ว่าด้วยเรื่องการซื้อรถ

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องการซื้อรถ

มาตรฐาน ว่าด้วยเรื่องการซื้อรถ

คือว่ากำลังจะไปซื้อรถไปดูมาสามคันเป็น64ทั้งสามคันก ำลังตัดสินใจว่าจะซื้อที่นี่หรือไม่ซื้อดีเพราะว่าฝา ข้างกะหัวเป็นอินเดียแต่มีคันนึงหัวเป็นของแท้แต่เลข ตัวถังตอกที่คอเพราะว่าอันเดิมมันผุเลยแจ้งตอกใหม่อะ ครับแต่มีทะเบียนโอนทั้งสามคันเรื่องทะเบียนเราไม่ต้ องวิ่งเองเค้าจัดการให้หมดเครื่องทำแล้วตอนนี้กำลังล ังเลว่าจะซื้อดีหรือไม่ซื้อดีเพราะราคาค่อนข้างสูง(ถ ้าซื้อก้อจะหาของเดิมมาใส่)เลยอยากรู้ว่าคนอื่นคิดไง ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็น
    /\2 ใครอยากทำพวงกุญแจของกลุ่มบอกเราได้นะ/\2
    ที่กันโคลนก็ทำได้นะ สนใจแอดมาคุยกันครับ [email protected]

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ความคิดเห็นส่วนตัว

1.ทำไม ไม่ซื้อรถที่เป็นอิตาลี่ไปเลย เพราะ ที่คุณจะตัดสินใจซื้อก็ราคาสูงเช่นกัน (เท่าไหร่)
    2.ทำไม หัว และ ฝาข้างเป็นอินเดีย ? น่าสงสัย
    3.ทำไม รถถึงตอก คอ (เป็นไปได้คือ เลข เลือน แต่? เป็นไปได้ไหมที่รถจะดัดแปลงอะไรซักอย่าง)
    4.ทำไม รถ3คัน จึงมีอะไหล่ สำคัญๆ เป็นอินเดีย
    5. ถ้าคุณคิดจะหาของเดิมๆ มาใส่รถให้แท้ ทั้งหมด ทำไม? ไม่เอาเงินที่จะไปซื้อของแท้+เงินไปซื้อคันที่ๆแท้ๆ ไปเลย ไม่ดีกว่าหรอ

**ถ้าราคารถไม่แพง หรือ คุณ พอใจที่จะซื้อสภาพแบบนี้ก็ แล้วแต่คุณ คุณเป็นผู้ซื้อมีโอกาศเลือกมากกว่าผู้ขาย**
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

ศิษย์ช่างเบียร์เทวดา MR.LAYUM's Avatar
    สถานที่
    Classic Layum scooter club
    ขอบคุณ
    0

เดี่ยวนี้รถแท้ไปทำทะเบียนใหม่ก็เริ่มตอกคอแล้วรถผมก ็ตอกที่คอแต่ที่เดิมยังมีรหัสอยู่เหมือนเดิม(แต่โป้ป ิดแล้ว)ขนส่งบอกขี้เกียจก้ม(ล้อเล่นครับ)มันโดนน้องห นิมเล่นงานสรุป ในเล่มชื่อผมตอนโอนไม่มีปัญหาต่อภาษีผ่านก็โอเคแล้วค รับ (ไม่ได้ป่วนแต่ก็อยู่ที่ความชอบผมรักมันจริงผมถึงได้ มันมา)

em97 ว่ากันว่า สุรา เหล้า เบียร์ เป็นสิ่งไม่ดี em97
    em97 นั้นพวกเราต้องดื่มให้หมดจากโลก เพื่อไม่ให้ตกถึงรุ่นลูกรุ่นหลาน em97

มีคนชอบถามผมว่าเฮ้ยคุณบ้าป่าวที่ขี่เวสป้าไปไหนไกลๆ

ผมตอบกลับไปว่าเออกูบ้าแต่ถ้าคุณได้ลองขี่สักครั้งแล ้วไปเที่ยวไกลๆคุณจะได้ทั้งมิตรภาพ ความเป็นเพื่อนเป็นพี่น้อง คุณหาตรงนี้ไม่ได้หรอกถ้าคุณไม่ได้สัมผัสกับมัน

