ถามผู้รู้หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ถามผู้รู้หน่อยครับ

Junior Member nuttha's Avatar
    สถานที่
    <MaO mAi KuB>
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามผู้รู้หน่อยครับ

ถามว่า -- กรองเบนซินถ้าใส่กลับด้านกันจะเป็นไรมั้ยครับ

-- เวลาถังน้ำมันเลอะเบนซินใช้น้ำยาไร ใช้มาหลายยี่ห้อแล้วแต่ไม่ออกครับ

-- หาซื้อที่ล้างดุมล้อได้ที่ไหนอะ ที่เป็นสี ๆ อะ เหมือนที่ล้างขวดนมอะครับ

-- ที่พักเท้าเหล็ก ซี 70เหล็กอะ ที่เปนรป 007 อะ เอามาแปลงใส่เอส 90 ยังไงหรอครับ

-- ยางขอบขาวถ้าเอามาใส่รถผู้ชายแบบ เอส 90 นี่จะตลกมั้ยอะครับ

-- ชุดฟินคอยส์ เอส 90 หาซื้อได้ที่ไหน ไฟหน้าไม่สว่างเลยไม่ร้ทามงาย แปลงซีด๊ไอแล้ว

รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ถามเยอะไปหน่อย ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

โอ้โห้...............

ถามเยอะจัง !!!

ข้ออื่นๆ ไม่รู้เลย แต่ขอตอบข้อแรกล่ะกัน ใส่กลับด้านได้ครับ ไม่มีอะไรมากนอกจากมันจะตันเร็วครับ เพราะ ส่วนที่เป็นกระเปราะด้านขาออก มันจะมีพื้นที่เล็กกว่าด้านกระเปราะขาเข้าแถมที่กรอง ยังเป็นลักษณะทรงกรวย เวลามีสิ่งสกปรกเข้ามาก็จะกองรวมกัน ทำให้น้ำมันไม่ไหล หรือไหลไม่สะดวกครับ

ปล....ที่รู้ เพราะลองมาแล้ว.....................
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

Bookmarks