อยากทราบเรื่องราคาค่าทำสีน่ะคับ...

ชื่อกระทู้: อยากทราบเรื่องราคาค่าทำสีน่ะคับ...

Junior Member vespa_ping's Avatar
    สถานที่
    ตูดชา Scooter Gang..และ Sing Sing Sprint Club...
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบเรื่องราคาค่าทำสีน่ะคับ...

ท่านๆคับ..ถ้าผมจะเอา Sprint ปัยทำสี..รวมเบ็ดเสร็จนี่จะตกอยู่ที่ราคาเท่าไหร่หรอ คับ...
    ทำสีกับรื้อประกอบอ่ะคับ..ผมอยู่กรุงเทพแถวพระราม 2..มีท่านใดพอจะแนะนำสถานที่
    ทำสีด้ายมั่งคับ...

และก้อขอถามข้อสงสัยหน่อยคับ..รถผมเวลาสตาร์ทเครื่อง และจอดนิ่งๆเนี่ย..
    เหมือนโดนเจ้าเข้าเลยคับ..มันสั่นรุนแรงมากๆเลย..กระ จกหน้าเหมือนโดนโยกเลยคับ...
    จะแก้ยังงัยดีคับ..ผมความรู้น้อยแต่รัก Vespa จิงคับ...

ช่วยคลายข้อสงสัยทีคับ...ขอคารวะหั้ย 1 จอก.....
    +++++++++++++++++++
    ก้อแค่ความรักที่ม่ายมีตัวตน..
    เป็นเพียงแค่สายลมที่พัดมาและก้อพัดผ่าปัย..
    ++++++++++++++++++++++++++++++++
    มีรถคู่จัย...ถึงไหนถึงกัน.....
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++
    เยี่ยมชมบอร์ด...ตูดชา Scooter Gang...Click...
    เยี่ยมชมบอร์ด...Sing Sing Sprint Club...Click...

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ค่าทำสี อยู่ที่ประมาณ 3,000-5,000 คับแล้วแต่ที่
    แต่ไม่รวมค่าถอดประกอบ ค่าเปลี่ยนนู๊น เปลี่ยนนี่อีก
    --------------------------------------------------------------
    แล้วจอดทิ้งไว้ มันสั่นเป็นเจ้าเข้า กระจกโยกเอง
    มีวิธีแก้คับ ถอดกระจกออก หรือ สตาร์ทแล้วก็ขี่เลย
    จะได้ไม่ต้องเห็นมันสั่น
    เหะๆ.......เป็นเรื่องปกติคับ เป็นทุกคัน ของผมนี่ คิ้วที่หนีบกระจกอยู่
    หักไปเรียบร้อยแล้วคับ แต่ถ้าคุณไปทำสีแล้ว อาจสั่นน้อยลงคับ
    เพราะมันเพิ่งถอดประกอบเข้าไปใหม่ ชิ้นส่วนอะไรๆ มันก็ได้ทำใหม่-เปลี่ยนใหม่
    น๊อต อะไรๆ มันก็แน่นขึ้น ก็อาจจะสั่นน้อยลง
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespa_ping อ่านข้อความ
    ท่านๆคับ..ถ้าผมจะเอา Sprint ปัยทำสี..รวมเบ็ดเสร็จนี่จะตกอยู่ที่ราคาเท่าไหร่หรอ คับ...
    ทำสีกับรื้อประกอบอ่ะคับ..ผมอยู่กรุงเทพแถวพระราม 2..มีท่านใดพอจะแนะนำสถานที่
    ทำสีด้ายมั่งคับ...

และก้อขอถามข้อสงสัยหน่อยคับ..รถผมเวลาสตาร์ทเครื่อง และจอดนิ่งๆเนี่ย..
    เหมือนโดนเจ้าเข้าเลยคับ..มันสั่นรุนแรงมากๆเลย..กระ จกหน้าเหมือนโดนโยกเลยคับ...
    จะแก้ยังงัยดีคับ..ผมความรู้น้อยแต่รัก Vespa จิงคับ...

ช่วยคลายข้อสงสัยทีคับ...ขอคารวะหั้ย 1 จอก.....

ค่าถอดประกอบอยู่ที่ประมาณ 2,000 บาทครับ
    ค่าทำสีรู้สึกจะเริ่มต้นที่ 4,000 - 7,500 (ของผม 7,500 ทูโทน + มุก)
    ถ้าผุก็มีค่าเคาะ ปะ ผุอีกครับ เริ่มต้นที่ประมาณ 3000 บาทครับ
    ค่าน๊อต อะไหล่ สารพัดจะบานปลายครับ

Junior Member pond's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เตรียมเงินไว้ซัก หมื่นห้า ++ และเตรียมใจไว้ด้วย
    ถ้าเข้าร้าน ผมว่ากว่าแน่ ลองถามคนรู้จักดู เรื่องร้านอ่ะ

Junior Member vespa_ping's Avatar
    สถานที่
    ตูดชา Scooter Gang..และ Sing Sing Sprint Club...
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุนมากๆเลยคับ..สำหรับท่านที่มาตอบ...
    ขอคารวะหั้ย 1 จอก..พร้อมหมั่นโถวอีกลูก...
    +++++++++++++++++++
    ก้อแค่ความรักที่ม่ายมีตัวตน..
    เป็นเพียงแค่สายลมที่พัดมาและก้อพัดผ่าปัย..
    ++++++++++++++++++++++++++++++++
    มีรถคู่จัย...ถึงไหนถึงกัน.....
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++
    เยี่ยมชมบอร์ด...ตูดชา Scooter Gang...Click...
    เยี่ยมชมบอร์ด...Sing Sing Sprint Club...Click...

Member RongA's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

แล้วแต่ว่าจะทำอะไรเยอะมั้ย ชุบไม่ชุบก็คนละราคา

ถ้ายืนพื้นเลยต้องมี 15+ ก็สวยแล้วนะ

ถ้าถอดประกอบได้เ อง แนะนำว่า ถอดไปแล้วให้เค้าทำให้ดีก่าคับ
    ราคาจะถูกลงมากเลยคับ
    I Love Small Frame

[email protected]

ถ้าไม่ลองก้าว จะไม่มีวันรู้ได้เลยว่า ข้างหน้าเป็นอย่างไร
    หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกก่อนเสมอ

Bookmarks