เป็นคุณครูขับเวสป้าก็โดนด่าว่าไม่เหมาะสม - หน้า 5

ชื่อกระทู้: เป็นคุณครูขับเวสป้าก็โดนด่าว่าไม่เหมาะสม

ขับไปเหอะคับ ดีกว่าเดินตอนผมเรียนมอต้นมีครูคนนึงสอนสังคมแกมี 64 คันนึง สปิ้นคันนึง
    ผมชอบเอาดอกไม้ไปแต่งรถให้แกถุงน้ำบ้าง(ออกแนวแกล้ง) หมั่นไส้มากเพราะรถแกเสียงดัง
    วันนึงผมหัวแตก ได้แกนี่แหละครับ เอาซ้อนท้ายเวสป้าไปส่งโรงบาล รู้ซึ้งเลย เพราะว่าไอ่ที่มันดัง
    เพราะเครื่องแกแรง (สงสัยมันเป็นท่อสูตร)แซงกะบะเฉยเลย ตั้งแต่วันนั้นมา อยากได้เวสป้ามาก
    พอถึงวันเกิด แม่บอกว่าจะซื้อรถให้แม่ถามผมว่าอยากได้รถอะไร ผมตอบอย่างไม่คิดเลยครับ ว่าเวสสีแดง
    พออีกวันหลังจากเลิกเรียน เข้าบ้านมาเจอเวฟแดงน้ำตาร่วงครับ ตั้งแต่วันนั้นมาผมตั้งใจจะเก็บเงินซื้อเวสป้าซักคัน
    ชาตินี้คงมีโอกาสเป็นเจ้าของครับ

ยินดีกับคุณด้วยที่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของเวสป้า สู้ต่อไปแม่พิมพ์ของไทย

Senior Member warmzalez's Avatar
    สถานที่
    Indy&Bekery
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ทำงานเป็นครูนะครับ โรงเรียนห่างจากบ้านประมาณ 15 กิโลเมตร วันไหนอารมณ์ ชิลๆ หน่อยก็ เอา 90racer ไปครับ เด็กๆ ชอบเชียว

ต้น.มทบ24's Avatar
    สถานที่
    UDONTHANI SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meen อ่านข้อความ
    สังคมไทยยังงี้เเหละครับ คนมีความรู้มากเก่ง จบมาทำงานดี แต่ไม่มีคุณวุฒิ บางทีก็เป็นใหญ่ไม่ได้ ก็เลยไม่โตสักที โดนพวกคนรุ่นเก่ากดดัน โชว์ความสามารถมาก เขาก็เกลียดอีก
    ทุกสิ่งทุกอย่างยังยากที่ผู้ใหญ่จะเข้าใจ มันอยู่ที่เราจะวางตัวยังไง

โดนมากๆคำนี้ สังคมทุกวันนี้ก็แบบนี้ล่ะ วางตัวให้ดีก็พอ

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ผมเป็นครูสอน รร เทศบาลแห่งหนึ่งใน จว ยะลา ขี่เวสป้าไปทำงาน 6 ปีแล้วครับ

ครั้งหนึ่งนี้มีผู้ปกครองมาหาผม แกบอกห้องธุรการว่า ขอเจอครูคนที่ขี่เวสป้า .....

วันก่อน น้องเลี้ยงผม (นศ. ฝึกสอน ญ ซะด้วย แถมสวย น่ารักตะหาก) แกไม่เคยเห็นผมมา รร อย่างไร พอแก่ได้เห็นแล้ว กริ๊ดๆ

chemarleyliverpoolthekop's Avatar
    สถานที่
    หาดใหญ่-หัวรั่ว-กรุงเทพ-จาเมก้า-คิวบา Hatyai Vintage Mania Club
    ขอบคุณ
    0

พักเที่ยงทีไรเด็ก(อนุบาล) น้ำจิ้มลูกชิ้น น้ำเชื่อม เต็มไปหมด ตอนเเรกคลุมผ้าเเต่ตอนนี้ปล่อยเเหละ

ปลุกฝังให้รัก lambretta พอถามว่าชอบไหม ตอบพร้อมกัน i love fino
    ในห่วงเวลาเเห่งกาลพลัดพลากจากของเขา

