รถของทุกท่าน ไมล์ ใช้ได้กับบ้างป่าว แล้วทำไมไม่ทำกัน

ชื่อกระทู้: รถของทุกท่าน ไมล์ ใช้ได้กับบ้างป่าว แล้วทำไมไม่ทำกัน

<<< 69 >>> SPEEDO 150's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ กะลังหาอยู่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถของทุกท่าน ไมล์ ใช้ได้กับบ้างป่าว แล้วทำไมไม่ทำกัน

เท่าที่เห็นมานะ ถ้าไม่ใช่ px กะ cosa ผมไม่เห็นไมล์คันไหนใช้ได้สักคัน รถบางคันสวยมากๆๆแต่

ไมล์ก็ยังใช้ไม่ได้ ผมอยากทราบว่า ทำไมถึงไม่ทำกัน

ป.ล.รถผมก็ใช้ไม่ได้
    ~~ Forever King ~~

NU '45 CMU '53

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

เท่าที่รู้มา
    ส่วนตัว และ คนที่รู้จัก
    -ไมล์มัน ค่อนข้างไม่สมบูรณ์ เพราะว่าไม่ได้ใช้นาน เฟื่องเสีย และ ระบบต่างๆเสีย
    -หาสายไมล์ไม่ค่อยได้ หรือไม่ ใส่ไปแล้วก็ขาดบ่อยๆ
    -ทำมา ราคาแพงไม่คุ้ม
    -ขี้เกียจทำ

***แต่สำหรับ ไมล์อินเดียใช้ได้เลย หรือ ไมล์ที่ ก๊อบมา บ้างรุ่นก็ใช้ได้เลย***
    ***สำหรับรุ่นใหม่ เช่น PX Cosa มันเป็นรุ่นใหม่ สภาพและอื่นยังสามารถใช้ได้***

** ความคิดเห็นส่วนตัว**
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ส่วนผมเพราะขี้เกียจคับ
    มีก็ไม่ค่อยได้มองมันอยู่ดี ตอนนี้ติดมองของคันข้างๆ
    หันไปดูเอาว่า ตอนนี้วิ่งอยู่เท่าไหร่แล้วก็จำความเร็วตอนนั้นไว้
    ผลที่ได้ ไร้ประโยชน์ จำไม่ได้ ทำมาหลายเดือนหล่ะ
    ประจวบไม่ค่อยได้เห็นไมล์ชาวบ้านชัดๆ ซักทีไม่กล้ามองนาน
    แต่ก็ดูรู้ว่าเท่าไหร่ (อาศัยกะเอาเข็มอยู่ตรงไหน)
    ลองเอาไปใช้ได้นะวิธีผมอะไม่หวงๆ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

มันชอบขาดง่ายครับถ้าเวลาเราขี่เร็วๆก็ขาดแล้วเลยไม่ มีสะดีกว่าครับ ไม่ค่อยได้สนใจครับว่าวิ่งเท่าไหร่ใช้อาศัยไมล์รถเก๋ งข้างๆเอาครับ อิอิ ลุ้นดีๆ

ตังแต่ได้รถมา มันก็หยุดอยู่ที่ 0 งะครับ+++

เลยไช้วีธีวัดกับmioเพื่อนงะครับ
    born 14.09.29 dead 23.09.48 em89 em89 em89
    <font...msn.com</font>

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ส่วนใหญ่วัดกับเด็กWave mio nuvo พวกนั้นเอา แซงมันเสร็จก็แอบดูไมล์มันว่าเท่าไหร่แล้ว อิอิ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    มันชอบขาดง่ายครับถ้าเวลาเราขี่เร็วๆก็ขาดแล้วเลยไม่ มีสะดีกว่าครับ ไม่ค่อยได้สนใจครับว่าวิ่งเท่าไหร่ใช้อาศัยไมล์รถเก๋ งข้างๆเอาครับ อิอิ ลุ้นดีๆ
    อืม...คล้าย ๆ กันผมก็มองคันข้าง ๆ เนี่ยแหละยิ่งทางตรงยาวเนี่ยนะหลังเลิกงานซัดยาว
    แซงเก๋งได้แล้วทำตัวนิ่ง ๆ มันหันมามองด้วยสะใจเรากวนทีนมัน หนุกดี พอพ้นโค้งก็ผ่อนให้เก๋งมันไป อิอิ

ผมขี่สปิ๊น ไปใส่ไมล์ใหม่มา เพราะแม่นั่งซ้อนแล้วบ่นว่าขี่เร็วเกิน เลยจะให้แม่ดูเลยว่าเนี่ย บิดไม่เคยเกิน 60 ซักที -*-

นี่ก็ไม่รู้จะใช้ได้นานมั้ย กว่าสายไมล์จะขาด แต่ได้พิสูดให้แม่เห็นแล้วเลิกบ่นก็พอใจละคับ -..-

Junior Member Nittisat Scooter Club CM.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile Step เชียงใหม่

เป็นผมจะไม่ทำนะ เพราะ ไม่คุ้มตังค์ ถ้าหากมันขาดอีกล่ะ นั่นละปัญหา จะต้องมานั่งเสียตังค์ฟรีๆ อีก อีกอย่างในความคิดผมนะ จะปล่อยให้มันเป็นอย่างนี้แหละ มันคลาสิคดี ไม่ต้องทำแข่งกับรถสมัยใหม่หรอก

เราจะเดินทางสู่อนาคตได้อย่างไร หากเราไม่รู้จักอดีต

มีคนที่เรารักอีกสักร้อย ยังไม่เท่ากับคนเดียวที่รักเราem88

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

แล้วแต่ความต้องการของแต่ละคนอ่ะ ....
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Member K@E's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    1

นานาจิตตังเนอะ...em99 em99

สำหรับ'มิตรภาพ' ..."นกไร้ขน..คนไร้เพื่อน..ขึ้นสู่ที่สูงไม่ได้!"

http://www.adintrend.com/show_ad.php?id=737
    http://vespa-gang.blogspot.com/2008/...107.html#links

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

รถในบ้านมี3คัน ใช้ได้2คันไม่ได้1คัน แลม3แอลไอกับแลม3สเป ไมล์ใช้ได้ทั้งคู่ ไมล์แท้1ไม่แท้1 สปิ้นใช้ไม่ได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ artbas อ่านข้อความ
    ตังแต่ได้รถมา มันก็หยุดอยู่ที่ 0 งะครับ+++

เลยไช้วีธีวัดกับmioเพื่อนงะครับ
    ผมก็เคยวัตกับ mio รถผมวิ่ง ร้อยห้าสุดยอดเลย ( 105 )
    .

<<๐~๐^*^คuLดิuดิu^*^๐~๐>> littlevespa_beno126's Avatar
    สถานที่
    K.U. Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วิธีของผมครับ

ไปเอาไมล์ของจักยานเสือภูเขามาแปลงขาประกับจับไว้กับ กับแฮนด์แล้วโยงเซ็นเซอร์ไปจับไว้ตรงบังโคลนหน้า ส่วนเซ็นเซอร์อีกตัวก็ไปติดไว้ที่ล้อ เท่านี้ก็รู้ความเร็วรถเราแล้วครับ ไม่มีสายขาด มีแต่แบตหมด อิอิ

Bookmarks