เป็นคุณครูขับเวสป้าก็โดนด่าว่าไม่เหมาะสม - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เป็นคุณครูขับเวสป้าก็โดนด่าว่าไม่เหมาะสม

Junior Member Runforword's Avatar
    สถานที่
    ขับ... คนเดียวก้อเสียวได้...!!!!!
    ขอบคุณ
    0

Arrow

ชาว เรามีอยู่ทั่วทุก องค์กร ภูมิ ใจจิงๆคับ em24

ความรู้สึกของฉัน ที่มีเธออยู่ด้วยกันอีกคนหนึ่ง บนโลกใบนี้ . . . . . . . . .

คนบางคน ทำสิ่งที่เราไม่เข้าใจ.....??
    แต่สิ่งที่เราไม่เข้าใจนั้น..! มันเป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่...! สำหรับเขา และ คนอื่นอีกหลายคน....!

Senior Member LJ's Avatar
    สถานที่
    The L i b e r t i n e
    ขอบคุณ
    0

Talking

เปง ครู ละ ขี่ มะ เหง ผิด ตรง ไหน เรย ครู รร นู๋ ก็ ขี่ กาน เยอะแยะ เรย อิอิ

อดีต ..
    กับความทรงจำที่มีค่า

about m3 >>>
    http://babara90.spaces.live.com/
    About Libertine >>>

ๆๆ

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

คนเราเกิดมาไม่เท่ากันคับ....จงแสดงความเป็นตัวเองแล ะยืนอยู่บนจุดที่ตัวเองตั้งไว้ อย่าอ่อนแอกับสิ่งเร้าภายนอกคับ.....ทำในสิ่งตัวเองค ิดว่าดีที่สุดถ้ามันไม่ผิดก็ทำไปเถอะคับ....เอาใจช่ว ย....น้องๆที่ทำงานขับรถเก๋ง กระบะ กันทั้งนั้นแหละ.....มีผมคนเดวในแผนกที่ขับแมงกะไซร์ ....บางวัน เอ 100 บางวัน 64 บางวัน รถเมย์..............แล้วแต่อารมณ์ คับ

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...........say hi...........

จะเป็นอะไรก็เป็น....จะขี่อะไรก็ขี่.. เอาเวลาที่มีมาทำอะไรที่ดีๆกับสังคมดีกว่าครับ

Senior Member vespaohm's Avatar
    สถานที่
    I LIKE IT& LamRePlay
    ขอบคุณ
    0

สู้ต่อไปนะคับคุณครู
    I LIKE IT/\2 & LAMREPLAY/\2

Member thehotmanz*'s Avatar
    สถานที่
    Sakonnakhon Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ถ้า รร ผมมีครูแบบนี้มั่งคงจะดีมั้ยน้อย
    ดูดีออกครับเปนคุณครูขี่รถคลาสสิค

*อยากมีครูแบบนี้จังครับ อิอิ

สังคมไทยยังงี้เเหละครับ คนมีความรู้มากเก่ง จบมาทำงานดี แต่ไม่มีคุณวุฒิ บางทีก็เป็นใหญ่ไม่ได้ ก็เลยไม่โตสักที โดนพวกคนรุ่นเก่ากดดัน โชว์ความสามารถมาก เขาก็เกลียดอีก
    ทุกสิ่งทุกอย่างยังยากที่ผู้ใหญ่จะเข้าใจ มันอยู่ที่เราจะวางตัวยังไง
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

Junior Member J_Bizzo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ -poon- อ่านข้อความ
    เป็นคุณครูขี่เวสป้าดีกว่าเป็นเด็กซ่าส์ขี่แว้นนะคะ

ถูก....!!!!
    รู้ ตื่น และเบิกบาน

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meen อ่านข้อความ
    สังคมไทยยังงี้เเหละครับ คนมีความรู้มากเก่ง จบมาทำงานดี แต่ไม่มีคุณวุฒิ บางทีก็เป็นใหญ่ไม่ได้ ก็เลยไม่โตสักที โดนพวกคนรุ่นเก่ากดดัน โชว์ความสามารถมาก เขาก็เกลียดอีก
    ทุกสิ่งทุกอย่างยังยากที่ผู้ใหญ่จะเข้าใจ มันอยู่ที่เราจะวางตัวยังไง
    "ประสบการณ์ตรงใช่ไหมครับ" em89 "ผมก็เปนเช่นนั้นเหมือนกัน" เฮอะ เฮอะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Junior Member Omo_mlt18's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โดนเหมือนกัน ผมเป็นหมอ

แต่ไม่สนหรอก มันอยู่ที่ใจ เป็นหมอ ไม่ค่อยมีเวลา ลำบากจังem96

รูป รูป  
    อิสระ คือ อะไร
    หัวใจกะหน้าที่
    นิคมอุตสาหกรรมกบินทร์บุรี

Junior Member vespa_ping's Avatar
    สถานที่
    ตูดชา Scooter Gang..และ Sing Sing Sprint Club...
    ขอบคุณ
    0

ก้อคนมันรักนี่อ่ะคับ..เด๋วนี้สังคมเรามันเปงอะรัยก้ อไม่รู้เนาะคับ...
    ของผมซื้อมาขับนี่..ทุกคนที่ผมรู้จักไม่มีคัยชมผมเลย คับ..
    อัยพวกเพื่อนมีแต่ว่ารถผมเหมือนเศษเหล็ก...โคตรหยามร ถผมเลย...
    แต่คนมันรักอ่ะคับ...เด๋วรอผมปัยทำสีก่อนเถอะ...
    ผมจะทำหั้ยรถผมมันเตะตากระชากจัยคนมองเลย....

