ช่วยด้วยครับ!!!!! ถอดข้อเหวี่ยงไม่ออก!!!!

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับ!!!!! ถอดข้อเหวี่ยงไม่ออก!!!!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยครับ!!!!! ถอดข้อเหวี่ยงไม่ออก!!!!

ถอดข้อเหวี่ยงไม่ออกครับ พอดีมันมาติดอยู่ฝั่งจานไฟ ลองตอกแล้ว ไม่กล้าตอกแรง เดี่ยวงานจะเข้า
    มีวิธีอื่นนอกจากตอกมั้ยครับ

รูป รูป  

Senior Member
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Touvespa อ่านข้อความ
    ถอดข้อเหวี่ยงไม่ออกครับ พอดีมันมาติดอยู่ฝั่งจานไฟ ลองตอกแล้ว ไม่กล้าตอกแรง เดี่ยวงานจะเข้า
    มีวิธีอื่นนอกจากตอกมั้ยครับ
    ถ้าเป็นเครื่องรถเวสป้า ตัวข้อเหวี่ยงมันจะติดกับลูกปืนตับเป็ด(หรือเรียก ลูกปืนข้อเหวี่ยง)
    ของผมก็ตอกออกครับ

แต่ถ้าเกรงๆ กลัวๆ ให้ไปยืม ฮีทต์กัน(Heat Gun) มาเป่าๆแถวๆ แคร้งเครื่องฝั่งลูกปืนให้ร้อนๆ แล้วจึงค่อยตอกออกครับผม
    ถ้าไม่มี ฮีทต์กัน ก็ขโมยไดร์เป่าผมของแฟนมาใช้ครับ

ถ้าแฟนไม่มีไดร์เป่าผม ก็พาแฟนไปซื้อครับ แนะนำเอารุ่นดีๆหน่อยครับ ไม่งั้นตัวฮีทเตอร์มันจะขาดง่ายครับผม
    ได้ประโยชน์สองทางครับ
    แฟนก็ปลื้ม, ลูกปืนก็ออกง่าย ครับผม

ปล. ถ้ายังไม่ออกอีก เหลืออยู่สองทางครับ
    1. เอาแคร้งเครื่องไปต้มใน น้ำมันเครื่อง
    2. เอาไปให้โรงกลึงที่รับอัดก้าน อัดเอาชุดข้อเหวี่ยงออกมาครับผม

Bookmarks