ออกทริปเที่ยวพัทยา กับแก๊งยามาฮ่า :d

ชื่อกระทู้: ออกทริปเที่ยวพัทยา กับแก๊งยามาฮ่า :d

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking ออกทริปเที่ยวพัทยา กับแก๊งยามาฮ่า :d

ขออนุญาตลงในหมวด Fino นะครับ เห็นว่าเป็นยามาฮ่าเหมือนกัน เพราะผมก็เคยขี่ทั้ง fino และ tricity เลยอยากมาแบ่งปันทริปดีๆครับ [E031]
    งั้นมาเริ่มเลยแล้วกันครับ ...

ตั้งแต่หลังปีใหม่ที่ผ่านมา ยังไม่มีโอกาสได้ไปเที่ยวพักผ่อนที่ไหนเลย วันศุกร์-อาทิตย์นี้ว่าง เลยเข้าอินเตอร์เน็ตว่าจะหาที่เที่ยวใกล้กรุงเทพฯ กะไปพักผ่อนชิวๆซะหน่อย บังเอิญเจอทริป Tricity Touring กินลมชมวิว ชิลๆที่พัทยา ของยามาฮ่าเข้า ก็เลยไม่รอช้าสมัครไปซะเลย (พึ่งถอย Tricity มาได้ไม่นานพอดี) อาจจะไม่ชิวเหมือนที่คิดไว้ตอนแรก แต่ได้ประสบการณ์แทน55555 ส่วนภายทริปเป็นยังไง ตามไปดูบรรยากาศในทริปกันเล้ยยยย

เริ่มต้นการเดินทางไปพัทยา จุดสตาร์ทอยู่ที่ บจก. ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ บางนา-ตราด

เพื่อนร่วมทริปเริ่มทยอยกันมาแล้วววว

ฟังพิธีกรกล่าวต้อนรับเล็กๆน้อยๆ และชมการผลิต Tricity ที่ยามาฮ่าบอกว่าเป็นที่แรกของโลก

บ่ายโมงแล้ววว เริ่มออกเดินทางไปพัทยา ~

พอถึงโรงแรมที่พัทยาก็แยกย้ายกันไปพักผ่อน เพื่อรอปาร์ตี้ตอนเย็นครับ
    เก็บรูปมาได้แค่บางส่วน เพราะว่ามัวแต่ห่วงกิน 55555

หลังปาร์ตี้ทานอาหารเย็นกันเสร็จก็แยกย้ายกันไปพักผ่ อน จบกิจกรรมสำหรับวันแรกครับ

วันที่ 2
    เวลา 07.30 น. นัดทานอาหารเช้าร่วมกัน ต่อด้วยไปเล่นริมทะเลกันครับ ลืมเก็บลืมตอนเล่นน้ำทะเลเลย จัดรูปที่เห็นทะเลแทนละกัน

หลังจากเล่นน้ำทะเลกันเสร็จก็กลับมาเก็บสัมภาระเตรีย มเช็คเอ้าครับ
    แล้วมุ่งหน้าสู่พิพิธภัณฑ์ริบลีส์

เที่ยวเสร็จแล้วก็มาแวะพักทานอาหารกลางวันกันที่ร้าน สุดทางรัก

กำลังเดินทางกลับกรุงเทพและแยกย้ายกันกลับบ้านครับผม

โดยรวมทริปนี้เป็นทริปสั้นๆ เหมือนจะไม่มีอะไรแต่สนุกมากครับ ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ได้สัมผัสประสบการณ์ใหม่สไตล์ทัวริ่งอีกด้วย5555 ค่าใช้จ่ายทริปนี้ไม่ถึง1500เลยครับ ถือว่าถูกสำหรับผม ถ้ามีทริปหน้าอยากให้มาเที่ยวด้วยกันครับ รีวิวนี้อาจจะไม่ดีมากเนื่องจากไม่ค่อยได้ถ่ายภาพ แล้วก็พึ่งเคยรีิวิวยังเรียบเรียงคำไม่เก่ง ยังไงก็แนะนำติชมกันได้นะครับ

ปล.รูปภาพพยายามเอาจากหลายๆกล้องมารวมกันเป็นรีวิวนี ้ เพราะถ่ายภาพกันน้อยมาก :D

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

จขกท. ดูข้อมูลเวลาเพื่อนๆออกทริปจากคลับในเฟสอันนี้รึปล่า วครับ ไม่รู้ว่าอันเดียวกับผมมั้ย

https://www.facebook.com/groups/Tric...iland/?fref=ts

รถสวยดีนะคับ

Tags for this Thread

Bookmarks