ประกันคุ้มครองไหมนะ
ตอน ใบขับขี่หาย หมดอายุ หรือโดยยึด

หากใบขับขี่ของท่านหาย หมดอายุ หรือโดนยึด แล้วดันเกิดอุบัติเหตุกับรถของท่านในช่วงนั้นพอดีอย่ าเพิ่งร้อนใจไปครับ เพราะในกรณีดังกล่าว แม้ท่านจะไม่มีใบขับขี่ขณะนั้น บริษัทประกันภัยก็จะคุ้มครองทั้งรถและตัวของท่านอยู่ ครับ เนื่องจากประกันจะไม่คุ้มครองสำหรับผู้ที่ไม่ได้รับอ นุญาตขับขี่เท่านั้น แต่ถ้าหากท่านยังไม่เคยมีใบขับขี่หรือไม่เคยสอบใบขับ ขี่ กรณีนี้บริษัทประกันภัยก็จะไม่รับผิดชอบความเสียหายข องรถท่าน แต่จะรับผิดชอบในส่วนความเสียหายบุคคลภายนอกตามกรมธร รม์ครับ
เห็นแบบนี้แล้วก็ยังสบายใจไม่ได้นะครับ เพราะถึงแม้ประกันจะรับผิดชอบความเสียหายของบุคคลภาย นอก แต่ท่านอาจจะโดนตำรวจจับหรือปรับข้อหาขับรถโดยไม่มีใ บอนุญาตขับขี่อยู่ดี ยังไง MR.OOHOO ก็ขอแนะนำให้ทุกท่านทำใบขับขี่ไว้ดีกว่าครับ ถ้าหมดอายุก็ต้องรีบไปต่อ โดนยึดก็ควรรีบไปทำเรื่องขอคืน ก่อนที่จะโดนจับหรือปรับ ส่วนท่านใดที่ยังไม่มีประกันรถยนต์ก็สามารถเลือกซื้อผ่านแพลตฟอร์มประกันออนไลน์ได้ที่ www.oohoo.io ครับ มีให้เลือกซื้อพร้อมเปรียบเทียบแผนประกันจากบริษัทปร ะกันชั้นนำถึง 30 บริษัทเลยครับ แถมมีประกันรถมอเตอร์ไซค์และประกันเดินทางให้เลือกซื้อในราคาที่ถูกสุดๆด้วยนะครับ รู้แบบนี้แล้วก็รีบพุ่งตัวไปกันเลยยย