึงขวาคูณสอง
    รอบแขน 17 : จากตะเข็บไหล่บนถึงใต้รักแร้คูณสอง
    เสื้อยาว 23 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: Flash Blue :: 850 -.

ผ้าบางนุ่มสบายเลยครับ 4 กระเป๋าหล่อๆเหมือนเดิม
    สียังเข้มสวยดีไม่มีซีด สภาพดีเลยครับ

Size L

แขนยาว 22.5 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 25 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: America the beautiful :: 1450 -.

ใครมองหาเสื้อสูทกึ่งทางการ จัดตัวนี้ไปไม่มีผิดหวังครับ
    เดินด้ายแดงสวยๆเลย ผ้าดีมาก Made in USA สภาพดี ไม่มีตำหนิคร้าบ
    ** ตัวนี้ระวังเรื่องรอบแขนนิดนึงนะครับ เพราะค่อนข้างเล็ก เวลาใส่จะตึงๆเล็กน้อย **

Size M

ไหล่ 16 : จากตะเข็บไหล่ซ้ายถึงตะเข็บไหล่ขวา
    รอบอก 34 : จากตะเข็บใต้รักแร้ซ้ายถึงขวาคูณสอง
    รอบแขน 16 : จากตะเข็บไหล่บนถึงใต้รักแร้คูณสอง
    แขนยาว 22 : จากตะเข็บไหล่บนถึงปลายแขน
    เสื้อยาว 23 : จากกระดุมเม็ดบนสุดถึงชายเสื้อ

:: BIG SMITH :: ปรับราคา 650 -.

สาวก Workwear ร้องอ๋อแน่นอนกับเอี้ยมแพทเทิร์นเก่าๆเดิมๆตัวนี้ BIG SMITH
    3 ตะเข็บทั้งงาน มองปร้าดเดียวก็รู้ว่าครบๆ ใส่ได้จัดเลยครับ สภาพดีจ้า

Size L
    สะโพก 40 : จากสะโพกซ้ายถึงขวาคุณสอง (ไม่ใช่เอวนะครับ ถ้าเอวจะอยู่ประมาณ 32-36)
    ช่วงบน 26 : จากสะโพกถึงปลายสายเอี้ยมด้านบนสุด (บวกลบได้ขึ้นอยู่กับการปรับสาย )
    ช่วงล่าง 35 : จากสะโพกถึงปลายขา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Redsnapper : 09-09-2014 เมื่อ 21:12

Up Up

::: สินค้ามือสองนะครับ :::
    งานคัดเน้นๆทุกตัว แนว workwear , Army Jean Shirt เอี้ยม กางเกง หมวก รองเท้า ทยอยหามาลงเรื่อยๆ

อ่านสักนิด

*** สินค้าซื้อแล้วไม่รับเปลี่ยนหรือคืนนะครับ ***
    *** กรุณาตรวจดูสินค้าจากรูปภาพและรายละเอียดที่ลงไว้นะค รับ ***
    *** กรุณาสอบถามจนมั่นใจก่อนทำการซื้อขาย ***
    *** สินค้ารับจองไม่เกิน 2 วัน สนใจโพสจองในกระทู้ หรือ PM มาได้เลยนะครับ ***
    สินค้าทุกชิ้นฟรีลงทะเบียน หรือ + ส่ง EMS เพิ่ม 50 บาทครับ

:: Army Canvas Bag :: 950 -.

กระเป๋าทหารสภาพดี ผ้าแคนวาสหนาๆเอาไว้แต่งรถสไตล์ Jeep Army หรือจะสะพายไหล่ลุยๆก็เท่ไปเลยครับ
    ปรับแต่งใช้งานได้ตามต้องการ ตัวนี้มีรอยปั้มหลายจุด ดูมีเรื่องราวมีประวัติ น่าใช้ครับ
    ขนาด ด้านข้าง 12 กว้าง 30 สูง 40 cm

:: Vintage 1970s US ARMY HOT WEATHER SZ 71/4 :: 750 -.

หมวกทหารเมกาวินเทจสวยๆ ซึ่งมักใส่กันใน Base camp เขตร้อนหรือใส่เล่นเบสบอลกัน
    เดี๋ยวนี้หาค่อนข้างยากครับ สภาพดี แอบมีขื่อเจ้าของเดิมเขียนใต้หมวก บอกการใช้งานได้ดี

:: CLAIRE :: 850 -. ขายแล้วครับ ขอบคุณ เหรกครับ

คู่นี้ Size 41 พื้นเต็มๆไม่มีสึก ลุยๆได้ไม่ต้องกลัวเลอะครับ
    เอาไปใส่หล่อๆกับกางเกงตัวโปรดได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Redsnapper : 10-09-2014 เมื่อ 11:00

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สนใจแว่น :: Spitfire :: ค่ะ

ลงของใหม่เร็วๆนี้ครับ