Baidu ประกาศเปลี่ยนชื่อเว็บเบราว์เซอร์ของตัวเอง จากเดิมที่ใช้ชื่อ Spark Browser มาเป็น Baidu Browser ทั้งบนพีซีและสมาร์ทโฟน Android
Baidu ไม่ได้ให้เหตุผลของการเปลี่ยนชื่อผลิตภัณฑ์ครั้งนี้ ถ้าให้เดาก็คงเป็นนโยบายด้านการสร้างแบรนด์ Baidu แบรนด์เดียวครับ
ผมเช็คดูในเว็บไซต์ของ Spark เปลี่ยนชื่อเป็น Baidu Browser แล้ว แต่ Facebook Page ยังใช้ชื่อ Spark Browser อยู่ครับ
ที่มา - อีเมลประชาสัมพันธ์ Baidu ประเทศไทย

Baidu, Browser

อ่านต่อ...