ขอบคุณทีมงาน Classic Layum scooter club ทุกคนครับ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ photographer อ่านข้อความ
    คือว่ากำลังจะไปซื้อรถไปดูมาสามคันเป็น64ทั้งสามคันก ำลังตัดสินใจว่าจะซื้อที่นี่หรือไม่ซื้อดีเพราะว่าฝา ข้างกะหัวเป็นอินเดียแต่มีคันนึงหัวเป็นของแท้แต่เลข ตัวถังตอกที่คอเพราะว่าอันเดิมมันผุเลยแจ้งตอกใหม่อะ ครับแต่มีทะเบียนโอนทั้งสามคันเรื่องทะเบียนเราไม่ต้ องวิ่งเองเค้าจัดการให้หมดเครื่องทำแล้วตอนนี้กำลังล ังเลว่าจะซื้อดีหรือไม่ซื้อดีเพราะราคาค่อนข้างสูง(ถ ้าซื้อก้อจะหาของเดิมมาใส่)เลยอยากรู้ว่าคนอื่นคิดไง ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็น
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    ความคิดเห็นส่วนตัว
    1.ทำไม ไม่ซื้อรถที่เป็นอิตาลี่ไปเลย เพราะ ที่คุณจะตัดสินใจซื้อก็ราคาสูงเช่นกัน (เท่าไหร่)
    2.ทำไม หัว และ ฝาข้างเป็นอินเดีย ? น่าสงสัย
    3.ทำไม รถถึงตอก คอ (เป็นไปได้คือ เลข เลือน แต่? เป็นไปได้ไหมที่รถจะดัดแปลงอะไรซักอย่าง)
    4.ทำไม รถ3คัน จึงมีอะไหล่ สำคัญๆ เป็นอินเดีย
    5. ถ้าคุณคิดจะหาของเดิมๆ มาใส่รถให้แท้ ทั้งหมด ทำไม? ไม่เอาเงินที่จะไปซื้อของแท้+เงินไปซื้อคันที่ๆแท้ๆ ไปเลย ไม่ดีกว่าหรอ
    **ถ้าราคารถไม่แพง หรือ คุณ พอใจที่จะซื้อสภาพแบบนี้ก็ แล้วแต่คุณ คุณเป็นผู้ซื้อมีโอกาศเลือกมากกว่าผู้ขาย**
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.Layam อ่านข้อความ
    เดี่ยวนี้รถแท้ไปทำทะเบียนใหม่ก็เริ่มตอกคอแล้วรถผมก ็ตอกที่คอแต่ที่เดิมยังมีรหัสอยู่เหมือนเดิม(แต่โป้ป ิดแล้ว)ขนส่งบอกขี้เกียจก้ม(ล้อเล่นครับ)มันโดนน้องห นิมเล่นงานสรุป ในเล่มชื่อผมตอนโอนไม่มีปัญหาต่อภาษีผ่านก็โอเคแล้วค รับ (ไม่ได้ป่วนแต่ก็อยู่ที่ความชอบผมรักมันจริงผมถึงได้ มันมา)
    ขอเพิ่มเติมจากข้อความข้างบนครับ
    ที่จริงท่านมาถามความคิดเห็น ความบอกข้อมูลให้มากกว่านี้
    ราคาซื้อเท่าไร ราคาไหน กะรถสภาพใด

- ถ้า 64 แท้ ทำไมฝาข้างกะหัวไม่เปนแท้ละ (โดนสับของมาก่อน) หรือ แท้อะไร
    ** แท้อิตาลี แต่เปนรถแปลงมา ** หรือ ** 64 จากอินเดียกันล่ะ ***

- คันที่หัวแท้ แต่เลขโดนย้ายมาตอกคอ ท่านเช็คหรือยัง ว่าเลขบอดี้ เลขเครื่องกี่หลัก
    ** 59-65 เลขบอดี้/เครื่องจะมี 6 หลัก แต่รถแปลงส่วนใหญ่มี 7 หลัก **
    ** ถามเค้าว่าแท้ไหม ถ้าเค้าบอกว่าแท้ แล้วเราตัดสินใจจะเอาคันนี้ ขอถอดเบาะออกมาดูเลย
    ว่ามีเกือกม้าใต้เบาะไหม แล้วจงดูว่าแท้อิตาลี หรือแท้น้ำลายพ่อค้า**

- ใช่ครับ มีทะเบียนโอนได้ มันก็ดี แต่สิ่งที่น่าเจ็บใจภายหลัง คือ
    ** ตั้งใจซื้อรถแท้ ราคารถแท้ แต่สุดท้ายเปน "รถแปลงแต่ราคารถแท้" ** (* _* ')

เหตุผลที่ว่ามา คุณคงตัดสินใจได้ เล่นรถควรศึกษาเยอะๆ ของเยี่ยงนี้ โดนกันมาเยอะแล้ว
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks