สวัสดีครับเพื่อนๆชาวเอสอาร์ พอดีผมเพิ่งได้รถมาครับ ก็จัดการของเหลวเปลี่ยนใหม่แค่อย่างเดียว เพราะเจ้าของเก่าเค้าข่อนข้างดูแลรถดีครับ ผมเลยยังไม่ทำอะไรมาก
แต่เมื่อขี่ไปสักพักเริ่มคุ้นเคย แล้วก็เริ่มเห็นสิ่งผิดปกติครับ เช่น หน้าจะส่ายตอนขี่เร็วๆ 100+ และอีกหลายอย่าง บลาๆๆ แต่ตอนนี้สิ่งที่ขัดใจอย่างหนักเลยคือคุณปู่ของผม
แกเปิดคันเร่งสุดไม่ได้ครับ เปิดสุดแล้วมันจะวอด เป็นทุกความเร็วเลย แต่ถ้าขี่ปกติ+ตอนเดินเบา ก็ปกติดีครับ เลยรบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยว่าผมควรจะเริ่มเช็คจา กอะไรดีครับ
ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับpic27348