เรื่องล้อร้อนครับ

ชื่อกระทู้: เรื่องล้อร้อนครับ

ตรอกข้าวสารบานตะไท malangsaap's Avatar
    สถานที่
    เวสป้าบ้านนอก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องล้อร้อนครับ

เป็นปรกติมั้ยครับล้อหลังร้อนมากเวลาใช้งาน
    ขับรถคลาสสิคด้วยกันต้องสร้างสะพานไม่ใช่กำแพง

Junior Member Runforword's Avatar
    สถานที่
    ขับ... คนเดียวก้อเสียวได้...!!!!!
    ขอบคุณ
    0

Arrow

เอ่อ....ไม่แน่ใจนะคับ ของผมก้อเปงคับ วอนผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะคับem97

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

อาจเปนเพราะมันไกล้เครื่องรึเปล่าคับ ( ความร้อนจากตัวเครื่อง ).....อย่าเชื่อผมนะ ผมมั่ว.......

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

นายต้องดูก่อนว่ารถเอียงหรือเปล่า ถ้าเอียงจากลูกปืนล้อแตกก็อัดแหวนรองไปพอช่วยได้ จะให้ดีก็ต้องผ่าเครื่องเปลี่ยนลูกปืน เอียงแล้วล้อมันไปสีกะเครื่องอ่ะ
    อีกกรณีเหยีบเบรคเล่นไปตลอดทางเลยป่าวอ่ะ อิอิมันร้อนน๊ะ

ปล.ขี่เข้าร้านซ่อมที่รู้จักเถอะครับถามช่างโดยตรงเล ยดีกว่า ถามไม่เสียตังค์แต่ซ่อมซิเสียตังค์

My Bike running on LPG

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

ไม่เข้าใจว่าเป็นกะทะหรือดุมแต่ถ้าเป็นดุมก็เนื่องจา ก ผ้าเบรกมันใกล้จานเบรกมากไป และอีกอย่างสายเบรคหรือสปริงฝืดพอเบรกไปแล้วผ้าเบรกจ ะถอนจากจานช้ามันจะเลียไปก่อน ทำให้ร้อนผิดปรกติ อีกอย่างปอกสายเบรกตัดสั้นไป
    แต่ถ้าเป็นที่กะทะก็แบบที่ คุณ ไวไว บอกนั่นแหล่ะ
    แต่ถ้าเป็นที่ลูกปืนล้อเดี๋ยวนี้ไม่ต้องผ่าเครื่อง มีตัวดูดเฉพาะเอาลูกปืนออกอย่างเดียวได้แล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย italy 200 : 27-04-2007 เมื่อ 22:39

Junior Member Nittisat Scooter Club CM.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking Step ชม.

การ(แต่ง)ใส่ยางขอบขาวก็มีผลทำให้ร้อนเร็วได้เหมือนกัน ถ้ายิ่งขับไกลๆ เนี่ย รถผมเจอมาแล้ว ยางในรั่วเลย ละลายและมีกลิ่นเหม็นไหม้ด้วย ผมก็เลยไม่แต่งใส่ยางขอบขาวอีกเลย หรือถ้าใครแต่งอยู่หากขับไกลๆให้แนะนำว่าควรเอาออกซะ เพราะคุณอาจเจอปัญหาแบบผมได้
    ปลอดภัยไว้ก่อน! อย่าประมาท! ไม่ดี!

em88 มีคนให้เรารักอีกสักร้อย ยังไม่เท่ากับหนึ่งคนที่รักเรา

แท้เทียมช่างประไร ขอให้ใจคนเป็นของแท้ก็เพียงพอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nittisat Scooter Club CM. : 29-04-2007 เมื่อ 14:32

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ออกควาเห็น

เป็นเรื่องปกติครับ สำหรับเรื่องความร้อนในยาง ก็มันทั้งบด,เบียด,เสียดสี อยู่กับถนนตลอดนิครับ
    ไหนกะทะเบรคอีก อยู่ไกลไม่ถึงคืบเองอ่ะ อย่าไปซีเรียสครับ แต่เวลาที่จะซื้อยางแนะนำให้ซื้อยี่ห้อที่ดีๆหน่อยอ่ ะครับ ชัวร์กว่า ปลอดภัยกว่ากันเยอะครับ ส่วนเรื่องยางขอบขาวที่ว่าใส่แล้วระเบิดหรือเกิดความ ร้อนมากผิดปกติ ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่เนื้อยางที่ไม่ได้คุณภาพอ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิดคิดว่าเป็นยี่ห้อ Sav....
    แน่เลยครับ ส่วนตัวผมถ้าเป็นได้อยากใช้ของ Continental แต่ติดที่ว่าราคามันแพงมาก ตอนนี้ก็เลยใช้ยางขอบขาวของเกาหลี ยี่ห้อ Shinko และส่วนตัวก็ได้ผ่านการทดสอบการวิ่งไปกลับกาญ-กรุงเทพฯมาแล้วครับ ไม่เห็นเกิดปัญหาอะไรเลยครับ ปัจจุบันก็ยังใส่วิ่งอยู่

ตรอกข้าวสารบานตะไท malangsaap's Avatar
    สถานที่
    เวสป้าบ้านนอก
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Baguette Man อ่านข้อความ
    เป็นเรื่องปกติครับ สำหรับเรื่องความร้อนในยาง ก็มันทั้งบด,เบียด,เสียดสี อยู่กับถนนตลอดนิครับ
    ไหนกะทะเบรคอีก อยู่ไกลไม่ถึงคืบเองอ่ะ อย่าไปซีเรียสครับ แต่เวลาที่จะซื้อยางแนะนำให้ซื้อยี่ห้อที่ดีๆหน่อยอ่ ะครับ ชัวร์กว่า ปลอดภัยกว่ากันเยอะครับ ส่วนเรื่องยางขอบขาวที่ว่าใส่แล้วระเบิดหรือเกิดความ ร้อนมากผิดปกติ ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่เนื้อยางที่ไม่ได้คุณภาพอ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิดคิดว่าเป็นยี่ห้อ Sav....
    แน่เลยครับ ส่วนตัวผมถ้าเป็นได้อยากใช้ของ Continental แต่ติดที่ว่าราคามันแพงมาก ตอนนี้ก็เลยใช้ยางขอบขาวของเกาหลี ยี่ห้อ Shinko และส่วนตัวก็ได้ผ่านการทดสอบการวิ่งไปกลับกาญ-กรุงเทพฯมาแล้วครับ ไม่เห็นเกิดปัญหาอะไรเลยครับ ปัจจุบันก็ยังใส่วิ่งอยู่
    ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
    แต่ในกระทู้นี้ผมถามถึงตัวล้อครับไม่ใช่ยางนอกหรือยา งใน
    ส่วนล้อหน้าปรกติดีไม่ร้อนเหมือนล้อหลังครับ
    ขับรถคลาสสิคด้วยกันต้องสร้างสะพานไม่ใช่กำแพง

Bookmarks