จงอย่าให้ใบมีดโกนมาต้องศรีษะ

เช มาร์เลย์ 1982

Hatyai Vintage Mania Club

สมัยก่อนครูก็ใช้เวสป้าเยอะครับ

ปัญ ยอดชาย ขายความรู้
    ขอบคุณ
    0

เอาให้เด่น แล้วก็เอาให้ดี พวกเราเป็นพี่ๆ ทำให้ดีๆ แล้วน้องๆ รุ่นต่้อๆไป จะได้ภาคภูมิใจ
    ว่าพี่ๆ คอคลาสสิค ทั้งเก่ง และน่ารัก

theliger's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นเรื่องละเอียดอ่อนมากครับ
    ความศักดิ์สิทธิ์ของอาชีพนี้
    ทำให้การกระทำในเรื่องหลาย ๆ เรื่องถูกจำกัด
    ซึ่งก็มีไว้เพื่อรักษาภาพพจน์ในการเป็นอาชีพที่ควรกร าบไหว้
    Vespa ผมว่าขับได้ไม่มีปัญหา แต่อย่าไปแนว Mods มากไป ผมว่าก็ไม่น่าชม
    ts32
    <<< ลัทธิสีน้ำเงิน >>>
    vespa & Lambretta

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ามันไร้สาระมาก ถ้าคุณไม่ได้ใช้เวลางานมาล้างรถหรือเปลื่ยนน้ำมันเคร ื่อง
    ทุกสิ่งที่ทำให้เสียงาน อย่าไปสนใจ จงภูมิใจในความเป็นคุณเหมือนที่เราๆยังภูมิใจในพระบร มฉายาลักษณ
    ในหลวงทรงเวสป้า นั้นคือความภูมิใจของพวกเราชาวสกู๊ตเตอร์

หากคุนเป็นคน ไม่เห็นเกียวกันเลยครับ ว่าคุนจะขี่อะไร คุนจะเป็นไร จะทัมอะไรก้เเล้วเเต่หากทัมนัยสิ่งที่ตัวเองรักเเละช อบ ทัมมันไปเหอะสนจัยอะไร ว่าจะขี่อะไร บางคนเขาไม่มีรถขี่ไม่หนักกว่าเหรอ ขออย่างเดียวอย่าเป็น***ก็เเล้วกัน หากไม่สบายจัยหนักก็ขายเม่งไปเลยเเล้วไปขี่เเบบชาวบ้ านเอา หากจัยไม่รักจิง มาโพสอยุ่ได้น่ารําคาน ไปขี่ fino ไป อย่าขี่เลย vespa ผมว่ามันไม่เหมาะกับคนที่ไม่มันจัยอย่างคุนนะ

บุญถึก's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มไหนดีว๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ครับ เลิกขับแล้ว....................................... ........คันเดิม ตอนนี้ผ่านมา 6 ปี ตั้งแต่เริ่มตั้งกระทู้ ตอนนี้กู้สหกรณ์ ซื้อหน้าวี กับ lam1 ขับไปโรงเรียนครับ บายใจครับ ปล.ไม่ได้ไม่รักจริงนะครับ เป็นแค่ความรู้สึกเริ่มแรกในการประกอบอาชีพที่ต้องสร ้างความน่าเชื่อถือให้ลูกศิตย์ ซึ่งเวลาผ่านไปก็พบว่าการแสดงตัวตน ความเป็นตัวเองโดยไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร ก็สามารถทำงานในองค์กรของเราได้อย่างมีความสุขครับ เคยแสดงตัวตนโดยการไว้ผมเอฟโฟล่ไปสอนครับ...พอดี ผอ.เบรกไว้ก่อน 555 /ความรัก และศรัทธาในความคลาสสิคของรถโบราณ ของผมนั้นคงไม่ได้น้อยและด้อยไปกว่าใครนะครับ บางครั้งถ้อยแถลงบางวลีของคุณอาจกระทบและสร้างความขุ ่นเคืองใจให้ผู้เสพวลีเหล่านั้นของท่านได้ ระวังหน่อยนะครับ ยังงัยก็ชาวคลาสสิคด้วยกันทั้งนั้น ขอบคุณครับ
    นูโวที่ว่าแรง ตูยังแซงมาแล้ว
    ( มันจอดซื้อชาเย็นอยู่ )

em94em87em93em94

Bookmarks