ว่าแต่พวกพี่แนะนำร้านทำสีดีๆซักร้านได้มั้ยคับ....
    +++++++++++++++++++
    ก้อแค่ความรักที่ม่ายมีตัวตน..
    เป็นเพียงแค่สายลมที่พัดมาและก้อพัดผ่าปัย..
    ++++++++++++++++++++++++++++++++
    มีรถคู่จัย...ถึงไหนถึงกัน.....
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++
    เยี่ยมชมบอร์ด...ตูดชา Scooter Gang...Click...
    เยี่ยมชมบอร์ด...Sing Sing Sprint Club...Click...

Junior Member Roadster's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความเห็นครับ

เห็นกระทู้นี้แล้วคิดถึงครูคนหนึ่งครับ
    ตอนเป็นเด็กประถมจำได้ว่ามีครูผู้ชายคนหนึ่ง แกขี่มาสอนที่โรงเรียน ดูแกขี่ก็ตลกดี ผมคิดในใจ " รถอะไรวะ ตลกเป็นบ้า ขี่ไปได้ไง " ( เพราะแกรูปร่างอ้วน ) พอหลังเลิกเรียนผมก็นั่งมองแกขี่ทุกวัน เพราะมันแปลกชนะใจเด็กน้อย ผมมองไปก็ยิ้มไป แกก็เห็นผมยิ้มอย่างนั้นทุกวัน ( คงคิดในใจแหละ ว่า มันยิ้มอะไรของมันเด็กบ้านี่ ) แต่ดูแกก็ไม่สนใจ ก็ขี่ของแกไปอย่างนั้น จนวันนั้นผ่านไปหลายปีโข จากรถที่เห็นว่าแปลกที่ไม่เคยคิดว่าจะได้ขี่เหมือนคร ูคนนั้น มาวันนี้ก็กลายเป็นหลงรักไปโดยไม่รู้ตัว ผมมานึกถึงท่านอีกที เออรถที่ครูคนนั้นขี่มันรุ่น Sprint นี่หว่า ( เทาโรงงานซะด้วย ) ไม่รู้ว่าตอนนี้รถกับท่านจะเป็นยังไงบ้างน้อ
    ปล.
    - อย่างน้อยรถตลก,รถที่ไม่เหมาะสม ก็ทำให้ผมมีความทรงจำดีๆ กับ ครูคนหนึ่ง
    - ขอหยิบท่อนเนื้อเพลงของวงหนึ่ง ประกอบกระทู้นี้ละกันครับ " เพียงตัวเราเท่านี้ไม่สนใคร "
    - ผมว่ารถที่คุณครูขี่คือสิ่งที่รักนะครับ รักที่จะขี่ รักที่จะขี่ไปสอนนักเรียน มีความชัดเจนต่อเนื้องาน ไม่เห็นจะเสียหาย เวลารถน้ำมันจะหมด รถจะเสีย อยู่กับเมียแล้วละเ**่ยใจ พวกที่มันว่ามันก็ไม่ได้เสนอหน้ามาช่วยสักหน่อย แล้วสุดท้าย รถที่ไม่เหมาะสมของคุณครูเนี่ย มันสามารถพาพวกที่ปากว่า ไปทำแผลที่ปากได้นะครับ ๕๕๕๕

รูป รูป  
    ใกล้ ไกล ไปทุกทาง ทางไม่ลาดยางก็จะไป .

Rally 200 Racing mas150's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่เห็นว่ามันจะเป็นอะไรเลยครับครูที่โรงเรียนเก่า ผมเค็ก็ขับมาตั้งแต่สมัยพ่อผมเรียนโน้นมันอยู่ที่ว่า ครูคนนั้นเป็นยังไงไม่เกี่ยวกับรถเลยครับมันคนละอย่า งกันครับ
    คนคิดคิดได้ไงว่าครูขี่เวสป้าไปโรงเรียนแล้วดูไม่ดีผ มคิดว่ามันดูดีอีกต่างหากนะครับ

บุญถึก's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มไหนดีว๊ะ
    ขอบคุณ
    0

Arrow ......

ซานต้ายังขับเลยเนอะ....

รูป รูป    
    นูโวที่ว่าแรง ตูยังแซงมาแล้ว
    ( มันจอดซื้อชาเย็นอยู่ )

em94em87em93em94

Junior Member J_Bizzo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บุญถึก อ่านข้อความ
    ซานต้ายังขับเลยเนอะ....
    รู้ ตื่น และเบิกบาน

Bookmarks