[ ขาย ] ขายเครื่องไนท์ ครัชมือ ของครบ มีทะเบียน+เอกสารครบพร้อมแจ้งลงเล่มที่ขนส่งได้เลยคร ับ

ชื่อกระทู้: ขายเครื่องไนท์ ครัชมือ ของครบ มีทะเบียน+เอกสารครบพร้อมแจ้งลงเล่มที่ขนส่งได้เลยคร ับ

มาตรฐาน ขายเครื่องไนท์ ครัชมือ ของครบ มีทะเบียน+เอกสารครบพร้อมแจ้งลงเล่มที่ขนส่งได้เลยคร ับ

ขายเครื่องไนท์ ครัชมือ ของครบ มีทะเบียน+เอกสารครบพร้อมแจ้งลงเล่มที่ขนส่งได้เลยคร ับ เป็นเครื่อง100cc นะครับ เครื่องเดิมๆ แห้งๆ ไม่เยิ้ม ไม่ควัน ไม่หลวม วิ่งได้ 100+ แน่นอน วิ่งทริปไกลสบายไม่ต้องกลัวพังครับ ราคาเปิดที่ 5000 บาทครับ ต่างจังหวัดส่งให้ได้ครับ ค่าส่งตามจริงครับ รายละเอียดครับ
    สิ่งที่จะได้นะครับ
    1.เครื่องเดิมๆ แห้งๆ ไม่เยิ้ม ไม่ควัน ไม่หลวม วิ่งได้ 100+
    2.เล่มทะเบียนและเอกสารทุกอย่างพร้อมไปแจ้งเปลี่ยนเค รื่องที่ขนส่งได้เลย
    3.พักเท้า(เบิกใหม่)/ขาตั้ง(เบิกใหม่)/คันเกียร(เบิกใหม่)/คันสตาร์ท ครบทุกอย่าง
    4.กล่องไฟ
    5.ทะเบียนทุกอย่าง ผมเสียภาษีย้อนหลังเรียบร้อยหมดแล้ว และแจ้งระงับเรียบร้อยแล้วครับ
    สิ่งที่ขาดนะครับ
    1.คาร์บู
    2.สายไฟหลัก (เพราะ ตอนนี้ผมก็ม่ได้ใช้ ผมตัดต่อเดินสายไฟเอง)
    3.คอยใต้ถัง
    ข้อมูลอื่นๆเพิ่มเติมโทรมาสอบถามได้ครับ 089-0657334 ป๊อบครับ
    รูปไม่ค่อยชัดนะครับ เครื่องไม่ได้ล้างด้วยมีแต่ฝุ่นและคราบน้ำ/โคลน
    Name:  DSC03707.JPG
Views: 193
Size:  51.7 KB
    Name:  DSC03710.JPG
Views: 188
Size:  58.0 KB
    Name:  DSC03708.JPG
Views: 183
Size:  51.5 KB
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

เพิ่มรูปครับ
    Name:  DSC03706.JPG
Views: 158
Size:  48.8 KB
    Name:  DSC03703.JPG
Views: 152
Size:  51.9 KB
    Name:  DSC03699.JPG
Views: 153
Size:  51.4 KB

เครื่องพร้อม เอกสารพร้อมแจ้งลงเล่มได้เลยครับ ไม่ต้องชำระภาษีย้อนหลังแล้ว ผมชำระเรียบร้อยหมดแล้วครับ สนใจสอบถามมาได้ครับ

สอบถามได้ครับ

พี่บ่าว's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอถามหน่อยครับไม่ได้กวนนะครับ เครื่องนี้นำเข้ามาจากต่างประเทศรึป่าวครับเท่าที่รู ้มาถ้าเครื่องผลิตที่ไทยรึประกอบที่ไทยไม่สามารถจดลง เล่มได้นอกจากนำเข้าจากต่างประเทศ รึกฏหมายเปลี่ยนใหม่แล้วใครรู้ตอบทีครับจะเป็นความรู ้อย่างสูง ขอบคุณครับ
    อันว่าเหล้า คือสุรา หมาไม่แ..
    คนก้อแปลก แ..กได้ ไม่อายหมา
    เราก้อแปลก แ..กด้วย ซวยละว้า
    ไม่อายหมาไม่กลัวแปลกแ..กเข้าไป

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พี่บ่าว อ่านข้อความ
    ขอถามหน่อยครับไม่ได้กวนนะครับ เครื่องนี้นำเข้ามาจากต่างประเทศรึป่าวครับเท่าที่รู ้มาถ้าเครื่องผลิตที่ไทยรึประกอบที่ไทยไม่สามารถจดลง เล่มได้นอกจากนำเข้าจากต่างประเทศ รึกฏหมายเปลี่ยนใหม่แล้วใครรู้ตอบทีครับจะเป็นความรู ้อย่างสูง ขอบคุณครับ
    ยินดีครับเรื่องทะเบียนครับ การที่จะแจ้งเปลี่ยนเครื่องทุกกรณีนะครับไม่ว่าจะเป็ นรถอะไรยี่ห้อไหน สามารถแจ้งเปลี่ยนได้ครับ
    เอกสารที่จะต้องใช้นะครับ
    1.เอกสารรถคันที่จะแจ้งเปลี่ยนเครื่อง (ตัวรถจะต้องมีทะเบียนนะครับ)
    2.เอกสารของเครื่อง เช่น เล่มทะเบียน หรืออินวอย
    3.เอกสารชุดโอนของเครื่อง หรือใบที่ร้านค้าออกให้ถ้าเป็นอินวอยนะครับ
    4.เอกสารใบซื้อขาย ***ต้องมีตัวนี้นะครับ มีเฉพาะชุดโอนแจ้งลงเล่มไม่ได้ครับ***
    ถือเอกสารทั้งหมด และรถไปตรวจสภาพที่ขนส่งได้เลย แค่นี้ก็สามารถเปลี่ยนเครื่องที่ขนส่งได้แล้วครับ
    อ่อ..กรณีเครื่องรถเป็นของบ้านเราที่มีเล่มทะบียน ก่อนจะแจ้งเปลียนเครื่องเราต้องเสียภาษีย้อนหลังที่ค ้างก่อนนะครับ ถึงจะแจ้งลงเล่มได้ ค่าธรรมเนียมในการแจ้งเปลี่ยนเครื่อง จำไม่ได้ครับ น่าจะ15บาท แต่ไม่เกิน100บาทแน่นอน ***จะแพงก็เพราะต้องเสียภาษีย้อนหลังนะครับ*** แต่ถ้าเครื่องภาษียังไม่ขาดก็ไม่ต้องสบายไปครับ
    อีกกรณี ถ้าเครื่องเป็นชื่อเราแล้วง่ายเลยครับ ไม่ต้องใช้เอกสารชุดโอนและใบซื้อขายอะไรเลย ถือเอกสารเข้าไปพร้อมกับรถไปตรวจสภาพได้เลย
    หรือไม่เข้าใจยังไงโทรมาคุยได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำครับ

Bookmarks