ว่าด้วยเรื่องทำรถไห้สวย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องทำรถไห้สวย

Junior Member happitz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ว่าด้วยเรื่องทำรถไห้สวย

คือผมซื่อรถมาคันนึงอยากเอาไปทำไห้สวย
    รถก็ไม่ผุ เครื่องขับได้ดี

อยากทราบว่าตังต้องมีสักเท่าไร

สำสี ชุปล้อ

เปลื่ยนยาง ประมาณนี้

พี่ๆๆ มาตอบกันเยอะๆๆน้า

Senior Member อๅ!สี่3น้eย's Avatar
    สถานที่
    S!nG S!nG Pa-Ar-TiD Rd.
    ขอบคุณ
    0

ไม่เกิน25000 น่ะคร๊าบ สปริ้น อ่าคร๊าบ

ส่วน64ผมไม่รุ้อ่าคร๊าบ
    My name's เก้า

(!)+(LoVe)+(!nDy)

Vespa Sprint 150 CC. Green&White

Junior Member happitz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แพงจังมี 10000 เดี๋ยวพอสวยได้ไหม
    em89

Junior Member Runforword's Avatar
    สถานที่
    ขับ... คนเดียวก้อเสียวได้...!!!!!
    ขอบคุณ
    0

Arrow

ได้ คับ ถ้าเรา หาร้านดีๆ ที่เค้าช่วยเราเซฟ เงินบ้าง เปลี่ยนชิ้นส่วนบางชิ้นที่จำเปงจริงๆ ผมว่าน่า จะไม่เกิน12000 นะคับ ถ้าไม่ได้ทำเครื่องด้วย ก้อน่าจะประมาณ นี้em94

Junior Member pond's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอารูปมาลง เด๋ว พี่ ๆ น้อง ๆ จะช่วยบอกเองแหละ ทำสี ไม่ปะผุ ประมาณไม่เกิน 5 พัน
    ของแต่งถ้าจะเอาแท้ก้อหนักหน่อย ถ้าเทียมได้ก้อคงไม่กี่ตัง

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

เดิมๆก็สวยได้เหมือนกันนะครับไปต้องแต่งไรมากมาย หล่อเหมือนกัน
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Vespa 1964 Sim PX 150 ( ,")..bArbEer Oo's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club( MSC. )
    ขอบคุณ
    0

ค่อยๆทำไปครับ เด๋วก็หล่อเองครับ

<<<<< Vespa Or Vesba >>>>>

Junior Member macbio's Avatar
    สถานที่
    Whiteline scooter
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมเพิ่งทำมา

ทำสี ถ้า แยกเป็นส่วน บังโคลนหน้า ฝากระโปรง แต่ละข้าง หัว ทุกอย่างที่กล่าว มา ชิ้น ละ 1000

สีล้อ 2ข้าง 500 ผม ทำโชคใหม่ เปลี่ยน รางรองพื้น เบาะ ใส่กันชนโฟล์ค ขาตั้ง กระปุกเกียร์ ชุดครัซเปลี่ยน ฝาถังน้ำมัน ไล่สายครัช เบรค เปลี่ยนสายไฟเครื่องใหม่ เปลี่ยน ล้อ ใหม่หน้า หลัง แถม ยาง ขอบขาว เบ็ดเสร็จ 9000 รวม ค่า ชาร์ตอะไหร่คับ แต่เพื่อนที่กลุ่ม บอกว่าแพงคับ แต่ผมก็ทำใจเพราะไม่รู้ว่าจะไปทำที่ไหนแล้ว แลกกับการขนรถไปซ่อม ร้านต่างจังหวัดที่ใหญ่ๆ มันก็พอๆกันคับ ต้องทำใจหน่อย แต่คงไม่เกิน หมื่น คับ
    em88 เวสป้าก็เหมือนลูก การที่เราได้ดูแล ให้มันออกวิ่ง ได้อย่าง
    สง่างาม บนท้องถนน

คือความ คลาสสิค ของรถ คลาสสิค

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pond อ่านข้อความ
    เอารูปมาลง เด๋ว พี่ ๆ น้อง ๆ จะช่วยบอกเองแหละ ทำสี ไม่ปะผุ ประมาณไม่เกิน 5 พัน
    ของแต่งถ้าจะเอาแท้ก้อหนักหน่อย ถ้าเทียมได้ก้อคงไม่กี่ตัง
    ถ้าจะทำแค่นั้นราคาไม่น่าจะแพงมากนะคับ ไม่น่าจะเกิน4000
    I Love Small Frame

[email protected]

ถ้าไม่ลองก้าว จะไม่มีวันรู้ได้เลยว่า ข้างหน้าเป็นอย่างไร
    หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกก่อนเสมอ

Bookmarks