ตามหัวข้อเลยครับ กำลังมองหารถสกู๊ตเตอร์หล่อ ๆ สักคันจากฝั่งยุโรปมาใช้งาน (เบื่อฝั่งญี่ปุ่นแล้ว)

แต่ปัญหาคือดูจากในกลุ่ม และอ่านรีวิวต่าง ๆ มาแล้ว ดูเหมือนว่ามันยังไม่เป็นที่แพร่หลายสักเท่าไหร่ ก็เลยกังวลว่าเอามาจริง ๆ แล้วจะเราจะยอมรับกับการใช้งาน รวมถึงการแต่งรถที่มีอะไหล่จำกัดที่มีน้อยมาก ๆ แบบนี้ได้ขนาดไหน เพราะผมเองตามเว็บญี่ปุ่นอยู่เว็บนึงคือ วีไบค์ ไทยแลนด์ thai.webike.net แต่นี่ก็ตามชื่อมันอ่ะ ญี่ปุ่นจ๋าเลย อะไหล่แต่งแลมที่มีนับชิ้นได้เลย มีไม่ถึง 5 อ่ะ แล้วเพื่อน ๆ นี่ก็ชวนไป Jog Dio Choinori ไรพวกนี้ แต่ในใจเราคืออยากแตกต่างครับ จึงมาขอคำแนะนำหน่อยครับ แต่ในใจมันไป 99% แล้วหล่ะ แค่อยากมาหาเพื่อน ๆ ใหม่แถวนี้ดูบ้างเผื่อได้ความมั่นใจดี ๆ ครับ

ขอบพระคุณที่ให้ระบายครับ