ประกันคุ้มครองไหมนะ
ตอน พ.ร.บ. ขาดแต่ประกันยังไม่หมดอายุ

“ขับรถมาดีๆ ต้นไม้หล่นใส่กระโปรงรถจนพังยับ พ.ร.บ. รถก็ขาด ซวยซ้ำซวยซ้อน แต่รถมีที่ประกันรถยนต์ชั้น1 ที่ทำไว้ยังไม่หมดอายุ แบบนี้ประกันจะคุ้มครองไหมนะ!!” เอาล่ะครับ ใจเย็นๆก่อนครับ ในกรณีเกิดเหตุข้างต้น สิ่งที่จะช่วยให้ท่านสามารถเคลมประกันได้คือประกันรถยนต์และใบขับขี่ที่ยังไม่หมดอายุครับ ซึ่งหมายความว่าหากพ.ร.บ. ขาด กรณีนี้ท่านก็ยังสามารถเคลมประกันได้ครับ เพราะประกันจะยึดถือหมายเลขตัวถังรถเป็นหลัก ท่านจึงไม่ต้องเป็นกังวลไปเลยครับ
เห็นแบบนี้แล้วหลายท่านมักจะชะล่าใจคิดว่ายังไงประกั นก็คุ้มครองครอบคุม ยังไง MR.OOHOO แนะนำให้อ่านเงื่อนไขกรมธรรม์ให้ดีก่อนตัดสินใจเลือก ซื้อนะครับ และเพื่อเพิ่มความอุ่นใจ ท่านสามารถเลือกซื้อประกันออนไลน์กับ www.oohoo.io ได้ เพราะเรามีแพลตฟอร์มที่ให้ท่านสามารถเลือกเปรียบเทีย บแผนประกันได้ด้วยตัวท่านเองจากบริษัทชั้นนำที่ไว้วา งใจได้กว่า 30 บริษัท แถมซื้อแล้วคุ้มครองทันที อยู่ที่ไหนก็ซื้อได้ง่ายๆที่ www.oohoo.io ครับ