การทำทะเบียน

ชื่อกระทู้: การทำทะเบียน

Junior Member ขับเคลื่อน10นิ้ว's Avatar
    สถานที่
    ต่างจังหวัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน การทำทะเบียน

เอกสารในการทำทะเบียนมีอะไรบ้าง ถ้าเราซื้อรถที่โอนได้น่ะครับ ทางผู้ขายต้องมีอะไรให้เราบ้างครับ แล้วก็เล่มเขียวกับเล่มส้มต่างกันอย่างไรครับ /\2 /\2

ดูเลขเครื่อง เลขถัง ลักษณะ ฟร้อนท์เลข อักษร เอกลักษณ์ แต่ละยี่ห้อไม่เหือนกัน...กันแป๊ก ตอนตรวจสภาพ

ชุดโอนใบโอนกรรมสิทธิ์ มอบอำนาจ บัตรประชาชนไม่หมดอายุ พร้อมลายเซ็น
    เล่มทะเบียนที่ชื่อตรงกับ เจ้าของที่จะขาย และลายเซ็น ตรงกันกับ ชุดโอนข้างต้น
    จริงใจนัดไปด้วยกันเลยค่อยจ่ายตอนโอนเสร็จ

เล่มส้ม กรมตำรวจเก่า แต่ต่อทะเบียนได้ แต่มีข้อผิดพลาดเยอะ เลขไม่ตรง ไม่ลง ขาดๆเกินๆบ้าง
    เล่มเขียว เล่มใหม่ของกรมขนส่งทางบก ชัดเจน ง่ายต่อการโอน/\2

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Oat 92
    ดูเลขเครื่อง เลขถัง ลักษณะ ฟร้อนท์เลข อักษร เอกลักษณ์ แต่ละยี่ห้อไม่เหือนกัน...กันแป๊ก ตอนตรวจสภาพ

ชุดโอนใบโอนกรรมสิทธิ์ มอบอำนาจ บัตรประชาชนไม่หมดอายุ พร้อมลายเซ็น
    เล่มทะเบียนที่ชื่อตรงกับ เจ้าของที่จะขาย และลายเซ็น ตรงกันกับ ชุดโอนข้างต้น
    จริงใจนัดไปด้วยกันเลยค่อยจ่ายตอนโอนเสร็จ

เล่มส้ม กรมตำรวจเก่า แต่ต่อทะเบียนได้ แต่มีข้อผิดพลาดเยอะ เลขไม่ตรง ไม่ลง ขาดๆเกินๆบ้าง
    เล่มเขียว เล่มใหม่ของกรมขนส่งทางบก ชัดเจน ง่ายต่อการโอน/\2
    ถูกต้องแล้วครับ เห็นด้วยสุดๆจริงใจนัดไปด้วยกันเลยค่อยจ่ายตอนโอนเสร็จ/\2

Junior Member ขับเคลื่อน10นิ้ว's Avatar
    สถานที่
    ต่างจังหวัด
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ/\2 /\2

Bookmarks