ช่วยทีคับรมมันมีเสียแปลงๆ

ชื่อกระทู้: ช่วยทีคับรมมันมีเสียแปลงๆ

Junior Member banan@~!'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยทีคับรมมันมีเสียแปลงๆ

ถามถึงผู้รู้ทีคับรถผมมันมีเสียงดัง ''กึกกักๆ''แถวล้อหลังไม่ทรายว่าจะเป็นที่เครื่องรึเ ปล่าคับ ขอคำแนะนำทีคับเสียงมันดังน่ากลัวๆเหมือนกันอะไรมันข ัดกันนี้แหละคับem84
    ขอบคุณคับ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

แล้วไอ้เสียงดังที่ว่านั่นเกิดจากการทำอะไร ละคับ
    การวิ่ง หรือ เอามือเขย่า ล้อแล้วดัง
    ถ้าการวิ่ง อาจจะไปเหยียบตะปูแต่ยางไม่แตกมา (แบบว่าเสียบเข้าแบบเฉียงๆ ไม่โดนยางใน)
    แล้วก็ไปขูดกะฝาคลัช (ผมเคยเป็นงงอยู่ตั้งนาน)
    หรือ น๊อตดุมกำลังจะหลุด (อันนี้ควรระวังวิ่งๆ อยู่ล้ออาจหลุดได้ผมเคยมาแล้ว)
    หรือ ดุมล้อพังแล้ว มันเลยโยกได้ (อันนี้ควรเอาไปพอกใหม่หรือ ถ้าสภาพมันแย่มากแล้วก็เปลี่ยนเถอะคับ)
    หรือ ลูกปืนล้อหลังไปแล้ว (รู้สึกว่าเค้าจะมีวิธีที่ไม่ต้องผ่าเครื่องก็เปลี่ย นได้แล้วหล่ะคับ)
    และ เป็นตรงอื่นได้อีก เกี่ยวกับในเครื่องนี่แหล่ะคับพวกเฟืองหรืออะไรพวกเน ี่ย
    อันนี้ผมไม่ทราบ (แต่เคยเป็นตอนเบรคมันดัง ครึกๆๆ) เอาไปให้ช่างทำ
    ผ่าครึ่งซีก แล้ว เอาเฟือง หรือ อะไรแถวๆ ตรงที่อยู่ล้อหลังไปทำใหม่อะคับ
    ***ผิดพลาดประการใดก็ขออภัย***

"การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Bookmarks